Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa ni rasmi Wafanyakazi wengi sekta binafsi 'tumelizwa' na serikali fao la kujitoa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by papason, Oct 24, 2012.

  1. papason

    papason JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Hatimaye msimamo wa serikali juu ya kupeleka marekebisho ya sheria ya mifuko ya hifadhi ya jamii umeota mbawa rasmi baada ya kuthibitika rasmi mbele ya kamati ya kudumu ya maendeleo ya jamii ya Bunge iliyokutana na Kamati ya wafanyakazi wa migodini.

    Imethibitika rasmi kuwa wizara ya kazi na ajira haijaandaa muswada huo, akitoa maelezo ya wizara mbele ya kamati katibu mkuu wa wizara hiyo ndugu shitindi amedai kwamba wizara ya kazi imejipanga kupeleka miscellaneous amendments kwa mwanasheria mkuu wa serikali badala ya kupeleka bungeni mswaada wa marekebisho ya sheria hiyo kandamizi iliyopitishwa na wabunge mwanzoni wa mwaka huu huko Dodoma. Pamoja na kubanwa kila kona na wanakamati wa wafanyakazi wa migodini, bwana shitindi alikomaa ‘kibabe’ kabisa kwenye msimamo wa serikali kupitia wizara ya kazi na ajira ni kupeleka miscellaneous amendments kwa mwanasheria mkuu wa serikali na si vinginevyo!.
    Katika amendments hiyo katibu mkuu alisema kifungu kitakachorekebishwa ni kile Na.44 cha sheria ya PPF ambacho ndo pekee kitaruhusu wanachama wa PPF kuchukua mafao yao. Wanachama wa mifuko mingine kama NSSF fao la kujitoa halitarudishwa kamwe! Na hivyo sheria hiyo kubaki kama ilivyo kwa wafanyakazi waliopo kwenye mifuko mingine kusubiri miaka 55 au 60 kuchukua mafao yao.

    Mwanakamati mmoja wa wafanyakazi wa migodini alitaka kujua ni kwa nini wizara imekaidi kuandaa muswada wa sheria kama ilivyo pendekezwa na bunge lililopita badala yake inaleta miscellaneous ammendments, mpiganaji huyo aliishia kupigwa ‘beat’ zito kabisa na katibu mkuu wa wizara ya kazi na ajira-Shitindi, tena huku akisaidiwa na baadhi ya wajumbe wa kamati ya kudumu ya maendeleo ya jamii ya bunge.

    Kwa kweli wafanyakazi na hasa wa sekta binafsi tujilaumu wenyewe, kwa maana hatuku- ungana wala ufanya jitihada kubwa ktk kutetea fao hilo, tuliiamini serikali na kamati ya bunge ambao nao wametuingiza mjini rasmi!

    Matumaini yetu yamebaki kwa wabunge wachache wa upinzani kututetea!

    Lakini bado wafanyakazi tuna nafasi ya mwisho na hasa tukiitumia vizuri kabla ya kuanza bunge mwezi ujao!


     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    michango yetu ndo hiyo wanajengea madaraja na kwendea ulaya kupigana kavu....shenzi kabisa
     
  3. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    wanataka wakusanye wafanyie kampeni 2015 shenz................ zao
     
  4. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi wafanyakazi mbona hamuungani katika hili?
    Naona mumewaachia sekta ya madini tu ndo wanapambana.

    Wapi vyama vya wafanyakazi...TUICO, TPAW, FIBUCA, shirikisho TUCTA mbona kimya? Ni wakati gani mnapaswa kuwatetea wafanyakazi kama si sasa?
     
  5. papason

    papason JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Tangu mwanzoni issue hii ilinisikitisha sana kwa namna tulivyo ichuilia kimzaa mzaa!

    Sijui wafanyakazi uoga na unyonge huu utaisha lini?
     
  6. Mahanjam

    Mahanjam JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 298
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nashauri hivi vyama vya wafanyakazi waanzishe petition online ambayo itasainiwa na wahusika wote ili kushinikiza mswada upelekwe kwa hali yoyote ile hata kwa dharura. Labda itasaidia kuamsha wote waliolala.
     
  7. G

    GREGORY J Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Upuuzi huu wa serikali umetugharimu wengine nafasi ya kujiendeleza kielimu Ilikuwa niprocess mafao yangu mwezi wa tisa.
     
  8. C

    Chinga boy JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jamani tusiishie kunung'unika tu tuchukue hatua sio kazi ya kulalamika tu mitandaoni tusonge mbele
     
Loading...