Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa: Ponda, wenzake wahesabiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIGENE, Sep 2, 2012.

  1. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Kwa mjibu wa taarifa ya habari ya saa moja leo asubuhi Kamishna wa Sensa amesema sheikh Ponda pamoja na makeke ya kupinga zoezi la sensa alisalimu amri na kukubali kuhesabiwa.

    Kwanini hakutumia jukwaa lilelile kuwambia wafuasi wake wakahesabiwe ili kuwaepushia karaha na kadhia za kukumatwa na kufunguliwa kesi na wengine kuwapiga wake zao walikubali kuhesabiwa achilia mbali waliokimbilia porini kuwakimbia makarani wa sensa?

    >>>>>>>>>>>>>>>>>
    Habari kamili hii:

    Chanzo: Mtanzania | JUMAPILI, SEPTEMBA 02, 2012 | Mwandishi - ELIZABETH MJATTA

    VINARA waliokuwa wakihamasisha waumini wa dini ya Kiislamu wasishiriki Sensa ya Watu na Makazi, akiwamo Sheikh Issa Ponda wamehesabiwa. Kauli hiyo, imetolewa na Kamishna Mkuu wa Sensa, Amina Mrisho mjini Dar es Salaam alipozungumza na waandishi wa habari.

    Alisema hadi jana mchana idadi ya watu ambao walikuwa hawajahesabiwa walikuwa chini ya asilimia tano.

    Aliwataka watu ambao hawajahesabiwa wajitokeze kuanzia leo hadi Septemba 8.

    "Tulianza kuhesabu watu Jumapili na ilipofika Jumatatu asubuhi vinara wote waliokuwa wakipinga Sensa walikuwa wamehesabiwa akiwamo Sheikh Ponda.

    Alisema makarani walifika nyumbani kwake ambako walikuta hayupo lakini walielezwa kuwa amekwenda katika Msikiti wa Mtambani.

    "Lakini katika jambo la kufurahisha mke wake alitoa ushirikiano wote kwa makarani, baada ya kutoa taarifa zote za familia yake.

    "Lakini baada ya wakarani kumaliza kuihesabu familia yake, alirudi kuungana na familia yake…kwa hiyo yeye alihesabiwa sasa wale wengine ambao walikuwa wanalishwa kaa la moto wajue wamepotoshwa,wapo ambao tayari wamekamatwa na jeshi la polisi.

    "Sina takwimu sahihi ni wangapi, lakini mkoani Kagera watu 15 walikamatwa, Kiteto watano ambao wanaume ni wanne na mwanamke mmoja, mkoa wa Kilimanjaro ambao wamekataa kuhesabiwa ni wengi mno… lakini mkoa kwa kushirikiana na jeshi la polisi, wanafahamu ni hatua gani wanazochukua,"alisema.

    Alisema mkoani Kagara, ndiko kulikuwa na vituko vingi kwa sababu wanaume walikuwa wakifanya mañosa makusudi kwa nia ya kutaka kutelekeza familia zao.

    Mrisho alisema pia kuwa ili kuondoa migongano katika suala la kipengele cha dini, taasisi hiyo iko katika mchakato wa kupeleka bungeni Sheria ya Takwimu Sura ya 351 ifanyiwe marekebisho.

    "Novemba tutaipeleka bungeni ifanyiwe marekebisho kusiwe na sheria inayoruhusu mtu kutoa takwimu bila kupitia kwetu kwa sababu kuruhusu vitu kama hivi ndiyo vinaleta mkanganyiko.

    "Katika nchi ambazo zimeruhusu suala la dini na kabila kuingia kwenye Sensa, kumetokea machafuko makubwa na hata watu kupoteza maisha, hatutakia haya yafike kwetu," alisema.

    Akizungumzia malipo kwa makarani na wasimamizi wa Sensa, alisema fedha kwa ajili ya wenyeviti wa Serikali za Mitaa ziliwasilishwa katika mikoa na wilaya siku nyingi na yalitolewa maelekezo ya jinsi ya kuzigawa.

    "Natumia fursa hii kutoa tahadhari kwa wale wenye mpango wa kuchakachua malipo haya sheria itachukua mkondo wake na tutamhusisha Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kuwapata wachakachuaji," alisema.
     
  2. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    Kikwete alitwambia hadithi ya Mbayuwayu!
     
  3. koplo

    koplo JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 514
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Akili za kuambiwa changanya na ...
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Changanya na za kwako.
     
  5. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Ritz je umehesabiwa!? Funguka.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hizo ni propoganda!ukweli ni kwamba zoezi la sensa limekua hovyo.viongozi ngazi za chini hawakushirikishwa
     
  7. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Tbc hamuwajui? hawa jamaa waongo sn madaktar waligoma wao wakasema huduma znaendelea,walimu wamegoma wao wakasema hakuna mwalim aliegoma hawa jamaa wababaishaj sn .
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Kama ni unafiki basi ni unafik wa kutupwa. Mbona mimi hivi sasa nasikiliza Radio Imani na akina Ponda wanakanusha kuwasaliti wenzao na kwenda kuhesabiwa.

    Nimesikiliza sana Radio hiyo kuna mada inayosema "Vyombo vya Habari vinavyotumika kuwafarakanisha Waislamu" Kuna maneno mengi humo ikiwemo hukumu kwa wazandiki, wanafiq na watu wenye husda. Hukumu ni kali ikiwemo kichwa cha mzandik kuletwa mezani.

    Sasa Ponda aangalie kama kweli kawasaliti wenzake asije akapewa fwatwa inayomsitahili toka kwa Maulamaa.
     
  9. S

    Shaabukda Member

    #9
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kamishna wa sensa ni dini gani?
     
  10. dunia ndivyo ilivyo

    dunia ndivyo ilivyo Member

    #10
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kupitia redio imani leo asubuhi kwenye kipindi kinachoitwa mwaangaza,shekhe ponda kakanusha habari hizo na kusisitiza kuwa hizo ni propaganda na msimamo wa waislam kususia sensa upo palepele.
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,731
    Likes Received: 4,584
    Trophy Points: 280
    Mkuu with all due respect kama hicho ulichokiandika hapo kwenye red ni kweli ni mafundisho ya Uislamu, basi with no doubt Uislamu kamwe hauwezi kuwa dini ya kweli, Mungu huyu wangu mimi wa Isaka na Yakobo kamwe hawezi kutufundisha mafundisho haya maana hukumu ni kazi ya Mungu.
     
  12. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #12
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,455
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 180
    hv wakisha susia hyo sensa watapata nin.?shallow minds..
     
  13. t

    thatha JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa Sheikh Ponda alishahesabiwa na mimi ndiye niliyekwenda nyumbani kwake kama msimamizi wa makarani wa sensa kuhakikisha kuwa yeye na familia yake wanahesabiwa. Hakuleta ubishi wala usumbufu wowote kama ilivyotarajiwa zaidi ya kunisihi sana tusiweke hadharani taarifa za yeye na familia yake kuhesabiwa.

     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,731
    Likes Received: 4,584
    Trophy Points: 280
    somji juma
    Jumuiya za Kiislamu kama OIC zitapata msg kwamba Wislamu wanadhulumiwa Tanzania na misaada ya tende na pesa itaongezeka kwenye taasisi za kiislamu ili kueneza Uislamu, maana tangu asset za AlQaeda ziwe freezied hawa wachochea chuki za kidini wamekosa ufadhili.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #15
    Sep 2, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Leo TBC na Gazeti la uhuru linaaminika habari zake!! Kweli bana 'hawatakuwa radhi mpaka tufate ila zao'. Wajiulize kwanza pamoja na Propaganda mbona zoezi limeshindwa? Uzuri tulisha shauriwa na Anna Makinda tukisoma magazet haya tusome kama vile ni barua za kirafiki.
    Hata Meles Zenawi alipokuwa Kwenye Koma hospital kule Ubelgiji 'TBC' yao ilisema Mzee ni mzima kabisa kaenda kwenye mapumziko katika 'utaratibu alojipangia' mara kwa mara!
     
  16. data

    data JF-Expert Member

    #16
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,604
    Likes Received: 1,507
    Trophy Points: 280
    ."tufunge milango tupigane"...............
     
  17. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #17
    Sep 2, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Akina 'Mwa' mnavisa nyie!!! Baada ya soko la Ngozi za binadamu kushuka kule Zambia sasa mmeanza ukuwadi wa kisiasa,muda si mrefu mtaanza kuuza 'Vibogoyo' vyenu vya mgongoni kujikimu!!!
     
  18. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #18
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu wana jamii kumekuwa na upotoshaji wa dhahir kuwa sheikh ponda kahesabiwa, huu ni uongo wa dhahir waandashi wanasema uongo juu ya kiongozi wetu wa waisilamu wanaandika habari zisizo na uchunguzi leo redio imani imempigia simu ana ameongea live hii redio ni redio ya haki na inatowa taarifa kwa haki bila ya kupendelea upande wowote na mwenyezi mungu awalinde kwa hilo pole sana sheikh kwa kusingiziwa uongo MUSLIM LOVE YOU SO MUCH WEWE NDIO KIONGOZI WA KAHI UPO UPANDE WA WAISILAMU ALLAH AKULINDE
     
  19. Lait noir

    Lait noir Member

    #19
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi kuwa kiongozi wa haki ni kuwa upande wa waislamu eeeeenh? Ooooooh kumbe! Nilikuwa sijui......
     
  20. t

    thatha JF-Expert Member

    #20
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    adai hajawahi kuhesabiwa, na kama aliwahi kuhesabiwa auliza wapi na kwanini vyombo vya habari vimeshindwa kuonyesha picha yake? adai jinsi ya vyombo vya habari vilivyokuwa vikimfatilia kama anagalihesabiwa coverage ya habari ingalikuwa hiyo.
    lkn hadi vyombo habari kungojea tume ya sensa kutoa habari ni wazi hiyo ni propaganda.
    asema atayafungulia kesi magazeti yliochapisha haabri hiyo bila ya yeye kama Mtuhumiwa kutopigiwa simu ya kuulizwa.
    Mahojiano na redio Imaan leo asubuhi kipindi cha mwangaza wa Jamii

    my take:
    hata tzdaima leo hii lipo upande wa CCM kwa hili? nchi hii ipo mashakani kwa mandeleo
     
Loading...