Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sera ya kodi ya mapato ya Tanzania inaemaje?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Exav, Nov 9, 2010.

  1. E

    Exav Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Habari ya leo wanaJF? Naomba mwenye kufahamu mfumo au sera ya kodi ya nchi yetu (Tanzania) inasemaje kuhusu ukataji kodi katika mazingira yafuatayo:

    Kwa mfano; mtu aliyeajiriwa (serikalini au kwenye NGO n.k.) na anapata mshahara (gross) labda sh. 300,000 (laki tatu) kwa mwezi. Vilevile mwajiri wake anampatia housing allowance labda sh. 100,000 (laki moja) kila mwezi na hii hela haitoki pamoja na mshahara.

    Pia, hiyo gross salary inakatwa 10% kwa ajili ya PPF,NSSF n.k. kisha sh. 270,000 inayobaki inakatwa kodi ile ya pay as you earn (PAYE) kisha kiasi kinachobaki ndio analipwa mtu huyo, labda sh 251,100. Sasa hii allowance ya laki moja ikitoka, inatakiwa ikatwe kodi kwa kutumia utaratibu upi? Na je, kuna kiasi chochote kinatakiwa kiongezwe kwa ajili ya kuchangia PPF, NSSF n.k. kutokana na hii allowance?

    Nawasilisha.
     
Loading...