Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa Kanisa la Tanzania limeamshwa kwenye usingizi mzito.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Anold, Oct 19, 2012.

  1. A

    Anold JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama kunawakati Kanisa linatakiwa lijitambue ni sasa, kwa nyakati tofauti kanisa limekuwa likisinzia kwa kile kilichukuwa kinaelezwa kuwa nchi hii ni kisiwa cha amani. Kanisa la Tanzania limekuwa sio moja na ndiyo maana hata matamko huenda kila dhehebu likatoa tamko lake. Kila dhehebu limejitahidi sana kujiangalia kivyake, na ndiyo maana likichomwa kanisa la Anglikana, Katoliki wamekuwa akidhani hawahusiki. Kimsingi watu wasio wakristo hawajua kuwa kanisa la Tanzania sio moja, hawajui kuwa kinachofanyika Anglikana Katoliki hakijui, hili ni tatizo ambalo naamini sasa litaisha, ni wakati sasa kanisa la Tanzania likajiangalia kama Kanisa Moja, Kanisa lijitambue kuwa linahitaji liwe moja katika mshikamano, kanisa linatakiwa kuaminiana na kamwe anachofanyiwa kibaya mpentekoste KKKT akilaani kwa nguvu zote.

    Pamoja na ubaya wa yote yanayotokea dhidi ya Kanisa nafikiri, huku ni kuwaamsha wakristo ambao kwa muda mrefu wamekuwa wakisinzia na kusahau mambo ya msingi, Kanisa sasa livae silaha za imani na kuishindania imani ya Kristo kwa kufunga na kuomba ili Mungu adhihirike kuwa huyo ndiye Mungu wa kweli.

    Kanisa la Tanzania liungane bila kujali udhehebu, waangalie ukristo, msaba uwe mbele, udhehebu utumike kuwafundisha wakristo njia ya kuendea wokovu, ila inapofika suala la Kanisa udhehebu uwekwe pembeni. Bila kanisa kuwa moja, adui atapenya na kusumbua. KANISA LA TANZANIA NI WAKATI WA KUAMKA NA KUWA KITU KIMOJA
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,995
    Likes Received: 5,117
    Trophy Points: 280
    Serikali inafurahia machafuko, Kikwete anajipongeza Arabuni, na Pinda yuko kwa Cameroun kula bata
     
  3. A

    Anold JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama kunawakati Kanisa linatakiwa lijitambue ni sasa, kwa nyakati tofauti kanisa limekuwa likisinzia kwa kile kilichukuwa kinaelezwa kuwa nchi hii ni kisiwa cha amani. Kanisa la Tanzania limekuwa sio moja na ndiyo maana hata matamko huenda kila dhehebu likatoa tamko lake. Kila dhehebu limejitahidi sana kujiangalia kivyake, na ndiyo maana likichomwa kanisa la Anglikana, Katoliki wamekuwa akidhani hawahusiki. Kimsingi watu wasio wakristo hawajua kuwa kanisa la Tanzania sio moja, hawajui kuwa kinachofanyika Anglikana Katoliki hakijui, hili ni tatizo ambalo naamini sasa litaisha, ni wakati sasa kanisa la Tanzania likajiangalia kama Kanisa Moja, Kanisa lijitambue kuwa linahitaji liwe moja katika mshikamano, kanisa linatakiwa kuaminiana na kamwe anachofanyiwa kibaya mpentekoste KKKT akilaani kwa nguvu zote.

    Pamoja na ubaya wa yote yanayotokea dhidi ya Kanisa nafikiri, huku ni kuwaamsha wakristo ambao kwa muda mrefu wamekuwa wakisinzia na kusahau mambo ya msingi, Kanisa sasa livae silaha za imani na kuishindania imani ya Kristo kwa kufunga na kuomba ili Mungu adhihirike kuwa huyo ndiye Mungu wa kweli.

    Kanisa la Tanzania liungane bila kujali udhehebu, waangalie ukristo, msaba uwe mbele, udhehebu utumike kuwafundisha wakristo njia ya kuendea wokovu, ila inapofika suala la Kanisa udhehebu uwekwe pembeni. Bila kanisa kuwa moja, adui atapenya na kusumbua. KANISA LA TANZANIA NI WAKATI WA KUAMKA NA KUWA KITU KIMOJA
     
  4. m

    msapwat Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    acha kuamsha hisia za dini ili nchi ichafuke wewe, unakumbuka ya NIGERIA? WEE, ACHA KABISA
     
  5. A

    Anold JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama kunawakati Kanisa linatakiwa lijitambue ni sasa, kwa nyakati tofauti kanisa limekuwa likisinzia kwa kile kilichukuwa kinaelezwa kuwa nchi hii ni kisiwa cha amani. Kanisa la Tanzania limekuwa sio moja na ndiyo maana hata matamko huenda kila dhehebu likatoa tamko lake. Kila dhehebu limejitahidi sana kujiangalia kivyake, na ndiyo maana likichomwa kanisa la Anglikana, Katoliki wamekuwa akidhani hawahusiki. Kimsingi watu wasio wakristo hawajua kuwa kanisa la Tanzania sio moja, hawajui kuwa kinachofanyika Anglikana Katoliki hakijui, hili ni tatizo ambalo naamini sasa litaisha, ni wakati sasa kanisa la Tanzania likajiangalia kama Kanisa Moja, Kanisa lijitambue kuwa linahitaji liwe moja katika mshikamano, kanisa linatakiwa kuaminiana na kamwe anachofanyiwa kibaya mpentekoste KKKT akilaani kwa nguvu zote.

    Pamoja na ubaya wa yote yanayotokea dhidi ya Kanisa nafikiri, huku ni kuwaamsha wakristo ambao kwa muda mrefu wamekuwa wakisinzia na kusahau mambo ya msingi, Kanisa sasa livae silaha za imani na kuishindania imani ya Kristo kwa kufunga na kuomba ili Mungu adhihirike kuwa huyo ndiye Mungu wa kweli.

    Kanisa la Tanzania liungane bila kujali udhehebu, waangalie ukristo, msaba uwe mbele, udhehebu utumike kuwafundisha wakristo njia ya kuendea wokovu, ila inapofika suala la Kanisa udhehebu uwekwe pembeni. Bila kanisa kuwa moja, adui atapenya na kusumbua. KANISA LA TANZANIA NI WAKATI WA KUAMKA NA KUWA KITU KIMOJA
     
  6. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kkkt,na catholic wanaweza wakaungana lakin hawa wengne hawatakubal kwa sababu ni walim wa sheria na mafarisayo.
     
  7. S

    Syosaamenye Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni kweli mkuu maana tunakoelea ni kubaya zaidi!!!!!! tuatakiwa tupigane na kupambana kiroho na si kwa njia za kimwili.
     
  8. M

    MANENO KILAZA New Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unapotaka kanisa liungane ili nini kifanyike? Angalia tatizo kitaifa zaidi. Kemea uovu sio uunganishe kanisa. je, unaunganisha kanisa ili upambane na nani? Ni wazi unataka kupambana na uislamu, tumia akili ya ziada kabla hujaandika. Tukishawishi na waislamu waungane then what next? Think b4 you act!
     
  9. MMkulima

    MMkulima Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni ukweli kuwa sasa hali siyo shwari. Nawaona Wakristo kama wamekuwa wavumilivu zaidi (Wakristo wa nchi hii). Inawezekana kabisa kuwa kuna siasa za kimataifa ambazo zimewafanya Waislam waone kuwa wanaonewa na chuki hiyo pia ikapandikizwa kwa Waislam wa Tanzania.

    Niwaombe Waisalam wawe wapole maana na Wakristo pia wakiamua kuoigana au kufanya vurugu SISI WATANZANIA ndo tutaathirika.
    Kwa jinsi Teknolojia ilivyo, ninaamini kuwa kuna Quran Tukufu na Biblia takatifu za kwenye mtandao (Soft copy). Na watu wanaweza kuziedit na hata kudelete vitu. Jamani jamani, Siamini kabisa kuwa Ishu ya mtoto kukojolea Quran tukufu ndo ilizaa vurugu ile. Kwani mtoto yule alitumwa na Kanisa fulani? Kilichopaswa ni kuwachukua wale watoto wote wawili , kuwafundisha na kuwachapa bakora kidogo ili wawe na adabu.

    Pia niwaombe wazazi wenzangu kuwa Amani ya kweli huanzia katika ngazi ya familia. Kama tutajenga chuki ya ubaguzi wa kidini kutokana na maongezi yetu tangu majumbani mwetu , hakika huko mbele Tanzania patakuwa mahali pagumu sana kuishi. Tumeoleana mno baina ya dini hizi na sidhani kama tukigombana itatusaidia chochte....haklafu kwa faida ya nani??????

    Hebu jamani tuamke. TUPENDANE. TUIFAIDI NCHI YETU KWA KULIMA NA KUFUGA KWA AMANI.

    Wasaalam,

    Mkulima wenu.
     
  10. ozunuh

    ozunuh Senior Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ni suala la kukaa meza moja na kuelewana tu na c kufanya vurugu, maana co suluhisho hilo!
    NI AKILI NDOGO TU HAPOOO!!!!!!
     
  11. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    someni Isaya 1:18-23 mtajua kwanini tunapia hapa na nn kifanyike manake tunaangamia kwa kukosa maarifa tu.
     
  12. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Wazo zuri sana.
     
  13. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,077
    Likes Received: 2,343
    Trophy Points: 280
    Tanzania nchi yangu nakupenda...
     
  14. Mzee Mpili

    Mzee Mpili Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Haliwezi kuwa moja mpaka kiama kisimame. Maana MAKANISA NI INVESTMENT AREAS. Kila anayejisikia anawekeza. Ni sawa na Taifa Stars kila mchezaji anajali maslahi ya club yake tu.
     
Loading...