Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa ingefanyika hivi - it could have been cheaper and time saving

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BLUE BALAA, Aug 29, 2012.

  1. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naambiwa budget ya sensa ya mwaka huu ni Tshs160 Billion. Jana nikakutana na Mwenyekiti na Katibu Mtendaji wakaniambia mpaka sasa hawajalipwa na hata wakilipwa haitazidi shs 150,000 kwa mtu. Najaribu kupiga hesabu na kugundua kwamba hela nyingi imetumika katika administration and logistics. Na siku ya mwisho anaehesabu watu ni watu wa chini kabisa. Mimi leo nimehasabiwa na sijaona hata swali moja ambalo ni very technical kumshinda balozi kuniuliza.

    JE? Ni kwanini Sensa isingerudishwa kwa Mkurugezi wa maendeleo wa wilaya na yeye aka delegate kwa WEO na kufika mpaka kwa mabalozi? Je isingetumia muda mdogo na pesa kidogo?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Fafanua, umetumia nguvu nyingi kwenye backgroud lkn kwenye main body umeweka vimifupa viwili tu.
     
  3. m

    mhondo JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nimewasikia watu wengine leo wakizungumzia pia kuwatumia maafisa watendaji wa kijiji na wenyeviti wa mitaa badala ya makarani wanaotumika sasa.
     
  4. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kaunga nifafanue nini?
     
  5. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    mimi nahisi ni maandalizi ya kutohoa pesa za uchaguzi wa 2015,
    ukizingatia mradi wa ujenzi wa bot na epa pesa zilitumika ktk kampeni za 2005,kuna miradi kama ya mabasi ya kasi dsm,ujenzi wa kigamboni city,upanuzi wa bandari,na hili la sensa yote ni kwa ajili ya lengo la kukusanya na kuhalalisha matumizi makubwa yasiyo ya lazima. SEnza ingefanywa kwa mfumo wa wtu kujitolea ,i.e volunteers wapo wengi tu na kila mjumbe wa mtaa angeweza kupata japo watu watatu kujitolea ktk mtaa wao
     
  6. cabhatica

    cabhatica JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,062
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tanzania bhana, we acha tu! Tunajua tuna walimu wangapi na tumeshindwa kuwahudumia, tukijua watanzania wote halafu iweje?
     
  7. n

    ngonani JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 1,269
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ili pesa iliwe inabidi ujustify,AG aanze kufanya uchunguzi maana naona ambao ujenzi ulikuwa umekwama sasa majengo yanaenda kwa kasi,watu wanajua kuila nchi.
     
  8. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    serikali inasema inafanya sensa ili kuiwezesha kupanga mipango ya maendeleo na kutoa huduma kwa wananchi, naomba niulize tangu uhuru hadi leo bado wanafunzi
    mashuleni wanakaa chini. je serikali haijui idadi ya wanafunzi ili kutengeneza madawati yakutosheleza wote? me naona sanaa imetawala
     
  9. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada umenigusa.ni kweli tungewatumia mabalozi bado zoezi linge wezekana.
     
  10. m

    mavisu Member

    #10
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    upo sahihi mkubwa
     
  11. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    wakijua idadi ya watu wote wataweza kujua wanahitajika walimu wangapi na watazalisha walimu wangapi baadae?
     
  12. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Mojawapo ya maoni yangu kwenye katiba mpya ni kuwepo kwa wajumbe wa kaya 20 ambao watakuwa viongozi wa kiserikali na wala sio wa kichama. Hawa watachaguliwa kwa kura na watawajibika kuhakikisha usalama ktk maeneo yao pamoja na majukumu mengine. Mazoezi yote ya kitaifa mf. sensa, chanjo, uandikishaji wapiga kura n.k. watahusika moja kwa moja.
     
Loading...