Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sauti ya umma tumaini iringa.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Daudi Mchambuzi, May 15, 2011.

  1. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,119
    Likes Received: 11,379
    Trophy Points: 280
    Kama ilivyo ada katika uchaguzi mbalimbali wa vyuo vikuu vya hapa nchini umetawaliwa na tofauti za kisiasa, yaani CCM na CHADEMA. Katika chuo cha Tumaini ya mkoani Iringa Jana jumamosi kulikua na uchaguzi wa vuta nikuvute ambapo wagombea walikua wengi ila ushindani ulirindima kati ya kijana mmoja mwanachama wa CCM na mwingine mwanachama wa CHADEMA ambapo ikabadili sura na kuufanya uchaguzi uwe kati ya vyama ivi viwili maarufu hapa nchini.
    Kazi ilianza tangu jumatatu ambapo kijana wa CCM alionyesha kuwa na nguvu kubwa kutokana na support kutoka utawala wa chuo na pia alipigwa tafu kiuchumi na kada maarurufu wa CCM wa Iringa almaarufu kama ASAS. Kama kawaida vijana wenye kupenda mabadiliko wakakusanyika, wakautangaza ukweli ukaeleweka kijana wa CHADEMA kutoka faculty ya sheria kwa jina Method Kagoma akaibuka kidedea kwa nguvu ya umma. Ivyo basi Tumaini Iringa ina Rais mwanachama wa CHADEMA.
    Peoples Power!!!!!!!!!!
     
  2. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #2
    May 15, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siku hizi ukijipamnanua kuwa wewe ni CCM ni sawa na kujitangazia gundu
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    May 15, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ndugu umenena, linapokuja swala la vijana hasa vyuoni ukijulikana kuwa CCM imekula kwako.

    Kwa CCM kuna jambo la kujifunza hapa,vijana hawawataki tena and there is no turning back.
     
  4. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hongereni Tumaini Iringa kwa kuchagua kilicho bora kuliko huyo aliyewezeshwa na ASAS
     
  5. M

    MFILIPINO Senior Member

    #5
    May 15, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nasikia TISS walikuwepo kuhakikisha jamaa wa ccm anashinda ila ndo ameangukia pua
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Hapo kwenye red - vijana wamkomeshe huyu bwana na kwa kususia Yorgut za Asas. Pata Serengeti instead.
     
  7. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    asas ndiye yule mkwe wa kikwete?
     
  8. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa ccm hawana chao kila sehemu. Hata uchaguzi ukifanyika kwenye shule ya chekechea, lazima makundi ya ccm na chadema yaibuke na chadema lazima ishike usukani. Aibu!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Bravo wana Tumaini Iringa.
    Mmechagua mabadiliko, na ni dalili njema kwa Taifa letu, hasa kwa siku chache zijazo!
    Look!...Hundred miles away from Iringa tunafurahia pamoja!
     
  10. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #10
    May 15, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mtaharibikiwa mkipeleka siasa vyuoni
     
  11. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    This is holy crap.
    Hivi hapo mlikuwa mnachagua viongozi wa chuo wenye upeo wa kuongoza au viongozi wa chama? Ningekuelewa kama ungesema tumechagua kiongozi anayetufaa na mwenye uwezo wa kuongoza lakini kusema tumechagua chadema, nathubutu kusema huu ni utahira. Naenda mbali zaidi kuwa ni taahira mpaka huyu mleta maada kwani hawezi kufikiria na kuelewa kuwa walikuwa wanachagua viongozi wa nini. Hawezi kutofautisha viongozi wa wanafunzi na wa siasa. Hata kama kiongozi huyo ni mwanachama na CUF, CCM, Chadema au kinginecho. Hawa ndo graduate wetu watarajiwa kutoka tumaini Iringa. We have a lot to do and a long to go.
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    kitu kama hicho..............
     
  13. m

    massai JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Taifa lisipo endelezwa na vijana nani mwingine ataliendeleza?hongereni vijana wasomi nyie ndio mtakao wakomboa watanzania kwenye mikono ya manyangau ,wanyonyaji,madikteta sisiemu.big up vijana wasomi.
     
  14. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Habari ndiyo hiyo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

    Peoples power!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Siwaamini wate mnaoleta taarifa kama hizi,..
    kuna jamaa alisema UDOM kashinda mdada na ni mwanachama wa chadema
    kumbe wapi,mwanachama wa ccm na alichaguliwa kwa sababu za udini!

    So far so good,i wish iwe kweli
     
  16. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu naomba uelezee kwa undani kidogo hapo kwenye nyekundu please.
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    May 15, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Yaani hata uchaguzi wa chuo TISS wanaingilia? Basi watakuwa na kazi kubwa 2015.
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    May 15, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    There is no turning point in the real freedom of Democracy ni mabadiliko kwa kwenda mbele kila mahali.
    Ukipita mitaani hata watoto wa chekechea wanaimba Peoples Power!
    The next coming general election CCM wajiandalie kaburi la kujizika wenyewe, kabla hatujawazika kwa nguvu. vijana wenye umri wa miaka 15 leo atakuwa ametimiza haki ya kupiga kura 2015, na katika hili hakuna shaka chadema wataibuka kidedea, vijana wamechoka kunyanyaswa na kuonewa na serikali ya ******. CCM imekuwa mali ya matajiri mafisadi.
    HONGERENI SANA TUMAINI IRINGA mmeonyesha njia kwa vyuo vingine kufuata nyayo.

    wish you the best, YES CHANGE WE CAN!
     
  19. KIMBURU

    KIMBURU JF-Expert Member

    #19
    May 15, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Katika pitapita zangu nilifika Iringa nanikafanikiwa kushuhudia uchaguzi pale RUAHA UNIVERSITY (RUCO). The so called mkwe wa JK (Asas) alijaribu kurubuni nguvu ya umma ya wanaRUCO kwa kumdhamini mgombea anayeaminika kuwa ni wa CCM, na ilifikia hatua hata ya kuwahonga TANESCO wazime umeme wakati wa kuhesabia kura lakini wadau walishashtukia mchezo na walikuwa na tochi; umeme ulipozima tu wakaziwasha tochi na mwisho wa siku nguvu ya umma ikashinda kwa kishindo.
     
  20. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #20
    May 15, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,433
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    Ukweli unauma., ila ndo hivo huwa hauna tafsida so we've to accept t..!
     
Loading...