Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa ni Zamu ya Wazanzibar...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Uledi, Mar 16, 2011.

  1. Uledi

    Uledi JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Baada ya wananchi wa upande wa bara kutoa rais wa Jamhuri ya Nuungano mara 2 mfululizo ni vema sasa wanzetu wa Bara mkatuachia ndugu zenu wa Visiwani urais hapo mwaka 2015. Hii itasaidia kuenzi muungano wetu ulionzishwa na wale viongozi wetu mahiri mzee Karume na Mwalimu Nyerere.
     
  2. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Subutu!!! hiyo itawezekana tu kama mtanipa mimi uwaziri kiongozi
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,061
    Trophy Points: 280
    Tunataka uwezo siyo zamu. Salim si ni ninyi ndiyo mlimkataa. Kwani yeye siyo Mzanzibari??
     
  4. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Hapa patamu,pigania alaf wakiwanyima zbar msiwape kura,na wakiwapa zbar mtoe rais,cdm hatutapiga kampeni,tutasubiri kuhesabu kura maana najua wazbar ni washika dini hawataiba kura. Utasikia yakhee nakubali yaishe,yakhe! Hapo cdm itaibua ushindi kiulaini! Mkuu ebu lete chochoko,tuwachokoze ccm ili tuipasue kiulaini!
     
  5. Uledi

    Uledi JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tunajua hujuma ambayo wabara wanatufanyia sisi watu wa Zanzibar hasa kwa kuhakikisha kila mara makamu wa rais wa muungano anatoka Pemba na pia tunajua jinsi mlivyomnyima rais wetu wa znz asime makamu wa pili wa rais wa muungano ila ukweli unabaki pale pale 2015 ni zamu ya znz najua manasara hawapendi hilo
     
  6. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unamaana Zanzibar hakuna mwenye uwezo wa kuongoza nchi yetu?
     
  7. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mna nchi yenu na rais wenu, sasa mnataka nini? mbona mna tamaa sana nyie?
     
  8. Uledi

    Uledi JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Siku zote tumevumilia hizi kauli zenu za kejeli lakini sasa hatuwasikiliza tena
     
  9. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kwanza nyie si mmesema hamtaki Muungano?
     
  10. shemasi

    shemasi Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilijaribu kuipitia katiba yetu na siajaona kifungu kisemacho urais ni wa kupokezana bara na zanzibar.tafadhalini ndugu zangu msitake leta chokochoko.zilizopo zatosha
     
  11. M

    Msavila JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mambo ya zamu yanatoka wapi kwenye demokrasia ya vyama vingi. Tena Zanzibar imefanya vizuri kutangaza wazi kuwa ni nchi na dola yenye mipaka inayojulikana na kutambuliwa. Swala kubwa ni kupunguza mambo ya Mwungano kuwa kama yalivyokubaliwa mwanzoni bila nyongeza. Hapo swala la zamu halitakuwepo. Sijui kama kuna mwana CDM katika kamati kuu yao toka ZNZ ambaye ataweza kusimama kama mgombea. CCM labda, hivyo maombi haya yaelekezwe huko. Halaf mchakachue matokeo.
     
  12. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tena mara 2 mfululizo kama yaani mpaka miaka 20 imalize kama vile wao walivyofanya
     
  13. M

    Marytina JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mtumbwi ni chombo muhimu zenji ila ni gogo la kuachwa shambani litafunwe na mchwa hapa tabora (bara)...............so unachotaka kwetu ni gogo we dont care
     
  14. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Urais siyo mbio za kupokezana vijiti. Rais ni mtu anaye qualify. Kama ni Zanzibar, Dodoma, Arusha, Mbeya......
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    huo ujinga wa kupeana madaraka kama mbio za vijiti ulishaisha zamani-sasa ni muda wetu watanganyika kufanya mambo yao wenyewe-hata hawa viuongozi wa zanzibar huku tanganyika ni wa kuondoa kabisa-
     
  16. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    ZNZ mna mchango gani kwa maendeleo ya bara!!!????
    Mgombea akitoka ZNZ=kura kwa CDM
     
  17. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    zanzibar haifai waje watutawale huku tanganyika-ni sawa na wewe uende kenya then utake kuwa rais wao-kuna kiongozi gani wa zanzibar ambe ni mtu wa tanganyika?
     
  18. Uledi

    Uledi JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli hatuutaki lakini kwa sababu nyie mnaung'ang'ania basi na sisi ni haki yetu kutoa rais tena mara mbili mfululizo kama nyi yaani 2015 na 2025
     
  19. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    huu muungano sisi pia hatuutaki-ngoja katba ibadilike ndo mtajua tunamaanisha nini
     
  20. M

    Marytina JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hamna mtu mwenye quality za urais kwa sasa.Salim Ahmed alifaa sana ila kwa chuki na fitina za wazenji mkamkataa sasa sikilizieni sana tu
     
Loading...