Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa imekuwa kero, bongo flava

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by zomba, Feb 15, 2012.

  1. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa inakera sana tena sana. Wasanii 90% wa bongo flaza wanajidai hawajui lafdhi ya kiswahili vizuri na wakiimba wanaweka lafdhi sijui ndio ya kizungu au ya ki kayumba.

    Mshazisikia hizo nyimbo za hawa jamaa? hivi BASATA hawayaoni haya na kuyakemea au ndio wamelala doro. Inakera.
     
  2. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kweli inakera! yani wanaona wasipo weka kiswahili cha kijinga, mara mUpenzi, mara kiswanglish wataonekana too local ama?
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Kwanza karibia wote wanaojiita wanaimba r&b wanatumia staili moja ya kubana pua, sasa sijui wanaimba nini r&b, zouk au kitu gani. Kiswahili wanachokitumia ni kibovu sana ndio maana nyimbo zao zinaitwa bigijii
     
  4. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Siku zote watu wanalalamika kuwa huu si muziki wetu bali ni wa kujiokotea toka mataifa mengine kisha tunaubatiza na kuuita wetu. Wenyewe angalieni ni msanii gani wa fleva ni mwanamuziki wa kiukweli? Jibu hapana, we utaona lijibaba linaimba nyimbo za kibigii huku anaminya pumbu na kubana pua ili mradi tu afananishwe na mmarekani mweusi.
     
  5. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mara utasikia fulani ni mfalme wa zouk oh fulani ni mfalme wa kwaito...please, toka lini hii ikawa miziki ya kwetu? Hapa wa kuwalaumu ni media za bongo ambao wanabeba marafiki zao kwa kulipwa bia ama uroda huko uswahilini. Tunataka muziki wa kwetu Sikinde, Msondo, Sagha Rhumba, TOT, African Stars, Extra Bongo na nyinginezo, alaaaa!
     
  6. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    eeeeeh,mi sipendi hata kuwasikia
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,905
    Likes Received: 1,352
    Trophy Points: 280
    sijawahi kuipenda bongo flavor,...hiphop for life
     
  8. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni style au moja ya ubunifu katika nyimbo zao... Its like slang kwa wenzetu wa nje... Kama kila mwanamuziki ibidi aimbe kama mpoto sidhani kama itapendeza... Thats why si mbaya kila mmoja akaimba na kuburudisha kwa uwezo wake wa utungaji. Labda tu pale wanapotumia lugha chafu na matusi ndio inapokua mbaya... Otherwise mi naona si vibaya....
     
  9. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    fresh jumbe yuko tokyo japani. anasema muziki unaompa jina huko ni huu wa kwetu wa asilia ambao unapigwa na msondo ,sikinde nk. unapopiga muziki wa wenzako huonakani kama wewe bali ni kivuli tu, chukulia mfano wale tatu nane, jamaa walivuma saana, na walikuwa na mialiko karibu nchi nyingi tu, kwa kuwa WALIJITAMBUA hawa bado . itawachukua miaka kufikia waliko fika akina mbaraka mwinshehe na wengineo. bila kuumiza vichwa na kupiga muziki kwa kutumia ala wataishia ndani ya nchi hii hii , nawashauli wabadilike na wawe na malengo, waumize vichwa sio watemee muziki wa computer. kweli utapata hela lkn ukishuka ndo kimojaaaaaaaa.
     
  10. S

    Sugar-a Senior Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sio tu wasanii wa bongo flava,hata watangazaji wa vpindi vya redio wanaigana sana sauti mpaka inaboa yaani haswahaswa hawa wa vipindi vya mchana.
     
  11. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Kuna msanii mmoja wa Bongo Fleva nilimsikia akizungumza kwa kujivuna sana kwamba watu wengi walifikiri yeye ni mnigeria kwa jinsi alivyoimba na staili yote ya mziki wake imekaa kinigerianigeria. Mtanzania anaona raha kuitwa Mnigeria!
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hawa wasanii wanakera sana..
     
  13. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ndiyo ujinga wa hawa wasanii feki, yaani mtu anaona raha kufananishwa na watu wa nje. Imbeni muziki wetu wa nyumbani ya nini kuiga? Kumbukeni original ni original tu, nyie mnategemea muziki Wa computer matokeo yake mkififia mnasahaulika moja kwa moja.
     
  14. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kaka staili yako ya kuchangia mada huwa inanifanya nicheke wakati mwingine..
     
  15. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    HAKUNAGA kama Bongofleva. Teh teh teh teh
     
  16. Mfalme Daud

    Mfalme Daud Senior Member

    #16
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF, tusiishie tu kuwalaumu wanamuziki wetu kwa kuiga kila kitu ati kutoka kwa wenzetu. Mi narejea na naunga mkono mawazo ya Aristotle wa UGIRIKI aliyesema kwamba kazi zoooote za sanaa ni uigaji wa UBUNIFU. Uigaji huo ndio unayoifanya kazi ya sanaa ata iyo ya Bongofleva KUTUKUKA. Kila unachofanya hapa duniani ni mwigo wa ARISTOTLE. Nawasilisha. Endeleeni kuuponda huo mziki wenye mwigo toka ulaya wenzenu wana'make' money!!!!!
     
  17. N

    Nono ze utamu Member

    #17
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi hainishtui sna kwan walishaanza kuiga mavaz sembuse kubana pua,hip is the knowledge hop is the movent.
     
Loading...