Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sasa ni rasmi: babu wa samunge ni bilionea!!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ms Judith, May 9, 2011.

  1. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hesaabu zenyewe ziko hivi:

    Hadi leo amehudumia watu 3,000,000/- x 500 = 1,500,000,000/-!!


    Milioni 3 wanywa kikombe Loliondo

    Na Mwandishi wetu

    ZAIDI ya wagonjwa milioni 3 wamepata kikombe kwa Mchungaji Ambilikile Mwasapila ‘Babu’ katika kijiji cha Samunge Loliondo wilayani Ngorongoro tangu aanze kutoa huduma hiyo Agosti mwaka jana.

    Takwimu zilizotolewa jana na mmoja wa wasaidizi wa Babu, Jackson Dudui, zinaonyesha bado wanategemea idadi kubwa ya wagonjwa kuendelea kumiminika kijijini hapo kufuata kikombe hicho kinachotibu magonjwa sugu na kwamba juzi pekee wagonjwa 17,065 walipata huduma hiyo.

    Magonjwa sugu yanayodaiwa kutibiwa na kikombe hicho kinachokwenda na imani zaidi ni kisukari, shinikizo la damu, pumu, saratani na ukimwi.

    Alisema jana magari zaidi ya 400 yenye wagonjwa zaidi ya 3000 yalikuwa yakimsubiri Mchungaji Mwasapila atoke kanisani, ili awapatie tiba hiyo mbadala ambapo alieleza raia kutoka Kenya wamekuwa wakimiminika kwa wingi kijijini hapo.

    “Foleni ya magari si kubwa sana kwa siku ya leo kwani hivi tunavyozungumza yapo magari zaidi ya 400 yakimsubiri Babu atoke kanisani na kuanza kuwahudumia kuanzia saa 8 mchana na hakika atawamaliza leo hii,” alisema.

    Msaidizi huyo alisema kuwa katikati ya wiki iliyopita walipata ugeni wa wachungaji zaidi ya 10 kutoka Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kaskazini Kati waliokuwa kijijini hapo kwa ajili ya kufanya mkutano wao mkuu wa mwaka wakiongozwa na Mkuu wa Jimbo aliyetajwa kwa jina moja la Nangole.

    Alisema mbali na wachungaji hao kushiriki mkutano huo waliungana na Babu kutoa vikombe kwa wagonjwa waliokuwepo kijijini hapo kupata tiba hiyo.

    Habari zaidi zilizopatikana zimeeleza kuwa Babu amepiga marufuku wagonjwa kutoka Kenya wanaosafirishwa kutumia magari yasiyoruhusiwa kama malori na gari ndogo ‘saloon’ wakiwa wamejazana hali aliyosema ni mateso kwa wagonjwa.

    Naye Mkuu wa Wilaya ya Ngorongoro, Elias Wawa Lali, alieleza kuwa utoaji tiba unaendelea vizuri kijiji hapo, na alipoulizwa kuhusiana na mgogoro wa ukusanyaji ushuru wa magari na helikopta alisema hayo ni mambo ya kisiasa zaidi na kumtaka mwandishi wa habari hizi kusubiri maamuzi ya kikao halali kitakachofanyika leo kijijini hapo.

    Alisema bado maamuzi hayajafikiwa kujua ni mamlaka ipi itakayokuwa ikikusanya ushuru huo kati ya Halmashauri ya Wilaya ya Ngoromngoro na serikali ya kijiji cha Samunge.

    “Siwezi kuingia kwa undani zaidi kuzungumzia suala hilo naomba usiandike chochote kwani kesho kutakuwa na kikao kitakachozungumzia suala hilo na tutawapeni taarifa,” alisema.

    Kwa muda mrefu sasa kumekuwepo na mgogoro wa kugombea ushuru wa magari na helikopta kati ya pande hizo na wakati fulani iliripotiwa kuwa serikali ya kijiji iliwafukuza watoza ushuru toka halmashauri.


    source: Milioni 3 wanywa kikombe Loliondo
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hongera babu....atajenga kijiji kiwe mji!
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    kama sii yeye vodaacom na airtell wangetinga humo? wilaya ingepata mapato? samunge ingejulikana? nani anafaidi zaidi?
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    babu bilionea je kanisa we acha tu...
     
  5. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Subiri wakati wa mgao!hapa ndio tutasikia babu kaua wangapi!
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Dah kwa sasa hivi nikisia habari za babu nasikia uchungu kweli. Anko wangu akiuguliwa na figo ,yupo nachingwea,alivyoona hali si shwari ikabidi aanze safari ya muhimbili. Wakati yupo mtwara kabla hajapanda ndege kwenda daslam, habari za bau zikamkuta hapa,akashawishika,akakata tiket nyiingine hadi Arusha-samunge...baada ya kupata kikombe akarudi zake na amani kabisa kajua kwamba kapona. mwezi na ushehe umepita sasa anataabika kweli hadi juzi nimepata simu ananiomba nimpe details za matibabu India, hali yake si mzuri kabisa na sasa anafanya utaratibu aende india akafanye matibabu ya figo.
    Najua watu watasema mambo ya imani n.k lakini tiba yake hadi hivi leo ni kizungumkuti, na magumashi. yaani haieleweki kabisa.!!
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Babu hakusema anatibu Figo
     
  8. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    pole zake anko na familia yake na nyie nduguze wa karibu mnaomuuguza.

    hapa JF,

    ukipona=tiba ya babu ni ya kweli
    usipopona=huna imani
    ukifa kwa ugonjwa uleule uliotibwa na babu=babu hazuii kifo
    gharama ya 500/=hizo ni ndogo sana ukilinganisha na akina ndodi (ingawa zimemfanya bilionaire ndani ya miezi michache)
    nk
    nk

    mmh, ngoja niishie hapa wapenzi wake wasije wakanivamia hapa nikaharibu maombi yangu bure.

    amani iwe kwenu

    Glory to God
     
  9. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jambo lilijema kwa binadamu ni kifo chake tu.
    Sijasikia mtu akilalamika baada ya kufa.
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Dah umenena vema sana Miss Judith...we subiri akina pakaJimmy waje..utawasikia tu!!
     
  11. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yaani Miss alivyomshupalia Babu we acha tu. Kanisa lile waumini wake wangetoa sadaka ya mia 500 kila wakienda kusali saa hii wasingepiga kelele.
    Poleni kwa hilo lakini hakuna wa kumzuia tena ndo imetoka hivyo.
    Yule DJ wa pale temeke mbona alipofungua kanisa na kuwaambia dhahabu ni za kishetani hamkumhoji. Mbona hamhoji mapato yake!
    Unajua mke wa mganga wa kienyeji kazoea kula kuku wa kijani! wa bluu nk sasa hakuna wenyekupeleka kuku shida kweli kweli!
     
  12. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Ishu zako za kuolewa vp?
     
  13. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kanisa ni bilionea toka siku nyingi hata kabla ya babu
     
  14. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lazima uwe na kanisa maana Miss ni mwanamaombi ati!
     
  15. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hata dawa ya malaria mseto(ambayo inadaiwa kuwa ya kisasa kabisa) kuna baadhi ya watu inawadhuru, wengine haiwaponyi kabisa, wengine inaweza kuwasababishia kifo!
    Kwahiyo kwa kulinganisha tu, mjomba wako ni percentage ni 0.0000000000001 ya watu WALIOTIBIWA na babu na kupata complication hiyo!
    Na huenda kuna masharrti alikiuka!
    kWAHIYO bWANA sizinga, acha upotoshaji, acha watu wasafiri kwenda SAMUNGE, dawa ya babu inaponya, na hii ni kwa mujibu wa HOSPITALI YA TAIFA MUHIMBILI!
    Hata hivyo namtakia MJOMBA wetu AFYA NJEMA!
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Judith hana jipya, na kilichobaki sasa anatafuta umaarufu kwa kushika mashati watu!
    Sijui ishu yake ya kumuoa yule kijana imeishia wapi, mshauri amalizane kwanza na ile!

    Actually kwa habari hii amemtangaza sana babu kuwa tiba yake ni ya uhakika, ndiyo maana watu hawataacha kwenda huko!
    NAMSHUKURU mISS jUDITH KWAHILO!

    Ila hesabu za kitoto alizofanya pale kwenye orijino thread yake zinachekesha, maana haikuwa na sababu ya kuziweka, ni uzushi wake tu na kukuza bifu lake na babu, kitu ambacho hawezi kufanikiwa!
    POLE ZAKE!
     
  17. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wabongo sijui lini tutaacha kuwa mijinga..
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    So kama ni bilionea whats new on Earth?..Ni wa kwanza?
    Hata kindergatten hawawezi kukubaliana na magazijuto uliyofanya hapo juu...kama kichwa chako huwa kinaelewa, ulitakiwa kumaliza homework yako kwa kumalizia hesabu hiyo, maana haiishii hapo!
    Mpotoshaji mkubwa sana wewe mdada!
    Kuna mgawa standard kabisa ambao babu anaufanya, hujauweka kwenye hisabati zako za jumlisha toa!

    BTW, hoja yako ninini...Unataka kumwibia au?
     
  19. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2011
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Jamani mkiandika tumieni ubongo, Haingii kichwani watu millioni Tatu, huo uwezo umetoka wapi wa yeye kunywesha watu 15,000 daily say kwa siku 200 labda kama ni mkono wa Mungu ndiyo umefanya kazi hiyo, Hebu jaribuni kuchakachua hizo hesabu na mimi niridhike or else sikubaliani na hiyo Idadi
     
  20. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ha ha haaaaaaaaaaa! Anataka kuwa mshika mafao mkuu! Anajiuliza saa hii angekuwa mrs Asapile angekuwa ana ngapi kama babu anazo hizo!
     
Loading...