Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali haina pesa elimu ya Juu; Wazazi watakiwa kutafuta jinsi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by A-town, Oct 31, 2011.

  1. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi amesema serikali haina pesa waliokosa mkopo wazazi wao watafute namna.

    source: ITV kipindi dakika 45 bado anaendelea na mahojiano
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Yes amesema kweli maana iliyopo sasa ni ya sherehe zao hizo na bado wanataka zaidi ili wajurushe ila ya kusomesha watanzania hawana .
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tuna serikali moja tu na kwa maana hiyo kama serikali ingepitia mafungu ya wizara na kuangalia matumizi yasiyo ya lazima hela ingepatikana. Sasa hivi kuna upuuzi unaendelea kwa kila wizara kufanya maonesho ya miaka 50 ya uhuru! Hii ni mara ya pili wanafanya hivyo kwa sababu wiki ya utumishi wa umma kwa mwaka huu ilitumika kama maonesho ya miaka 50, lakini sasa wameona bado wanataka kuendeleza porojo.

    Pia kuna hii tabia ya kushona sare na kofia hata kwa shughuli ndogo. Haya ni matumizi mabaya kwa nchi ambayo inasema haina uwezo wa kusomesha wananchi wake! Miaka 50 ya uhuru vipaumbele vya serikali ya ccm ni vipi?
     
  4. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,423
    Likes Received: 924
    Trophy Points: 280
    Ni kweli hata sisi vipofu tunaona serikali haina hela za kufanyia maendeleo ila za anasa inazo nyingi sana,NYAMBAFU.
     
  5. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sikuona kawambwa kama kaongea professionally leo itv. He looks not confident at all. arudi udom aone utawala ulivyo mchovu na uzembe wa hali ya juu.
     
  6. R

    RMA JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnapiga kura kama vipofu, halafu mnalalama kama vichaa!
     
  7. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali ilitumia fedha kuhani msiba wa gadaffi isamehewe tu
     
  8. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kamwe hawawezi kuwaruhusu watanganyike waelimike kwa kasi hii. Ikumbukwe kua mtaji mkubwa wa magamba ccm ni ujinga wa watanganyika. Wasomi wengi wana chambua mbivu na mbichi na mbaya zaidi asilimia kubwa ya wanazuoni wanataka mabadiliko. Fine hawana pesa za kusomesha ila pesa za pombe na zinaa kuwahonga malaya zao pamoja na kusafiri dunia nzima na kulipana mishahara na marupurupu makubwa wanazo. Hawa kupe tusipoangalia wata tunyonya dam mpaka tufe. Tuwakatae tuwapinge na tupambane kudai uhuru wa kweli
     
  9. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kasema eti museveni anashangaa wanafunzi kupewa mikopo kawabwa bwana ,,,,,,,sijui mwaka jao atapewa wizara gani? maana ameshapita wzra nyingi kipindi cha mwanzo cha jk
     
  10. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hapa alikuwa anafikisha ujumbe kuwa Pesa za kusomesha watoto wa watanzania hazipo ila za kuwalipa DOWANS zipo tena kwa wingi tu! Huyu Kawa mbwa wa kung'ata mpaka watoto wa wanayemfuga!
     
  11. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mh waziri kazungumza jana na niliridhika kwa maelezo ya kina ambayo aliyatoa. Ni kweli serikali inatumia pesa nyingi kutusomesha, tofauti na mataifa mengine. Pia bajeti ya mikopo imeongezwa, ni jitihada za wazi kuhakikisha vijana tunasoma. Nadhani nia ya serikali ni nzuri, uwezo ndo mdogo. Nashauri waziri apitie utaratibu wa kutoa mikopo upya uweze kuwabana wenye uwezo kupata mikopo tena kwa asilimia mia. Mimi ni mwanafunzi wa chuo kikuu, nimeshuhudia dosari hiyo. Wenye uwezo kwao ndio wanaopatiwa 100% na watoto wa wanyonge wanakosa au kupata mgao kidogo.
     
  12. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Huo ni uwongo wa wazi kwamba serikali haina hela...uwongo uwongo!!
     
  13. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umechukua hatua gani katika hili la wenye uwezo ndo wanapewa wasio na uwezo hawapewi. Kwa mfano mke wa RZ1 kapewa mkopo halafu masikini wanakosa! Pia mmeshafatilia pale bodi ya mikopo kunasemekana pale ukitoa rushwa unapata mkopo wala siyo issue maana wafanyakazi wa bodi ndiyo deals zao.
     
  14. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    nimemwandikia waziri husika barua. Natumaini ni msikivu ataifanyia kazi
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,099
    Likes Received: 5,290
    Trophy Points: 280
    Kikwete katuletea misaada yenye masharti ya kuwa mashoga.
    Kweli amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu.
    Tanzania inaangamia kwa kukosa raisi mwenye maarifa
     
  16. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160


    Vipaumbele vya ccm ni kuletea UJINGA, UMASKINI na MARADHI
     
  17. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Pesa wameach katika madini yetu. Wameuza kwa asilimia 3%. sasa wanasema nini? Kwakweli saa imefika. Kama Nyerere angekuwa na roho mbaya kama hawa sijui kama wangesoma.
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Yakulaumiwa ni loans board,hzo pesa zinazotolewa na serikali ni nying sana endapo kungekua na equal distribution,lakn kwa kuwa heslb ipo kwa ajili ya kuwaridhsha akina Riz1 ndo maana wengne hasa maskini wanakosa.
     
  19. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nafikiri mh. waziri kawambwa yupo sahihi; muda wa bure sasa umekwisha, wazazi lazima wachangie; mbona harusi na sherehe nyingine zisizo na tija mnachangia? ila elimu kazi ya serikali peke yake! mbona hamnazo nyie!!!
     
  20. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    we nae acha ungese,kwan hao wanafunz wote wangepewa let say 70% wote,ungeckia malalamiko tena?watu wanalalamika iweje wengne hasa watoto wa wenye uwezo wapewe 100% halafu watoto wa maskini wanyimwe!
     
Loading...