Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa inaumuhimu gani kama serikali haiwatimizii wananchi mahitaji ya msingi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Juma Bundala, Mar 14, 2012.

  1. J

    Juma Bundala Member

    #1
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kimsingi sensa huwa ni kujua idadi wa watu,mali zao,pamoja na mahitaji ya msingi ktk jamii.Nitofauti na inavyotarajiwa watu hupoteza muda wa kuhesabiwa kwa mwamvuli wa kuja kuwa saidia hususan huduma za afya,barabara,maji,umeme,shule safi,kuboresha bei ya chakula,nk.Kwamba huduma hizo zote zitanda vijiji vyote TZ lakini hadi sasa vijiji vingi nchi pamoja na baadhi ya Wilaya za TZ hazina huduma muhimu kama lizo zitaja mfano kijijini kwetu hakuna kabisa.Swali ni je Serikali ina nini cha kuwashawishi tena watu wa vijiji hivyo ili iwaesabu?
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    ni njia mojawapo ya kupitishia mahela ya kujaza ma tu mbo yao.
     
  3. H

    Haika JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Inasaidia kujipanga kwaa ajili ya kuomba ufadhili, kutembeza bakuli, hupata presantations zenye statistics wakienda huko.
     
  4. J

    Juma Bundala Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nikweli kabisa kuwa ni njia ya kutembezea bakuli na hakuna masaaba kwa wahesabiwa mbali na kuwapotezea muda wao tu.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Wastage of time and resources!
    nI NJIA YA KUCHOTA PESA ZA HAZINA BURE, NA KUJITAJIRISHA KWA BAADHI YA WATU.
    Lakini in real sense, sensa ya Tanzania haijawahi kusaidia mwananchi kwenye mpango-mkakati wowote.
     
  6. d

    dawamart Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    One person once said 'The thinnest title in this world is on what men know about women'. Akimaanisha kitabu chenye kurasa chache zaidi kile ambacho kinaeleza wanaume wanajua nini kuhusu wanawake!

    Lengo hapa ni kujua hasa ni mambo gani ambayo mwanamke akifanyiwa na mwanaume ataona amethaminiwa na kupendwa! Ikumbukwe wakati wanaume tunakuwa touched by materials things, to our counter parts matters affecting heart, quality and feelings matter!
    Kwa kauchunguzi kidogo nlofanya haya yanahusika.
    1. She needs your attention! Iwepo tofauti kati yake na other staffs eg mpira, gari, gazeti, net, tv etc

    2. She needs your recognition. Proper one! Unamtambulishaje kwa ndugu na marafiki? How do u treat her in public?

    3. She needs to be listened! Unamskiliza? Anaweza akawa na kastori kake ka kimbea, unapompotezea amwambie nani?

    4. She needs assurance of your protection. Financially and physically.

    5. Suprises and gifts. These work out a lot. .

    Waweza kuweka vile vitu ambavyo kweli women appreciate! . . . . . Naendelea


    http://www.dawamart.com/
     
  7. d

    dawamart Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kimsingi sensa huwa ni kujua idadi wa watu,mali zao,pamoja na mahitaji ya msingi ktk jamii.Nitofauti na inavyotarajiwa watu hupoteza muda wa kuhesabiwa kwa mwamvuli wa kuja kuwa saidia hususan huduma za afya,barabara,maji,umeme,shule safi,kuboresha bei ya chakula,nk.Kwamba huduma hizo zote zitanda vijiji vyote TZ lakini hadi sasa vijiji vingi nchi pamoja na baadhi ya Wilaya za TZ hazina huduma muhimu kama lizo zitaja mfano kijijini kwetu hakuna kabisa.Swali ni je Serikali ina nini cha kuwashawishi tena watu wa vijiji hivyo ili iwaesabu?
     
  8. J

    Juma Bundala Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huo ni ufisadi mkubwa sana.
     
  9. o

    oyaoya JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hello, mh, kazi ipo...kumbe wengi hatujui maana ya sensa... nlidhani pekeangu...
     
  10. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,172
    Likes Received: 3,432
    Trophy Points: 280
    mkuu wanatuhesabu ili watutawale vizuri.hivyo raia wakiongezeka lazima na askari polis waongezwe vivyo na wanajeshi na mabom na magari ya washawasha na mabom ya machoz bila kusahau migambo.
     
  11. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizi mtupu hain
    a mpango wowote
     
Loading...