Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa:serikali ya visasi,kinyongo,fitina,majungu nk yawanyima wangi kusimamia sensa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by matongo manawa, Aug 10, 2012.

  1. m

    matongo manawa JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali imefanya kioja kingine kwa kuwapiga chini walimu kusimamia zoezi la sensa
    tofauti na sensa ziliopita ambapo walimu ndo walikuwa wadau namba moja.
    Taarifa za ndani zinathibitisha kuwa hila hii wamefanyiwa walimu ili kukomolewa
    kutokana na kugoma.

    Swali:Mgomo wa walimu si ulikuwa unaratibiwa na CWT?
    Sasa kwanini waadhibiwe walimu??

    Wito:walimu mmegeuzwa na serikali hii km jalala na kwavile wao wameamua hivyo
    Shikamaneni kwa kugomea sensa nasi wanafunzi wenu tutawaunga mkono.
    Pili CWT wapozeni walimu hata elfu hamsini kila mmoja kutoka michango yao
    ili kuwapa moyo mana ktk hali ya kawaida wanaweza wasishiriki mgomo
    kwakuogopa serikali ya visasi kuwabania kwenye issue km za uchaguzi.

    Hali halisi:nafasi za sensa zimegeuka mtaji kwa watendaji wa kata wanauza majina
    Moja laki moja.
    Ushauri:serikali iache visasi na mtimanyongo kwa walimu kwani wameonesha utii
    wa sheria pale mahakama chini yajaji wa voda fasta kuharamisha mgomo
    waalimu walisitisha mgomo.
     
  2. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni waalimu tu wanaojua kufanya kazi ya sensa?Acha kulalamika ndugu yangu!Hiyo sensa ilikuwa inahitaji watu wangapi?Waombaji ni wangapi?Ulitaka walioomba wote wapate?Mwalimu tayari ana ajira!Waonaje na wasiokuwa waalimu wakafanya kazi hiyo kwa muda wakajikimu kimaisha?
     
  3. d

    danizzo JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wagalatia aya sasa nafasi hzo. MI FWEDHA YA UFISADI AKA SENSA KITUKO. CDM MPO WAPI KUKUBALI SENSA IENDELEE WHEN IMESHAPOTEZA MAANA! HAESABIWI MUJAHIDINA HATA MMOJA
     
  4. L

    Lweye Senior Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Mzee mpiganaji jaribu kutafakali kidogo usiamini sana majibu wanayoyatoa wanasiasa kama majibu aliyoyatoa Mtoto wa Mkulima jana bungeni akijibu swali kuhusu walimu na sensa! Ukweli ni kuwa maaamuzi ya kuwaengua walimu kwenye sensa yamefanyika kwa ajili ya kuwakomoa baada ya mgomo walioufanya. Mpango wa awali wa serikali ulikuwa ni kuwatumia walimu kwa kazi ya sensa na ndio maana walitoa maelekezo ya kubadilisha mihula ya masomo na shule zifungwe Agosti badala ya Juni kama ilivyokawaida ili walimu watapokuwa kwenye kazi ya sensa watoto wasikose masomo.

    Jaribu kujiuliza swali dogo tu wewe unayejiita mpiganaji! Kama kazi hii ya sensa ilikuwa ni kwa ajili ya watu wote watakaoomba ni kwa nini shule zimefungwa agosti badala ya juni!!? na je kuna ofisi nyingine yoyote ya serikali ambayo itafungwa kupisha zoezi la sensa!!? Walimu wanaonewa sana nchi hii!!! NAshukuru Mungu Mimi sio mmoja wao! Labda ningeua mtu kwa manyanyaso haya!
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ni vizuri walimu kunyimwa kusimamia hilo zoezi la sensa na kulinda profession yao badala ya kutumiwa kama TP
     
  6. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ndugu yangu naomba nikuambie,toka awali waalimu walielezwa kuwa wao watatumika katika sensa,ratiba ya kufungwa mashule ilibadilrishwa kwa sababu tu waalimu watakuwa kwenye zoezi la sensa.Kawaida shule zote huwa zinafungwa mwezi wa sita lakini kwa sababu walipanga mwanzo kuwa waalimu watatumika kwenye sensa shule zimefungwa sasa hivi.Kituko kilichotokea ambacho ni dhahiri kabisa kuwa kinahusiana na mgomo wa waalimu uliopita ni kwamba waalimu wameachwa kwenye zoezi la sensa.Nilikuwa manispaa ya kinondoni hakuna mwalimu hata mmoja hasa wa sekondari aliyechukuliwa kwenye zoezi hilo.Nasikitika sana kuona nchi inayumba vibaya sana,sijui kwa nini watendaji hawalioni hili?,kweli sikio la kufa halisikii dawa.

     
  7. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Walimu vigeu geu.. ni mwamini nani kwani.....mwishowe ananigeukia,..walimu vigeugeu... Ukiigomea serikali igomee vyote sio mara kufundisha no ila sensa nipe. Katika kutetea haki adui namba moja huwa ni NJAA. Malalamiko ya walimu kukosa sensa kutoka kwa mwajili yuleyule waliemkorofisha juzi yanadhihilisha hilo. Waingereza angewaambia walimu kuwa; YOU OUGHT TO HAVE KNOWN BETTER. Poleni walimu hayo ndo madhara ya ujasiri bandia na wa kuiga.
     
  8. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,338
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    hahahahaha..walimu ni dhahili wanatapatapa.mlijua mkigoma kipindi km hichi cha sensa madai yenu yatasikilizwa kwa kua mmeshikilia zoezi.hii serikali janja nyie.mlikolala nyie ndio ilikoamka.naona weng wenu mnalia, kugoma mmegoma na sensa mmekosa.by the way waswahili wanakamsemo kao wanadai kufa kufaana.nyie mmekufa mmetufaa cc majobless.tunakula mpunga wa sensa saf kabisa.
     
  9. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Poleni waalimu. Ila naamini kuna madudu yatafanyika na serikali itajua baadae umuhimu wa kutumia waajiliwa ktk sensa. Mwaka huu hadi bar maids inclusive ili mradi anajua kuandika.
     
Loading...