Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SATA na IDE ndio nini?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Baba Matatizo, May 21, 2011.

  1. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nauliza jaman.Eti sata na hiyo ide katika mambo ya computer ndio nini?
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    There is really no difference between IDE (more correctly called PATA) and SATA hard disks, except in the way they connect to the PC.

    The SATA connector is simpler and the cable is less fussy.

    Gonga HAPA, ili upate maelezo ya kina.
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Standards tofauti za kuunganisha storage devices na compyuta. So e.g unaweza kuwa na Hard-drive ya IDE au ya SATA.
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hakuta tofauti kubwa kati ya IDLE (au kwa jina halisi PATA) na SATA hard drives. Tofati ni jinsi zinavyounganishwa kwneye kompyuta. The SATA connector is simpler and the cable is less fussy.
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Mhhh.......
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    :doh::A S-confused1: !!??
     
  7. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    utajuaje kama pc yako inatumia ide au sata hdd?ina maana cpu yoyote ile inaweza tumia sata au ide?mimi nlikuwa sijui pia kuhusu hili.jf itapunguza makali ya kuibiwa na mafundi uchwala...
     
  8. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    zote ni njia ya kuleta mawasiliano baina ya hard distk ya computer na mother board au komputa yenyewe tuseme.
    sahihi zaidi ni sata na pata. hiyo pata ndio IDE yaani inteconnected drive electronics ni yale majiwaya manene yaliyomo ndani ya computer. yale husafirisha data katika hali ya parallel yaani kwa sambamba.
    pata= parallel ata
    sata= serial ata.
    ata ndio njia ya mawasiliano ya harddisk na computer.
    sata ina spidi kubwa na ina himili data nyingi kuliko pata (IDE)
     
  9. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    ina maana mashine yoyote inaweza kufungwa hdd ya sata au ide?hakuna chochote cha kuongeza katika cpu?
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Miaka inavyokwenda teknolija inakuwa. Hapo mwanzo Hard disk zilitumi teknolojia na specication za IDE. Hivi sasa Har diks nyingi kwenye PC na laptop ni za SATA.

    Tofauti kwa macho ni idadi ya pini ukinodoa za power/umeme kwenye SATA HDD ni chache( Nadhani hazizidi tano) wakati IDE PATA (Parallel) HDD ina pin kibao kama 20 hivi zinzounganisha HDD na MOBO( Motherboard)

    Pia wataalam wanasema Efficiency na perfomance ya SATA( Serial) kwenye Read and Writing to and from HDD ni kubwa kuliko ilivyo kwenye IDE


    Otherwise make googole ,wikipedia, your best frind zitakupa maelezo zaidi kama alivyouwekea link X paster
    eg
    http://en.wikipedia.org/wiki/SATA
    Parallel ATA - Wikipedia, the free encyclopedia
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Inategemea na motherboard inasupport kitu gani, kuna mabazo zinasupport sata, idea or both.
     
  12. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hapana inategemea na motherboard pia. Kuna motherboard zinasupport IDE na zingine zinasupport SATA huwezi tu kutumia kokote kama alivyosema Kang.
     
  13. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    haina maana hiyo.
    kinachoamua ni ule muundo wa motherboard ya computer yako. hizi za karibuni zote zina sata. baadhi yao zina waya za sata na pata. na nyengine zina pata tu. the best choice kama computer ina option zote ni sata
     
  14. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    i dont think so,tofauti itakuwepo must!!!,besid IDe is an old technology,Sata is new technology..Kweli itamiss tofauti hapa?
     
  15. b

    bobleezo Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sata is more security than ide,so hata kuformat kwake sata ni vigumu while ide kama kumsukuma mlevi.
     
  16. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tofauti ingine ukitakakutambua ni kuwa PATA mawaya yakeni yale meupe mapana while SATA ni tule tudogo twekundu,
    nawasilisha
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    hehe! ukalimani...
     
  18. OSAM

    OSAM Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: May 14, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hajui kweli au unatuzuga?
    Mmmmmmmmmmmmmmh!!?
     
  19. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    SATA inaprovide fast applications launch,writing and reading speed na co rahic kuwa damaged comparing to IDE.
     
  20. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #20
    May 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hdd ya pc ya 300gb au 500gb ni shiling ngap kwa dar?mtaalam aliyenayo anijuze tuelewane.Anayejua wap zinauzwa kwa rahis anijuze pia.NAISHURURU JF IMENIPA MENGI SANA.
     
Loading...