Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sensa/Faini

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kijakazi, Aug 23, 2012.

  1. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa nikisikia kila kukicha kuhusu baadhi ya watu kugomea Sensa, hivi ni kwa nini Serikali isiwapige faini wale wote ambao hawatataka kuhesabiwa badala ya kupoteza muda sijui kukamata shehe huyu sijui mwenyekiti wa kijiji yule.

    Naona imefika wakati sasa Serikali iwe Serikali hamna kubembelezana tena, tunakuja nyumbani kwako hutaki kuhesabiwa faini na ni lazima ulipe usipolipa tunataifisha mali tunaendelea mbele.

    Haiwezekani watu kugomea Sensa ikimbukwe serikali inatumia pesa nyingi sana kwa zoezi hili na watu hao hao wanaolia umaskini kila siku ndio wa kwanza kuhujumu rasilimali zetu!
     
  2. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ....wakati huo huo tukijiandaa kwa machafuko yanayoweza kutokea...hayakuanza hivi hivi tu ila yalianzishwa na watu, tukachekelea na matokeo yake ndio haya kila mtu kuwa na ndevu kama kambale..
     
  3. only83

    only83 JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mawazo yako ni dhaifu sana, na ayaendani na level ya JF.
     
  4. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kama kawaida kwa kuwa hukubaliani na jinsi mwingine anavyofikiria unaamua kutoa kashfa, sasa sijui unatumia kigezo gani kuita mawazo ya mtu mwingine dhaifu hayafai kuwekwa hapa kama uko sahihi kwa nini sasa mods hawajaitoa au unashauri na mods wa JF nao dhaifu kwa maana wameshindwa kuona udhaifu wa mawazo yangu? Inabidi ukue (kiakili) sio lazima wote tukubaliane, nchi tuko mill 40 hivyo haiwezekani wote tukawa na mawazo sawa!
     
  5. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa maoni yako mwenyewe umesema sio lazima watu wote wakubaliane kwa kila kitu humu,hivyo ulipaswa kukubali kupokea opposition pia na muhimu ni kuvumiliana kimawazo,haya ni maoni yangu unapaswa kuyaheshimu pia
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hebu nipe namna ya kuwatoza hiyo faini
     
  7. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu hakuna kipengele chochote kinacho sema nikikataa kuhesabiwa nipigwe fain,,cha msingi serekali itowe somo la kutosha kuhusu kuhesabiwa,,,mi nafananisha sensa kama kupiga kura ni si lizima kupiga kura hata kama umejiandikisha

    ngoja nikate kiu na mbege
     
  8. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Sawa kabisa, ila kuna tofauti kati ya kutokukubaliana na mtu na kumkashifu yule usiyekubaliana naye, na ndio hoja yangu, kama hukubaliani kile mwingine alichosema aidha umjibu kwa kumwambia kwa nini hukubaliani nae au vinginevyo unampotezea hautapungukiwa na chochote nafikiri kuna tofauti hapo!

     
  9. s

    sanga malua JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Enzi za NYERERE wasinge thubutu kwani wote wangeishia kizuizini. kila mtu anaona yeye ndio serikali.nini faini tandika fimbo adabu ipatikane.
     
  10. e

    emkey JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 723
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Yaani hapa ndo mwisho wa upeo wako wa kufikiri? sasa faini hiyo kwa kosa gani? kwani mtu asipohesabiwa ni kosa,
    mbona hamna uhusiano wowote kati ya sensa na faini, jitahidi kuuliza na kupata mawazo kabla hujapost hizi pumba zako humu jf.
     
  11. M

    Mtz.mzalendo JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie na serikali yenu dhaifu endeleeni kutapatapa bt waislam msimamo uleule hakuna kipengele cha dini hakuna muislam kuhesabiwa,chezea waislam ww!
     
  12. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    mtahesabiwa wote mpaka wewe..just wait n see
     
  13. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hiyo yote ni katika kutaka kuwaeleza watu kwamba hivi vitu kama sensa au uchaguzi haviji bure, ni vya gharama kubwa sana, Serikali inatumia pesa nyingi (pesa zetu walipa kodi), sasa kuona mtu au kikundi cha watu kinajaribu kuzuia sensa isifanyike ni kama kuchukua hela na kutupa chooni wakati mtu huyo huyo anataka Serikali hiyo hiyo impe huduma mbalimbali zinatoka wapi?

    Sensa au upigaji kura havijagunduliwa Tz, Dunia nzima wanafanya hata UN wanatambua hilo, kwa hiyo mimi naamini kabisa kwamba Serilkali kuna wakati inapaswa kutumia nguvu kama pale inaona kabisa hili jambo lina manufaa kwa jamii kwa ujumla!

    Kuhusu namna ya kutoza faini ziko nyingi, Serikali ni kuamua, kwa mfano wanakuja Nyumbani hutaki kuhesabiwa wanaamrisha kule unakofanyia kazi kukata 1/4 ya mshahara kulipia gharama, mpaka utakapo kubali, kama mkulima bei ya pamba wanakata kufidia gharama, njia ziko nyingi sana kama Serikali haitashindwa, ikiamua!

     
  14. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sina haja ya kujibizana na wewe kwani wewe ndio wale wanaosema mtoto ni wangu naamua mwenyewe kama aende shule au akae nyumbani na serikali haipaswi kuniuliza!

     
  15. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    nguvu, mabavu hayawezi kuleta takwimu sahihi, ukumbuke kuwa ni wananchi ndio wanaotoa taarifa na hao makarani wanajaza kulingana na kinachosemwa na muhojiwa. Katika kanuni za kitafiti, ili upate takwimu sahihi hutakiwi kumlazimisha au kumrubuni kwa vitu ama pesa unayemuhoji. Kwa hili siri kali sikivu imekula kwao.
     
  16. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    NGOSWE-Penzi kitovu cha Uzembe!
    :coffee:
     
  17. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    NGOSWE-Penzi kitovu cha Uzembe!
    :coffee:
     
  18. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi nazani Elimu ndo inatakiwa kutolewa kuhusu sensa na sio mabavu..
     
  19. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Vyovote vile ambavyo itaonekana inafaa, ila mwisho wa siku Sensa lazima ifanyike na kuokoa tu fedha kupotea bure, kama wakitumia Elimu na sensa ifanyike sawa, kama ni faini pia sawa lakini mwisho wa siku zoezi lisishindwe na kupoteza pesa zetu bure!

     
Loading...