Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa huko iringa balaa tupu shule nzima walimu wawili daah

Discussion in 'Jamii Photos' started by Toneradio, Aug 1, 2011.

  1. T

    Toneradio Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  2. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Du hivi Mbunge wa Ludewa ni nani vile? huo M koa hakuna hata wabungeau hata wa upinzani (msigwa, lukuvi, makinda) mm bado siamini ni Tz hii
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Hicho kibanda cha mbavu za mbwa hakina hadhi hata ya kuitwa choo wachilia mbali darasa. Pamoja na misaada mingi toka nchi za wafadhili na ongezeko kubwa la makusayo ya kodi ya mapato bado shule nyingi nchini ziko katika hali ya kukatisha tamaa.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    wabunge waongezewe pesa wapewe laki 5... kumbe tz haadi vijijini watoto wanakula good time hivi? aaa wabunge waongezewe mshiko aisee wale bata tu kwa kwenda mbele.kama vipi hata tuandamane wapewe haki yao hawa wabunge wetu
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    usisahau kuna migodi ya madini ilipunguziwa kodi .. kitu kama sikosei.. hiyo nyumba ya mwalimu utalalaje na mke wako hapo ndani? hivi huyo mwalimu analipwa mshahara kweli? ataluwa halipwi aisee ....haiwezekani ..na vyeti vyake vya ualimu kaviweka humo humo ndani kwenye kibanda chake . mmm nina maswali mengi ambayo hayana majibu . lol!!
     
  6. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni moja tu, nenda mikoa mingine kama Singida kwa Chiligati, nenda Tabora, Shy, Dodoma! shule ziko hoi bin taabani utadhani haziko kwenye majimbo ya uchaguzi. Hali ni mbaya mno, hao wanafunzi wanafaulishwa kisiasa, wanapangiwa shule za kata, wanakutana na walimu watatu Form 1 hadi Form 4, anatoka bila bila hata ualimu wa chekechea hawezi kusomea!! Harafu watu wanapiga kelele "Tumejenga shule nyingi, kiwango cha kufaulu kimeongezeka kwa 11.58%" Its bullshit!!
     
  7. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmh!!Hivi hiyo ndio elimu bora kwa kila Mtanzania?Na baada ya miaka miwili,mwl mmoja atastaafu.Hivyo itakuwa wanafunzi 200 kwa mwl 1.
     
  8. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ndo hayo madarasa na nyumba za walimu wanazojisifia kuwa wamejenga? Aisee mpaka huruma jamani tubadilikeeeeeeee
     
  9. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wananchi wa Ludewa amkeni,watoto wenu wanateseka na wabunge mnao.Hao wabunge wenu wana fanya nini bungeni?Au wanawaza kulea mizigo yao ya dhambi(vitambi) na kusomesha watoto wa sainti nanihiii?
     
  10. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo ndiyo elimu bora kwa kila mtoto?Au bora elimu?Hivi wakaguzi huwa wanatembelea shule hiyo?
     
  11. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Magamba style
     
  12. Sugar wa Ukweli

    Sugar wa Ukweli JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 373
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [h=3]WALIMU WAWILI PEKEE WAFUNDISHA SHULE NZIMA PEKE YAO HUKO IRINGA[/h]


    [​IMG]Nyumba ya mwalimu wa shule ya msingi Mchuchuma Ludewa
    [​IMG]
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    huyu mwalimu hata yeye elimu yake haijamsaidia? labda kama sio mzaliwa wa hapo ila lazima atakuwa ni mzaliwa wa hapo kwani hakuna mtu kutoka mkoa mwingine let say kilimanjaro utampa nyumba kama hiyo eti ni nyumba ya shule akakuelewa .. ataishia kukupinga ngumi na kuondoka zake ....
    ok huyo mwalimu ni mzaliwa wa hapo.. na inawezekana hana elimu yoyote na kamaliza darasa la saba au UPE..
    ok .. anashindwa kupiga matofali na kuyachoma na kujenga nyumba nzuri ya matofali? udongo bure.. kuni bure .. nguvu kazi hizo hapo zipo anaweza hata kuchukua wanafunzi kwa kuwaomba wamsaidie then mchana anawapikia chakula safi kabisa .. anashindwa huyu? JK aje amjengee nyumba itakuwa ni lini? mbunge wake aache kutetea posho aje amwamshe kujenga nyumba?....ningekutana naye ningemhoji maswali mengi tu... hana aibu kupigwa picha kwenye nyumba kama hiyo?.....siitetei serikali ila na yeye pia simtetei .. huyo ni mzaliwa wa hapo hapo...au hii jamii ukijenga nyumba nzuri unalogwa hadi kufa?? kuna siri nyingi hapo hatuwezi kujua ... this is more than ujima...
    kudos!!
     
  14. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    FYI: Ludewa kuna shule za msingi 102 wilaya nzima. Na hakuna shule inayoitwa s/m nchunchuma. Pls, Francis.
     
  15. jambotemuv

    jambotemuv Senior Member

    #15
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Yawezekana hilo ni jiko nyumbani kwa mwalimu na anakotizama ndo nyumba ya kulala ilipo. Shule ina sakafu ya matofali ya kuchoma haitakosa nyumba ya tofali kwa mwalimu!
     
  16. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hata mimi naona kuna changa la macho. Hapa tusilete ushabiki hata kidogo mambo mengine tutumie akili hiyo nyumba si ya mwalimu hata kidogo. Tuache kukurupuka hapa
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    usiongee kwa kuhisi .. hatuendi hivyo...wangetuwekea madarasa ya shule ya msingi rutihinda au muungano then waje kutuonyesha hiyo eti ndio nyumba ya mwalimu wote tusingekubali.. angalia madarasa na nyumba ya mwalimu havina uwiano?
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwalimu kavaa nguo zote oversize
     
Loading...