Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali, fungeni mipaka mahindi yasisafirishwe nje hali ya mavuno sio mazuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by gimmy's, Aug 27, 2012.

  1. gimmy's

    gimmy's JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 2,217
    Likes Received: 1,006
    Trophy Points: 280
    Wizara husika angelieni upya maamuzi yenu ya vibali vya biashara ya uuzaji wa mahindi ambayo imezidi kushamiri kutokana na njaa iliopo Somalia pamoja na Kenya.

    Gunia la plastiki sita kwa hapa Kiteto Manyara kwasasa limefikia 46,000 kipindi hiki cha mavuno ukilinganisha na mwaka jana ambapo kipindi cha mavuno lilikua 20,000. Mfumuko wa bei (inflation) umesababishwa na kuongezeka kwa uhitaji kutokana na usafirishwaji nje pamoja na uhaba kwani mavuno sio mazuri mwaka huu.

    Msipochukua hatua watanzania watakufa njaa kwa kuokoa maisha ya wasomali.
     
  2. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sikubaliani na kufunga mipaka hata kidogo. Nini maana ya kulima kibiashara? Suluhu si kufunga mipaka, bali ni huyo anayefikiria kufunga mipika anunue kwa bei kubwa ili wakulima wasishawishike kuuza nje.
     
  3. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Suluhisho ni Serikali kuyanunua mahindi hayo kwa bei hiyo ambayo mkulima anaikimbilia huko aendako kuuza. Kufunga mpaka ni kukaribisha magendo na rushwa tu.
     
  4. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    kenya watapigana vita...huwa njaa haiwatoki hata pakiwa na hali nzuri ya hewa.sasa this time tz nao wana njaa mtagombania.
     
  5. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ...[/QUOTE]

    Gharama tulizotumia kutunza mashamba yetu serikali yako itaturusdishia? wewe kauzu sana unajua gharama za mkulima?

    Wewe ungekuwa mshauri mzuri kama ungesema serikali inunue mahindi ya wakulima kulingana na bei ya soko ili ihifadhi kama wanavyofanya wafanyabiashara.Hii ingewasaidia wakulima to recoup their cost of production na kupata faida
    .
     
  6. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Suluhisho ni kuongeza kilimo cha mahindi kwa sababu yana soko tayari. Hii ni opportunity kwa Tz kufanya biashara na nchi za nje. Si bora hata tuitwe wakulima basi????kila kitu hatuwezi sisi????
     
  7. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wote ni watu na wanahitaji chakula pia. Sote ni ndugu
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Watu bado wana mawazo mgando ya mwaka 47!!!!

    Hebu jiweke kwenye nafasi ya mkulima na ufikirie athari za kulazimishwa kuuza kwa bei ndogo!
     
  9. Kakende

    Kakende JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 2,730
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wakati wakulima wanainamisha mgongo kupariria SERIKALI iliwasaidia? Madawa na Ruzuku vyote vinadakiwa hewani na watu wa serikalini halafu leo kwenye kuuza uwapangie wapi wauze?
     
  10. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Chakula kipo chakutosha maghara ya kule katavi, s'wanga, mbozi na songea yamejaa mahindi na hakuna kwa kupeleka. 2nawakaribisha hao wanunuzi tuje tuwauzie yakwetu hatuna kwakupeleka
     
  11. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kenya wanahitaji mahindi ya Manyara kupitia soko la Kibaigwa, Manyoni, na kilosa haya ndiyo mahindi ya kiwango, mengine huko unakosema hayana viwango kwa ni full kutumia pembejeo wakati yanayohitajika ni yanayolimwa using traditional approach.

    Wakenya juzi wamelizwa shs.300million pale kibaigwa pale ndiyo yanapatikana mahindi kiwango.Hayo ya songea katavi na mbozi ni full chemical.ukisikia mipaka imefungwa ujue target ni maize from Kibaigwa market, manyara, manyoni and kilosa
     
  12. m

    makundi4619 JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hayo mawazo ni ya kumwonea mkulima. Mara nyingi mkulima anaonekana ni mtu wa kuyumbishwa yumbishwa tu wakati yeye ni majsiriamali kama Barrick, Richmond, Azam na wengineo. Mkulima alivyokuwa analima aliwekeana mkataba na serikali? Kama serikali inajali sana wananchi wake ingeanzisha utaratibu wa kuwa na maghala ya chakula cha akiba kwa wingi na kununua mazao kutoka kwa wakulima kwa bei ya soko. Tena tuwashukur sana wakulima wa Tanzania kwa juhudi zao na kuweza kilisha taifa kwa kutumia nguvu mtu, utashi na uvumilivu katika mazingira duni.
     
  13. m

    makundi4619 JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hewaaa!!! umenena vema watanzania tuchangamkie fursa kama hizi.
     
  14. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    .....[/QUOTE]

    Si ndio maana ya soko huria?Yaani mipaka ifungwe halafu wakulima waendelee kuuza mahindi yao kwa hasara? acha demand and supply itawale soko.

    Njaa ikija watakuwa na mahela mifukoni na wao watanunua chakula! Kwa mitazamo kama hii ndio maana wakulima wa Tanzania hawaondokani na umaskini uliokithiri.

    Ukiwakataza wasiuze mahindi yao nje, ndo yale yale mnasema serikali ndio iuze mahindi nje.
     
  15. ngalelefijo

    ngalelefijo JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 1,131
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Umenikera saaaaaana,huu upuuzi umeutoa wapi.Jaribu kilimo onev year uone ss wakulima tunavyopata shida
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tupeni ruzuku tuwauzie kwa bei rahisi
     
Loading...