Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Satelite ya nasa itaanguka muda wowote

Discussion in 'International Forum' started by Mr.Toyo, Sep 24, 2011.

  1. Mr.Toyo

    Mr.Toyo JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 9, 2007
    Messages: 433
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    [​IMG]


    Setalaiti 'chakavu' yenye ukubwa unaolingana na basi la abiria inatarajiwa kuanguka duniani kutoka angani muda wowote hivi sasa.Awali setalaiti hiyo ya Shirika la Mambo na Anga la Marekani (NASA) ilitarajiwa kuanguka duniani usiku huu (kwa saa za hapa Uingereza ambazo ni masaa mawili mbele huko nyumbani Tanzania) lakini inaelekea itachelewa kutokana na kasi mwendo wake kupungua.


    Inaonekana kuwa vumbi linalotoka kwenye setalaiti hiyo linatarajia kuangukia Amerika ya Kaskazini japokuwa bado uwezekano huo ni mdogo.Setalaiti hiyo 'chakavu' ina uzito wa zaidi ya nusu tani (tani moja ni kilo 1000).Awali NASA walieleza kuwa setalaiti hiyo isingeweza kuangukia Amerika ya Kaskazini lakini taarifa zilizopatikana baadaye zimeonyesha kuwa hadi sasa haifahamiki chombo hicho kitaangukia sehemu gani duniani.


    "Kuingia (kwa chombo hicho) duniani kunatarajiwa kutokea Ijumaa ya tarehe 23 Septemba (jana kwa saa za hapa), au mapema Jumamosi tarehe 24,mchana kwa saa za Mashariki ya Marekani (masaa matano mbele kwa saa za hapa au masaa saba mbele kwa saa za huko nyumbani)" ilieleza taarifa ya NASA.


    NASA inatarajia vipande 26 vya chombo hicho,vyenye jumla ya kilo 532 vitabaki vimefungamana na kuanguka duniani.Vipande vidogo vidogo vya chombo hicho vinatarajiwa kusambaa kwa umbali wa maili 500 katika uso wa dunia.Kutegemea ukubwa wake,vipande hivyo vinatajiwa kuanguka duniani kwa kasi ya kati ya maili 55 (kilometa 90) kwa saa na maili 240 (kilometa 385) kwa saa.


    Vituo vya rada sehemu mbalimbali duniani vinafuatilia safari ya chombo hicho lakini kuna uwezekano mdogo wa kutabiri vipande vipande vyake vitaangukia wapi.Matarajio ya wanaanga ni kuona vipande vipande vya chombo hicho vikiangukia baharini (na hivyo kuepusha madhara yoyote kwa wanadamu na mali zao).


    Habari njema ni kwamba uwezekano wa vipande vipande vya chombo hicho kukuangukia ni takriban 1 kwa trilioni 20 (1:20,000,000,000,000)


    NASA wanashauri mtu yeyote atakayeona vipande kutoka katika chombo hicho kutovigusa bali awasiliane na mamlaka husika (polisi kwa Marekani).Kwa mujibu wa mikataba ya kimataifa inayosimamiwa na Umoja wa Mataifa,kila kipande kitakachoanguka popote pale kinapaswa kurekjeshwa kwa mmiliki wake,yaani NASA.


    Sasa kwa wale wanaofanya biashara za chuma chakavu wakiona vipande hivyo na kuvifanya dili watakuwa wanajitafutia kesi za bure na NASA na Wamarekani kwa ujumla.Well,hiyo ni changamsha-baraza,lakini ni matumaini yetu sote kuwa kuanguka kwa setalaiti hiyo hakutakuwa na madhara yeyote kwa wanadamu popote pale walipo.


    Habari hii imetafsiriwa kwa ufupi kutoka gazeti la Guardian la hapa Uingereza
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mpaka kinaanguka ni kwamba wameshindwa kukicontrol au ndo utaratibu kikichakaa kinaanguka chenyewe?
     
  3. W

    WIZARD Member

    #3
    Sep 24, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona kile cha mwanzo walikidungua kabla hakija leta madhara, ina maana hiki wameshindwa. Natamani kidondokee hapohapo NASA senta.
     
  4. Glue

    Glue Senior Member

    #4
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Sasa hao wamarekani wanaojifanya wanajua kila kitu, wameshindwa kuzuia hyo satelite isianguke na wakaitoa juu kwa juu ili isilete madhara!
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hata white house si mbaya
     
  6. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Labda ilishakatika vipande zamani wanazuga wamekuta ilisha anza safari ya kurudi wakawa hawana lakufanya.
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,565
    Likes Received: 2,025
    Trophy Points: 280
    waanze kutembea wanaangalia juu.hiyo lazima iondoke na uhai wa watu.huko baharini hakuna wavuvi,meli?
     
  8. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    natamani idondokee juu ya nyumba yangu wamarekani waje kunijengea nyingine
     
  9. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwa wale wanaujua mahesabu watakubaliana na mimi hii habari ni kwaajili ya kuchangamsha jukwaaa.

    Probability of hapening 1:20,000,000,000,000.

    Hivi ukaambiwa Probality yako ya Kupata kazi ndio hiyo utakaa chini uanze Kusherekea? Au ukiambiwa probality yako ya kufa leo ndio hiyo utakaa chini uanze kulia?

    No way.
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,485
    Trophy Points: 280
    Si itakua dili sana kwa sisi tunaofanya biashara ya chuma chakavu, ngoja nikivizie mwanangu
     
  11. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    KakaKiiza,
    This is real ... Hawa jamaa tunawajua haweshi kuzuga ... Lakini hii event iko kwenye REAL TIME!!
     
  12. Glue

    Glue Senior Member

    #12
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Nadhani watakujengea kaburi kwani utakuwa marehemu wakati huo!
     
  13. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Mimi nikipata kipande chochote siwapi ng'o. Nitahifadhi nije kuwadanganya wajukuu wangu kuwa nilikuwa astronaunt...
     
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Sep 24, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Habari ndio hiyo! Wanaoranda mitaani wakumbuke kuvaa helmet leo.
     
  15. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    osama kama angekuwa na akili hii biashara ya kulipua satellite zote angani ndio ingempa heshima zaidi, maana tungeweza kurudi zama za stone age!
     
  16. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #16
    Sep 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,565
    Likes Received: 2,025
    Trophy Points: 280
    imesha angaku baharini tayari.so vueni hizo helmet.mia
     
  17. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    You are so intelligent teaching aids user.
     
  18. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #18
    Sep 24, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hyo ni probability ya vipande kumwangukia mtu sio probabillity ya yenyewe kuanguka kama nitakuwa sahihi ktk usomaji wangu otherwise dada vivian rudia habari mwanzo mwisho ndo unaweza kuicriticise vizuri. Ama ndo zile za wabongo kuzoea kubisha hata kwenye ukweli coz tunabisha hata wikileaks wanapotoa siri zetu tunasema huwa ni uongo
     
  19. Mr.Toyo

    Mr.Toyo JF-Expert Member

    #19
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 9, 2007
    Messages: 433
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angalau sasa watu wataingia ndani..
     
  20. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Maana inaweza kuangukia kamjengo kako!ukaanza moja.
     
Loading...