Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Senegal wameweza, Zambia waliweza. Wa Tanzania tunashindwa nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wa kusoma, Mar 26, 2012.

  1. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,641
    Likes Received: 1,284
    Trophy Points: 280
    Wakuu matokeo ya urais yametangazwa nchini Senegal na mpinzani mkuu wa rais aliyekuwa madarakani kwa muda mrefu ametangazwa mshindi.

    MY TAKE:
    Zambia waliweza, hawa tena wameweza tena wameshindana na marais walioko madarakani, je sisi TZ tutashindwa nini kukitoa CCM madarakani itakayokuwa imevurugika na makovu kibao ya mbio za rais?
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo ingewezekana kabisa Tz iwapo watz tungekuwa hatukubali wenyewe kwa ujinga wetu kufanywa mandondocha ya ccm.
     
  3. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Hata sisi tunaweza ndio maana tunataka tubadilishe mkataba wa kukubali kutwaliwa aka kuongozwa na hao viongozi
     
  4. M

    Mujwahuzia Senior Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mujwahuzia:
    Hilo litawezekana tu kwa Watanzania wengi wenye kupenda kuvaa Nguo za kijani na Njano katika mambo ya Siasa watakapo tambua chama ambacho kinatusababishia Maumivu ni hicho kinacho wapa magwanda ya Kupumbaza akili zetu.ndipo tutakapojikwamua lakini leo hii natumai watanzania tulio wengi bado tupo gizani tunanyemelewa na ufukara zaidi na hatutaki kubadilika.
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu CCM ndio chama dume pekee
    Wengine wasindikizaji tu
    OTIS
     
  6. m

    mharakati JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kumbuka senegal watu walilala mtaani kumpinga Wade na Dakar kuwaka moto kabla ya ngwe ya kwanza ya uchaguzi, wade akaogopa kuiba katika ngwe ya pili.

    Kwa upande wetu Watz hawateweza kufanya hivi, ni watu wa kulalamika tu na kuendelea na maisha kama yalivyo ili mradi kunakucha. good luck watz
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Watanzania tulishaamua labda hayo Maswali uwaulize Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
     
  8. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 545
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Hakuna chama serious cha upinzani Tz. Yapo makampuni na NGOs za watu fulani fulani.

    NGO/Kampuni mojawapo iitwayo CDM ni ya Wachagga, ukiwa mwanachama wao kutokea mkoa mwingine,... wewe ni msindikizaji tu, unatumiwa tu, ni mtu wa kujibu 'hewala Mwenyekiti' wakati wote.

    Ukithubutu kuonesha nia ya kugombea uongozi wa juu wa nchi au wa chama au KUB ..... demokrasia inasiginwa, unaonekana msaliti. Unatukanwa saana. Utajuta kutaka kugombea nafasi za wenye NGO/kampuni.

    Kwa hiyo Tz vyama vya upinzani baaado, na inavyoonekana CCM itaendelea kutawala kwa miongo mingi ijayo.
     
  9. s

    sawabho JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Mtakapoacha kulalamika na kuchukua na kufanya kazi kwa bidii.
     
  10. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Tuna woga wa kuthubutu. Pia wanaojiita wakereketwa wengi wao si wapiga kura! Watanzania wanao jitokeza kupiga kura (ukiondoa maeneo machache ya nchi) ni wachache sana ukilinganisha na waliojiandikisha!

    Hamasisheni watu wajitokeze kupiga kura; itasaidia kuleta picha halisi ya nani atuongoze
     
  11. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #11
    Mar 26, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbuka pia kwamba wapinzani wooote waliamua kumpigia kura candidate mmoja wa upinzani huko Senegal...

    Ni mpaka hapo viongozi wa upinzani wa TZ watakapoacha uchu wa madaraka na uroho wa ruzuku na kuamua kusimamisha candidate mmoja wa upinzani kwa ngazi ya uraisi na hata ubunge kwa baadhi ya majimbo, ili kupambana na Magamba mmoja ndo tutatambua nguvu ya umma maaana yake nini. Vinginevyo kuwa na "madovutwa" kibao mpaka kufikia kumi kwa ngazi ya uraisi ni sawa na kumpigia mbuzi gitaaa, Magamba yataendelea kukomaa madarakani mpaka yaamue yenyewe kwamba sasa yamechoka, yanataka kujivua!!!!

    Hili ni somo kubwa kwa wapinzani wa kweli kuamua kufanya kweli 2015...Napenda tuwe na wagombea si zaidi ya watatu kwa ngazi ya uraisi....Inawezekana, tuamue tuone!!!
     
Loading...