Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Seif aahidi Zanzibar kujiunga OIC

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by minda, Oct 6, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Send to a friend Wednesday, 06 October 2010 08:31
    Bernard Lugongo, Zanzibar

    MGOMBEA urais wa Zanzibar kupitia Cuf, Seif Sharrif Hamad,amesema amedhamiria kuvifanya visiwa hivyo kuwa mwanachama wa Jumuiya ya Kimataifa ya Kiislamu (Oic).

    [​IMG]

    "Nikiwa rais, suala la kujiunga Oic ni lazima, ikiwa nchi ya Uganda wamejiunga wakati wananchi wake waislamu ni asilimia 12 tu, iweje sisi tusijiunge wakati waislamu tuko asilimia 97," alihoji Maalim Seif.


    "Tutakapoingia katika jumuiya hii, tutapata misaada kutoka katika nchi rafiki za kiislamu," alisisitiza.

    Jumuiya hiyo husimamia sauti moja ya Waislamu duniani kote na kuboresha amani katika nchi hizo.

    Maalim Seif aliikosoa Serikali ya Muungano kwa kusema kuwa haikuwa haki kutoruhusu Zanzibar kuingia katika mahusiano ya kimataifa.


    Source: Mwananchi (picha: zanzinet)
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Maalim Seif, hoyyyyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!
    Hakiiiiii!!!!
    Haki sawa kwa nani?
    haki sawa kwa wote!!!
    Asiyependa haki?
    Abaki CCM uko!!!
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hapa ndo ninapowashangaa wanasiasa wetu. Hivi anataka kuingia ikulu ya zanzibar ili akawe 'mwombaji' mkuu? Ni 'kansa' hii hii ya 'kuombaomba' ndo inayomfanya JK kuzunguka huku na huko badala ya kufikiria namna ya kujitegemea na hata kusaidia wengine. Hivi watan'zan'ia tumerogwa na nani?
     
  4. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    sawasawa kabisa!.
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mkuu siyo hivyo unavyodhani, hakuna nchi yoyote duniani hata iwe imeendelea kiasi gani ikawa haihitaji msaada wa nchi nyingine, kumbuka OIC ni jumuiya na siyo nchi moja, na jumuiya ni mkusanyiko wa memba wengi kwa malengo fulani ambayo yanatoa fursa na manufaa fulani kwa wanajumuiya, hivyo, kwa Maalim Seif kusema hivyo anakusudia kuwa fursa hizo zinaweza zikapatikana iwapo tutajiunga na jumuiya kama hizo. Na hili si geni kwani Tanzania ni memba wa jumuiya nyingi tu, unataka kusema inafanya hivyo kwa ajili ya kuomba tu..???
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Amenukuliwa ifuatavyo:
    Mkuu, labda kwa ajili ya mjadala huu tukubaliane kuwa 'misaada' ni synonymous na 'fursa' au penngine tuseme amenukuliwa vibaya! Kwa nini asingesema "tukijiunga na OIC tutaweza 'kutoa' misaada kusaidia nchi rafiki za kiislamu"!
     
  7. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Si vibaya kuuliza,naomba tu niulize,tunavyojua nchi yetu haina dini kikatiba na itakapotokea kuwa rais wa nchi ni mkristo au muumini wa dini yoyote isiyo uislamu atakuwa anatuwakilisha vipi kwenye vikao vya jumuia hiyo wakati wenzetu nyinyi tunawajua mnavyokuwa mstari wa mbele kuwaita makafiri wale ambao hawaamini katika imani yenu
     
  8. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133


    [/QUOTE]
    Mkuu labda unge google malengo ya OIC utaelewa kama kanukuliwa vibaya au alichokisema ndicho alichomaanisha hasa, ukiwa memba wa OIC kila memba mwenye uwezo na utaalamu ambao memba mwengine hana anakuwa na uwezo wa kumsaidia memba huyo aidha kwa kuombwa au kwa khiyari yake tu, mfano uwezo wa elimu na tekinolojia...hata hivyo sijaona tatizo hata kama nchi itaomba kusaidiwa mambo ya manufaa kwa watu wake. Hoja hapa ni kujiunga na OIC na si 'utegemezi' au 'omba omba'.
     
  9. minda

    minda JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135




    kwani ni lazima hiyo 'misaada' itolewe na nchi rafiki za kiislamu pindi zanzibar itakapojiunga na oic?
    kwa nini isitolewe sasa kwa kuwa licha ya kutojiunga, nchi hizo bado ni rafiki? au ni 'urafiki' wa masharti?
     
  10. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    seif ndo prezdaa wetu since 1995, mabeberu wanakwepa ukweli tu
     
  11. J

    Jafar JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inawezekana Seif - kwani sasa hivi Zanzibar ni nchi na ina mipaka yake na mamlaka kamili ya kuweza kujiunga na OIC.
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ni haki yao kwa manufaa yao sioni tatizo.
     
  13. minda

    minda JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ila maalim seif asijiamini sana kushinda urais ikumbukwe kwamba anapambana na home boy.
     
  14. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    i dont give a shit on whats happening is znz...! provided that Tanganyika is not involved..!

    by the way maalim seif anagombea ukuu wa mkoa ..as far as the current constitution is concerned...! URAIS ZNZ NI JINA TU...! PERIOD
    !!!!!!!!!!
     
  15. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Nadhani kuna maswali kidogo katika huu mtiririko wa hii khabari. Napenda kufundishwa:

    Hivi hii OIC imekwisha fanya kitu gani kuimarisha hali za watu wa visiwani? Tunahitaji namba. Je, OIC Imechukua maelekezo gani kulingania jamii zake kuhusu matatizo ya vijana wa kiislam kujiua wenyewe katika nchi zao na zisizokua zao. Hebu tupe list ya nchi zilizo nchi zilizo katika hii Jumuiya ya OIC na malengo yao. Naona imetajwa Uganda pekeyake bora tungejua wote tu, na Jinsi wanavotoaga hiyo misaada inayotafutwa na inakwenda wapi. Yaani sheikh Seif kama kweli amesema hayo maneno, basi maneja wake ndio itakua rahisi kumuuliza utu tumaswali tuwili. Kila kitu tunacho, tunahiji msaada wa akili na maarifa kugeuza hali zetu zamaisha. Hii mambo ya kujigonga, tumeshafanya sana. Hebu tufikieni ufumbuzi sisi wenyewe, mwenye roho ya kusaidia atasaidia, kama alivosema Jenuis. (Viumbe wote wanahitaji msaada, wa namna fulani). Sasa unuaonaje kama Zanzibar ishirikiane na wenzake wa EAC, kisha OIC ikiwa na uwezo wa kusaidia inakaribishwa MWENYE MACHO HAAMBIWI TAZAMA!!!.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkubwa kweli hii kansa mbaya sana hata mabalozi wetu walio nchi za ulaya na marekani nadhani kazi yao kubwa sio kuhakikisha tunapata masoko yenye bei bora za mazao na bidhaa zetu , sio kuhakikisha tunapata wawekezaji wa kweli bali ni nadhani ajenda kubwa ni kuwa tunapata misaada.
     
  17. minda

    minda JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Member State[​IMG] Joined[​IMG] Notes[​IMG] [​IMG] Afghanistan 1969 Suspended 1980 - March 1989 [​IMG] Algeria 1969
    [​IMG] Chad 1969 [​IMG] Egypt 1969 Suspended May 1979 - March 1984 [​IMG] Guinea 1969
    [​IMG] Indonesia 1969
    [​IMG] Iran 1969
    [​IMG] Jordan 1969
    [​IMG] Kuwait 1969
    [​IMG] Lebanon 1969
    [​IMG] Libya 1969
    [​IMG] Malaysia 1969
    [​IMG] Mali 1969
    [​IMG] Mauritania 1969
    [​IMG] Morocco 1969
    [​IMG] Niger 1969
    [​IMG] Pakistan 1969 Blocking India from membership [​IMG] Palestine, represented by the Palestine Liberation Organisation 1969
    [​IMG] Saudi Arabia 1969
    [​IMG] Senegal 1969
    [​IMG] Sudan 1969
    [​IMG] Somalia 1969
    [​IMG] Tunisia 1969
    [​IMG] Turkey 1969
    [​IMG] Yemen 1969 From 1990 as Republic of Yemen united with People's Democratic Republic of Yemen [​IMG] Bahrain 1970
    [​IMG] Oman 1970
    [​IMG] Qatar 1970
    [​IMG] Syria 1970
    [​IMG] United Arab Emirates 1970
    [​IMG] Sierra Leone 1972
    [​IMG] Bangladesh 1974
    [​IMG] Gabon 1974
    [​IMG] Gambia 1974
    [​IMG] Guinea-Bissau 1974
    [​IMG] Uganda 1974
    [​IMG] Burkina Faso 1975
    [​IMG] Cameroon 1975
    [​IMG] Comoros 1976
    [​IMG] Iraq 1976
    [​IMG] Maldives 1976
    [​IMG] Djibouti 1978
    [​IMG] Benin 1982
    [​IMG] Brunei 1984
    [​IMG] Nigeria 1986
    [​IMG] Azerbaijan 1991
    [​IMG] Albania 1992
    [​IMG] Kyrgyzstan 1992
    [​IMG] Tajikistan 1992
    [​IMG] Turkmenistan 1992
    [​IMG] Mozambique 1994
    [​IMG] Kazakhstan 1995
    [​IMG] Uzbekistan 1995
    [​IMG] Suriname 1996
    [​IMG] Togo 1997
    [​IMG] Guyana 1998
    [​IMG] Côte d'Ivoire 2001
    Suspended or Withdrawn [​IMG] Zanzibar Jan 1993 Withdrew August 1993 Observer States [​IMG] Bosnia and Herzegovina 1994
    [​IMG] Central African Republic 1997
    [​IMG] North Cyprus as 'Turkish Cypriot State' 1979 Official 2004[clarification needed] [​IMG] Thailand 1998
     
  18. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sitaki kumjua aliyeturoga,kwani nilisikia kuwa alishakufa na kama bado yu hai nikimjua siwezi kumwancha hai tena..duh


     
Loading...