Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Scames na matapeli wanaotumia mtandao - unawatambuaje?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, Jul 29, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Siku za karidbuni nimeona kuna threads nyingi zinaanzishwa na scammers.

    Cha Kushtua zaidi baadhi ya thread walizoanzisha scammers hapa zinagongewa like . Hii inaonyesha kuna watu wanaweza kuwanaswa kwenye mtego. Mfano kuna thread pia ilikuwa inatangza jamaa wanauzza simu kama iphone kwa bei chee,, kuna dada mmoja alitumia avator ya mremb ya kuvutia akaomba site yake iwekwe jf aili apate traffic milioni moja kutoka Tanzania..... Sijui kama Uongozi wa JF ulimkubalia. ..... etc

    Sasa basi nimeshawishika tuhsirikiane ni vipi wenzangu mnaweza kutambua tovuti hatarishi

    Mara nyingi tovuti hata rishi hazina sehemu unaweza uona physical address yao. Toovuti inaweza kutangaza inafanya bishara lakini haina contuct us huwezi jua kuwa ofisi zao zipo Nigeria Tanzania USA au UK. Jaribu kutazama hii tvuti NowExam: Best Practice & Professional IT Certification Study Materials,Guaranteed Certify! pia unaweza kungalia comment ya 4 katika hii thread. http://www.jamiiforums.com/tech-gadgets-and-science-forum/159153-does-iphone-4-work-in-tanzania.html . kuna thread pia ilikuwa inatangza jamaa wanauzza simu kama iphone kwa bei chee. kuna dada mmoja alitumia avator ya mremb ya kuvutia akaomba site yake iwekwe jf aili apate link milioni moja kutoka Tanzania..... Sijui kama Uongoziwa JF ulimkubalia.

    Anyway tuendelee ..... sasa unazitambuaje hizi tovuti za kitapeli??

    • Mara nyingi hizi tovuti zinakuwa zimeazishwa siku au miezi michache iliyopita. So ukiona tovuti nimpya na wakati huo huo kuna taratibu za kujaza fomu za taarifa zako na account zako basi huo unaweza uwa mtego


    • Mara yingi ukifanya na mawasiliano ya email utagundua kuwa wanatumia free mail server. Japo wanatumia free mail server wanajaribu tumia jina linaloshawishii kuwa ni inaweza kuwa ni mail isio na shaka.

    Wadau tuendelee na binafsi nitaendelea kuongeza njia na mbinu wanazotumia kuwanasa waathirika na ni vipi unaweza kuwatamabua.

    Otherwise mnaweza k u google pia "how to indetify scammers" then tuaandika hapa summary ya yale tuliyosoma

    Nawasilisha........
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nimemaliza kuandika hii thread kuna post nyingine hii http://www.jamiiforums.com/jf-chit-chat/159204-home-security-useful-tips-on-choosing-home-alarm-system.html
    Uki connect the dots na baadhi ya vigezo nimetoa utagudnua kuwa hawa ni matapeli japo wanaweza kuwa katika taarifa yao wametaja makampuni halali

    The dots iliyoninifanya nigundue ni matapeli ni
    Kwenye whois.com inaokena tovuti yao ya Burglar Alarm System Perimeter Security System Surveillance Camera DVRs, Central Monitoring Station imesajiliwa 01-dec-2010 na ina expire 01-dec-2011. Kampuni kubwa kama hii haingii akilini kuwa wameanza kuwa na tovuti mwaka jana tu

    Nina wasi wasi hawa jamaaa wameshawanasa na wanazidi kuwanasa wadau mbali mbali wa hapa jf ndio maana siku za karibuni wanakuja kwa style mbali mbali. na kwa kasi
     
  3. alexmahone

    alexmahone JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Thanks mkuu kwa msaada....mi nifahamishe zaidi juu ya wale wanaokuja na stor kuwa....mayb yupo refugeesCamp then ana pesa ya urithi ipo Bank anahitaji msaada ili kuipata...,akiweza kusaidiwa malipo ni 30% ya hiyo pesa (11600000 USD)....,Documents zote anazo.
    Unadhani anahitaji nini toka kwangu..

    source,,Mimi mwenyewe nimekutana na huyo mtu kwenye chating rum..
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mku mimi nimeha enda no watu wa hivyo mpaka wakachomoa wenyewe

    Huo utapeli wa mtu kuwa na pesa bank kutaka kumsaidia kuamisha umeshakuwa coomon na nadahni wengi wanaujua. Ila ukikibali atakachofanya ni kukuomba account detail zako za bank ili aweze kuhamisha hizo pesa. Ok nimewahi kutengeza dummy accunt ilikuwa na na buku 20,000 tu nikampa. Baada ya kupata deail zote akadai nimtudie kwanza dola 100 ili aweze kuamisha hivyo cheque.

    Nikamwambia akate dola 100 kwenye hiyo commision yangu. OHhh hakosi jibu manen mengi but mwisho wa siku akasema anaona sitaki kusmaidia na anaomba nismwambie mtu. teh teh teh.

    So kabla ya kukutumai kutumia hizo pesa feki utajiuta unatuma pesa nyingi .ila siku story inabadilika. ukwia mjanja kuchomoa analegeza fix anakumbia kaweza ulipa gharama fulani lakini wewe ulipe gharama nyingine.

    Cha ajabu ukikubali kuwatumia pesa muulize adress ambayo anataka umtumie hizo pesa.Kama sio makini unaweza usishtuke lakini kwa mtu makini utagudua tu ni matapeli

    Na hizo Pesa ni story tu......
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Top 7 tricks used by scammers
    Unaweza kutembelea zaidi link hizi kujua some dirty but convicing tricks wanazotumia
    Scammers favourite tricks
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Work from home scams - Kuna jamaa mmoja ni member wa jf anatangaza sana huu utapeli wa woring from from home hapa jf . Tena wanasema ofisi yao ipo Millenium tower. Sometime dont trsut hata mtu akikuambia ana ofisi. Jaribu kuelewa
    vizuri deal . Soma maelezo chini ujue kwa nini unaweza au umeingia za kitapeli.......
     
  7. alexmahone

    alexmahone JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mtazamaji

    scammers wana njia nyingi sana wengi wao 70%+ ni kutoka west africa sasa ni bora ukutane na mnigeria kuliko mghana coz hawa jamaa hawapigi michezo ya kitoto huwa wanaakili sana, swala la contacts unaweza ukakuta mtu ameweka contacts eg phone numbers na home address ni za uk na ukimcall anapokea kumbe yupo ghana coz hizi namba sasa hivi (kwasababu za kimaadili sitaweza kueleza zaidi)

    wel, wakati mwingine njia rahisi ni ile ukipata email au jina jaribu kucopy and pest then google kama ni scam ni lazima itaappear ktk search results coz hizi emails huwa zinatumwa randomly kwa wengi

    pia kwa uchunguzi wangu kitaaluma (image processing) nilipokuwa nikiutafiti mtandao wa facebook ni mtandao hatari sana your privacy is nothing there.. wanatrick nyingi sana kupata taarifa binafsi mfano unaweza kuambiwa your account is at risk please to prove that this account is yours answer the following qns then inatokea picha ya mtu friend wako halafu " who is this person?" inakupa arnd 5 multiple choices mpk wafike watu 6/7. Sasa hapa ni kwamba wanauliza maswali kama haya watu wengi na kurecord majibu so hata kama hujawahi kutoa private info zako wengine watazitoa at last wanakuwa na full names + picha yako iliyokuwa approved na wanaokufahamu
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Mkuu NowExam sio scam website, usije ukawaharibia wenzako biashara. Alexa inajaribu (poorly) kupima popularity ya website, kwa kuwa NowExam ni website inayouza product ambayo watu wachache wanaihitaji haiwezi ikawa na rank kubwa hata siku moja. Kwa kifupi website kutokuwa popular haina maana kuwa ni scam.

    Na hao wachina nao wanaelekea kuwa wa kweli pia, kila website kuna kipindi ilikuwa na mwaka mmoja haina maana kuwa ni scam, labda ni kampuni mpya, labda wamebadilisha tovuti recently.

    Ukishaona kampuni inapokea PayPal ni vigumu sana kuwa scam, maana PayPal wanapendelea sana upande wa mteja akilalamika wanarudisha hela bila kujila mwuzaji anasemaje, credi cards nayo pia hivyo hivyo mteja akilalamika charges zinakuwa reversed.
    Na zikiwa nyingi account yako itafungwa na paypal na hela kushikliliwa.

    Scams zinahitaji njia za malipo ambazo ni ngumu kutrace na kureverse kama Western Union.
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kang nauhakikishia kamaipi taasisis ya halali inayitwa noweexam basi sio hao walioweka detail zao hapa jf. Hao walioeka detail ao hapa jf ni matapeli. Sometime wanatumia majina ya taasisi halali kunasa watu. How come watu hawana physical adress.

    Unajua Sio kwamba utamtambua scamers kwa kigezo kimoja tu . kama wewe unasema nowexam ni kampuni halali na unaamini NowExam: Best Practice & Professional IT Certification Study Materials,Guaranteed Certify! ndio website yao basi angalia usije ukanaswa siu moja. huyo member anajiita noewexam pia alituma comment numbe 4 kwenye post hii http://www.jamiiforums.com/tech-gadgets-and-science-forum/159153-does-iphone-4-work-in-tanzania.html. Bado hujaona tatizo. Mu jaribu utembea hio site jaribu kufanya uchunguzi zaidi. Usibweteke kwa uwa wanatumia jina la kmapuni halali. angali site kama lynda.com About Us - lynda.com. Mm sijashawishika kuwa hao nowexam ni kampuni ya kuaminika.

    siubaliani na wewe kampuni ambayo mosty wateja wake wengi inawapata through through mtandao
    . Au wanaua bidhaa zao thrugh pyhysically nyumba kwa nyumba? Au ni kweli website yao imezunduliwa mwaka huu. Japo data za lexa so sahihi but zina indicate something..... Nimesoma na makala a wataalam wengine baadhi yao wanataja kuwa alexa inaweza kutumika kama kigezo


    Hao wachina wao wameweka contacts nikipata hela nitapiga nisikie lakini pia kuna tatizo. .......Sisemi kila website ikiwa na mwaka mmoja ni scam. website zinaanzishwa kila siku lakini dukuduku kampuni kubwa kama hiyo kama inalipia domain kwa mwaka moja mmoja pia something is wrong. Otherise Mkuu kama unaweza si wameweka contats zao jaribu uchagua product useme unataka kununua. Nikipata muda nitajaribu na kutoa feedback. Lets do a reserach tusiandikie mate na wino upo.
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mzizimkavu scammers hawatuimii virus wala spyware. So dont rely on antivirus or intent security to protect you from scammers. Its only your brain. na kuelewa trick zao. Sio macfee wala karspesky wala bitdefnder itauambia website unayotembea ni ya scammer. There are no malicious scammming javascript or html code..
     
  13. HT

    HT JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
Loading...