Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasababu saba zinazowafanya wanaume wachelewe kuoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KakaNanii, Oct 23, 2010.

  1. K

    KakaNanii JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2010
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1. kupenda kuoa mwanamke mrembo kuliko wote ambaye hayupo
    2. ukosefu wa fedha unaoweza kusababishwa na ukosefu wa ajira ya uhakika
    3. kujiringanisha na wanaume wengine ambao wana mafanikio ya juu sana na baadae mwanaume huyo kuona hajafikia bado mafanikio anayoyataka ili aweze kuoa.
    4. ukosefu mkubwa sana wa nguvu za kiume yaani uhanithi
    5. ubinafsi wa baadhi ya wanaume ambao huona kuoa ni sawa na kupoteza fedha tu. Kwa kuwa yeye mwanaume akioa itabidi amhudumie mke.
    6. kutokujiamini kwa baadhi ya wanaume ambao huona kuoa ni jambo gumu sana na kwao wao halitawezekana.
    7. baadhi ya wanaume huogopa wanawake sana kiasi cha kuogopa kuwatongoza ambako husababishwa na kuogopa kukataliwa !!!
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    duh,upo wapi wewe kati ya hayo maana inaonekana mtaalam sana
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mh!
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,671
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    na sababu zinazosababisha wengine wawahi kuoa ni zipi?
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    wanachoka kufua ,kupika na kuosha vyombo
     
  6. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    hawana sababu maana maziwa wanapata ya nini kufuga ?
     
  7. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Hapo mkuu Firstlady naomba kutofautiana nawe kidoogo.Hatuoi ili kupikiwa kufuliwa na kuoshewa vyombo maana kama ni hivyo mbona yote hayo tunayaweza na kuna vifaa vya kurahisisha kazi hiyo.Tunaoa kwa kuangalia vigezo mbalimbali,mfano uwezo wa akili(maana 80% ya akili ya mtoto hutegemea mama)ukarimu na upendo wake kwa wanafamilia,kujiamini kwake n.k.Kwa wanaoishi western style of life kazi ya kuweka nguo kwenye mashine ni ya mwanaume na hata jikoni anaingia,hivyo kwa wanaotegemea kuolewa ili akaweke mpododo chini na kumsubiri bwana alete na yeye akaangize tu wajue wana wakati mgumu karne hii.Na kwa mwanaume ni bora akawie kuoa lakini ampate atakayekidhi vigezo hivyo kuliko ajichukulie mzigo utakaomlemea maisha yake yote.
     
  8. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mimi ni mmoja wapo ambae 'm delaying to marry. Reason No. 2 & 3 ya kumpata an intelligent & family lovin woman is why i still hang on. I have people asking me when i will get married.
    Kwa wale wanaotaka kuoa sabab wamechoka kufua na kupika, well i got my x driver who told me the same. 'Mkuu natakiwa nioe. Nimechoka kufua, kupika na kupiga deki...'
     
  9. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    namba tano nikweli tupu
    kuna mijitu miselfidh acha ..yan imesoma ina ela ina makila kitu ila kuoa anasema nimlete demu tu apa ale matunda ya jasho langu kwan tulikesha wote darasan? ye anachojua nikwamba demu akija bas atafaidi vya bure!!
    sure wengine hawajiamini na ili tatizo la uhanisi nw days ndo lawamaliza waume zetu mwee!!
     
  10. Madago

    Madago Senior Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa watu wengine kuoa au kuolewa it's a matter of choice. Kama wewe uliyetumia uhuru wako kuoa ama kuolewa vivyo watu hutumia uhuru huo kuchagua kutooa. Sio lazima kuoa. Watu wengine simply hupenda kuishi wenyewe.
     
  11. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Just make it as a vice -versa.,au sio mkuu?
     
  12. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama ni kweli hayo..

    Mimi na dhani ni mtazamo tu.. Hakuna sababu ya msingi ya kuchelewa kuoa....
     
  13. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    nfundshe hesabu weeeeeeeeeeeeew!!!!
     
  14. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Ni kwa sababu hatukai kijijini ndo mana hatuoi fasta.
     
  15. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...masikhara hayo..mbona mabeki 3 wako kibao wanaweza kufanya hizo kazi.
     
  16. m

    muhanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mara nyingi sababu zinazowafanya wanaume wasioe ni kuogopa majukumu mengi yanayoambatana na suala zima la kuoa: majukumu hayo ni pamoja na kutafuta mchumba, kufanya maandlizi ya harusi, kuandaa maisha yenu na ya familia yenu (kama mkijaaliwa kupata watoto) hapa ni pamoja na kuhakikisha familia ina mahali pa kuishi, chakula , mavazi, elimu, afya n.k. n.k., kuwa tayari kukabiliana na mambo kama magomvi na kuyatatua, vikwazo katika ndoa n.k., majukumu ya kuhudumia extended family (ya mke na ndugu zake na wa mume pia) n.k. n.k. majukumu haya yote yangekuwa yanaepukika na still ukawa na mke nakwambia kusingekuwa na bachelors mitaani! otherwise kama ni suala la kupika na kufua na kufanya ngono basi majawabu ya hayo yote yapo kuna house keepers wanaweza kufua na kupika, hotels zipo, madobi wapo, sex workers wapo n.k. lakini kuoa is more that that
     
  17. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kweli kabisa kaka.....pia kwa mtazamo wangu matokeo makubwa zaidi ya kuoa ni kupata watoto, mara nyingine mimi nadhani kama una-sibling wa kutosha suala la kuendeleza uzao linakuwa halina utata kwani genes zako zitaendelezwa na nduguzo. hivyo kimsingi unaweza usioe ukaishi tu haya maisha ya ki-bachelor mahitaji mengine yanakuwa covered kama ulivyosema hapo juu.
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Ushauri kwa vijana

    Oeni mapema ili majukumu ya kulea na kusomesha muyamalize kabla ya kustaafu.

    Sisi tulio saa 11 za jioni tunaona taabu ya wenzetu wanaostaafu wakiwa na watoto darasa la pili. Kasheshe.
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I see ni mtazamo na mawazo ya mtoa hoja
     
  20. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wanaume wengine wachoyo na wengine hawajiamini, anaona nitawezaje kuwa na mtu humu ndani kila siku.
     
Loading...