Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sendeka amesimama kuhesabiwa kuhusu Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, May 18, 2011.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mwanzo wa G55 nyingine?

    MBUNGE wa Simanjiro, Christopher Ole Sendeka na Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali, George Masaju, wamezozana hadharani wakipishana maneno kuhusu Muswada wa Mabadiliko ya Katiba. Mzozo huo ulizuka juzi kwenye mkutano wa Jumuiya ya Serikali za Mitaa (Alat) uliofanyika Kunduchi, Dar es Salaam juu ya mada ya Mabadiliko ya Katiba.

    Baada ya Masaju kumaliza kuelezea madhumuni ya muswada huo, Sendeka alisimama na kuhoji kuhusu kauli iliyotolewa awali kwenye mkutano huo na Waziri Kombani kuwa, moja ya sababu za kuandikwa kwa Katiba mpya ni mabadiliko ya Katiba ya Zanzibar iliyounda Serikali ya Umoja wa Kitaifa.

    Sendeka alisema mabadiliko hayo yameifanya Zanzibar kuwa nchi kamili, hivyo ni muhimu sasa kwa Watanganyika nao wadai serikali yao. "Waziri amesema moja kati ya mambo yaliyosababisha mabadiliko ya Katiba, ni mabadiliko ya Katiba ya Zanzibar. Mabadiliko yale yameifanya Zanzibar kuwa nchi kamili. Na sisi tudai Serikali ya Tanganyika. Mwambieni Rais (Jakaya) Kikwete hivyo," alisema Sendeka.

    Hata hivyo, wakati wa kujibu maswali, Masaju alisema Zanzibar siyo nchi kwa maana ya dola, bali ni kwa maana ya mipaka.
    "Siyo kweli kwamba Zanzibar ni nchi kwa maana ya dola, bali ni nchi kutokana na mipaka yake," alisema Masaju kwa hasira huku akinukuu baadhi ya vifungu vya Katiba ya Zanzibar na kuongeza:"Someni Katiba ya Zanzibar na hati za muungano."

    Baada ya Masaju kukaa, Sendeka alisimama tena na kusema: "Sawa, yaani unatujibu kwa hasira hivyo? Katiba ya Zanzibar imetoa madaraka makubwa. Zamani kwa kesi za Mahakama ya Rufaa walikuwa wakija huku (Tanzania Bara), lakini siku hizi mahakama yao ina mamlaka ya mwisho. Wewe si umesoma sheria na sisi hatujui sheria, basi tunakwenda kutunga sheria na wewe utaitumia tu. Kidumu Chama Cha Mapinduzi."

    Kauli hiyo ya Sendeka iliibua shangwe kutoka kwa wajumbe wa mkutano huo.

    My take:

    Kauli ya Sendeka kuwa yeye(Masaju) ni mwanasheria lakini wao(kina Sendeka) ni watunga sheria watatunga na Masaju lazima ataitumia tu inaacha maswali mengi badala ya majibu kuwa wakati wa kujadili muswada huu kutakuwa na mvutato mkubwa sana baina ya wabunge wa pande zote.
     
  2. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,469
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Bora Sendeka kasema ukweli, vunjilia mbali muungano
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Watu wanaonyeshana ubabe, zaidi kwa maana ya kuonyesha powers alizo nazo, na si kwa maslahi ya waliowatuma kwenye huo mkutano!

    Just as a reminder, ..Hivi huyu Sendeka hakuwepo kwenye semina Elekezi ya Dodoma eeh?...otherwise asingetamka kauli nzito namna hiyo (ya maslahi ya Taifa)kwa kujiamulia peke yake...Unless kama kuna jungu la siri linapita kichinichini!
     
  4. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Katika watu ambao nawakubali sana Sendeka pia yupo katika kumi bora zangu
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wangapi wanaitaka Tanganyika?

    Kama wapo nani kawanyima?

    Hivi kudai Tanganyika kwasababu eti Zanzibar imepewa madaraka zaidi kikatiba ni akili au tope?

    Tudai Tanganyika kwakuwa ikiwa tuna sababu za msingi bila kuwanyima haki ya msingi wazanzibar waishi wapendavyo...
     
  6. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,469
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hapa hatudai Tanganyika, tunataka muungano uvunjwe
     
  7. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sendeka ana sifa ya kutokuwa mwoga japo sifa ya unafiki hawezi kuikwepa.
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Maneno mazito haya kutoka kwa mbunge.
     
  9. M

    Marytina JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    move on sendeka
     
  10. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,949
    Likes Received: 1,212
    Trophy Points: 280
    tena napendekeza nchi yangu ya tanganyika ifahamike kikatiba kama jamuhuri ya kidemokrasia ya watu wa tanganyika " Peoples democratic Republic of Tanganyika-PDRT" na sie wananchii tuishio ndani ya tanganyika kama raia tuitwe TANGANYIKANS...ahahaha VIVA TANGANYIKAAA VIVA AFRIKA VIVA NYERERE....am sorry nilikuwa naota ndoto MUNGA atanijaalia iwe kweli siku moja
     
  11. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    tangu nimejiunga humu jukwaani leo ndio nimekubaliana na post yako!
    Nakubaliana na wewe kwa 100%. Ninachotaka ni muungano uvunjwe. Mengine yatakuja yenyewe!
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sendeka sio kibogoyo na nido maana hamung'unyi mambo
     
  13. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hoja ya utanganyika, uzanzibari na utanzania tunaweza iweka kapuni for some time, kwani inapoteza dira na malengo ya mtanzania wa chini kabisa ambaye mahitaji yake muhimu ni chakula, mavazi, elimu, mahala pa kulala n.k. matatizo ni mengi sana tz yetu hii, hatuwezi fanya kila kitu ni priority, nadhani tungekomaa na mambo machache then mengine yatakuja baadaye, hapa ufisadi, hapa katiba mpya, hapa kilimo kwanza hakitekelezeki, hapa elimu duni, hapa uongozi mbaya, hapa kila kila kitu. yani ambacho si kizuri ndio kipo hapa. muda umefika wananchi tuamue priority ni nini kwetu na tuanze mapigano hadi kieleweke..
     
  14. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaa!

    ivi unajua uwa najiulizaga kila nikitizama vituko, midomo na sharubu za sendeka.

    ivi atumii majani kweli?
     
  15. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    vyovyote vile! Iwe kuna jungu au hakuna, liwe kichini chini au kijuu juu, tunachokitaka kwa sasa ni serikali yetu ya Jamuhuri ya Tanganyika! Thats all and not otherwise. Afadhali Sendeka amefufuka.
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,628
    Trophy Points: 280
    Kama ndoa ya mke na mume huwa inavunjika, ndio ije kuwa muungano? tunataka muungano uvunjwe na sio vinginevyo.
     
  17. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    anapiga jani live!!!! si unaona mdomo ulivoungua kaka ...kijiti cha arusha kile kikali acha kabisa
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, huyu hakuwepo kule. Lakini hata wale ambao walikuwepo, wapo baadhi ambao hawawezi kukubaliana na upuuzi ingawa wamelazimishwa hivyo kwa dhana ya collective responsibility. Hii nyumba serikali na CCM imeshawaangukia, wanachoweza kukifanya hivi sasa si kushika paa na kuta zisianguke, waangalie jinsi watakavyojiokoa kutoka kwenye jumba bovu wasije wakafia humo. And if you ask me, wanatakiwa ku-think outside the box... wajue kwua maisha yapo hata kule ambako wao hawapo
     
  19. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nashangaa kupeleka mswada uliokataliwa na kila mdau ili ujadiliwe na wadau!! Hivi tuna akili kweli!!.
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mimi nataka muungano uvunjike sasa hivi,wagunya waondoke zao
     
Loading...