Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sekondari ya Kata yapokea wanafunzi 'vimeo'

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Sungurampole, Sep 19, 2011.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna taarifa kuwa wanafunzi wanaosoma katika shule ya sekondari ya Mgololo iliyoko Wilaya ya Mufindi, Iringa hawajui kusoma wala kuandika
    Mkuu wa shule amemwandikia barua Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri hiyo kumlalamikia kupelekewa wanafunzi ambao hawajui kujua kusoma wala kuandika na akapendekeza wapelekwe shule ya msingi. Habari hizi zimeeleza kuwa watoto hawa 10 wako kati ya kidato cha pili na cha nne. Maelezo yanasema kuwa jitihada za kuwa rudisha shule ya msingi limekuwa kuwa gumu kwani sera ya elimu hairuhusu mwanafunzi aliyehitimu shule ya na 'kufaulu' kurudi tena shule ya msingi. Mmoja wa watoto hao aliyepata alama 166 kati ya 250 katika mtihani wake wa darasa la saba hakuweza kusoma sentensi zifuatazo- "Bibi anakula chakula" au "Mama analima bustani" . (Habarileo 18.9. 2011)

    Naomba tutafakari hili kwa kina. Hivi hapa shida ni nini?
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Wakulaumiwa ni serikali au waalimu wa primary na wazazi kwakukubali kumsogeza mtoto mbumbu.
     
  3. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hili ni janga la kitaifa. Inabidi serikali ielekeze nguvu zake katika kuimarisha elimu ya msingi na kuacha blah blah. Hivi miaka ile ya 60 na mwanzoni mwa 70 tuliwezaje? Tunapaswa kutafakari na kufanya maamuzi sasa kabla nchi yetu haijaangamia.
     
  4. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Je, haya nayo ni matunda ya miaka hamsini ya KUTHUBUTU NA KUWEZA??
     
Loading...