Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Satelite ya Galileo katika anga za juu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Yericko Nyerere, Oct 21, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    Roketi la Soyuz lilifyetuliwa leo kutoka kituo cha misafara ya anga za juu ya Ulaya katika Guiana ya Ufaransa katika eneo la Karibian, ikiwa inabeba satelite mbili za mwanzo za mfumo wa Galilleo wa uongozi wa safari za angani. Mradi huo wenye gharama ya euro bilioni 5.4 unatarajiwa kuwa na setalite 27 zenye kufanya kazi pamoja na tatu nyingine za kutumiwa wakati wa dharura, ifikapo mwaka 2020. Mfumo huo utakuwa unashindana* na ule wa Kimarekani wa GPS. Mfumo huu wa Ulaya utagunduwa usahihi wa mkao wa dunia hadi ukubwa wa eneo la mita moja, wakati mfumo wa Marekani wa GPS usahihi wake unafikia ukubwa wa eneo la mita tatu hadi nane.
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Nimeiona hii kitu kwenye news kwa kweli italeta mapinduzi makubwa ya mawasiliano na wanaoendesha magari kwa kuongozwa na satelite. Inabidi tech kama hizi zije na huku kwetu
     
  3. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Yap! Nice 2know dat.
     
  4. Mb-one

    Mb-one JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    kaka angalia hyo budget yenyewe,unataka tulale njaa mkuu,
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mambo ya ICT hayo,
     
  6. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni pale mlundikano wa sat. nyingi angani ambazo wakati mwingine hutokea kuanguka ardhini bila udhibiti wowote. Kila jambo lina mazuri yake na mabaya yake
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Wenzetu hawawazi masuala ya umeme au wanafunzi wao kunyimwa mikopo,wao ni kazi tu.
     
  8. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #8
    Oct 22, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    Heehee umeona mbali sana mkuu
     
Loading...