Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa ni majaribu ya watawala wetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kichakoro, Aug 24, 2012.

  1. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,019
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Leo nilikua mahali na jamaa watatu watu wakubwa kwenye mfumo wetu wa utawala. na katika maongezi yetu
    lilijitokeza swala la kwanini waislam wanakataa kuhesabiwa na serikali imekaa kimywa hadi zimebakia siku mbili
    zoezi lianze hakuna juhudi za dhati za serikali kuhamasisha wananchi husasani waislaim washiri sensa.

    zilitolewa hoja mbali mbali ila moja ambayo kila mtu alibaki anashangaa ilitolewa na mmojwapo wa vigogo hao ni
    mahususi wa serikali sensa ijayo (26.08.2012) isiwe na mafanikio kwa sababu kuu moja.

    Desired equation

    Jumla ya wapiga kura = Jumla ya wanye vitambulisho vya taifa + watoto (under 18) = total population

    wanaosemekana wamejiandikisha kupiga kura* >kuliko wataopewa vitambulisho (more than 9%)

    *Takwimu za daftari la wapiga kura 2010


    Hivyo watu wote wakihesabiwa equation yetu ya itakua


    wapiga kura =/= watu halali wanaostahili kupewa kitambulisho cha kitaifa


    na figure ni kubwa ambayo hajuna error margin (statistically accepted)itakayoweza kuifuta hiyo difference


    Therefore hao ndugu zetu wamechochewa tu wagome ili hiyo variation itakayojitokeza iweze kuelezewa kirahisi.


    Tafsiri yangu: labda nipo sahihi au la stand to be corrected

    Maana yake ni nini: Kuna idadi kubwa sana ya wapiga kura iliyoongezwa kwenye daftari la wapiga kura ambayo sasa inawatesa namna ya kufidia.

    kwa maana ingine kama 2010 kulikuwa na watu wazima waliojiandikisha kupiga kura 22million (acha walioshndwa kujiandikisha kwa sababu mbalimbali) then leo hii 2012 unaambiwa watu wazima (above 18) wapo 20 million ni ngumu kuielezea statistically.

    Hayo ndio niliyoyasikia kwa leo naendelea kufuatilia mjadala mwingine hapo baadae
     
Loading...