Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sarafu yetu vs ukuaji wa uchumi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kaluu, Oct 28, 2011.

  1. k

    kaluu Member

    #1
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kweli kwa jinsi sarafu yetu inavyo poromoka dhidi ya dolar inashabiana na yanayosemwa kuwa uchumi wetu unakuwa kwa kasi?wenye euelewa juu ya hili naomba ufafanuzi
     
  2. S

    STIDE JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hivi dora ni kiasi gani cha shilingi kwa sasa, maana kila siku kuna mabadiliko!!
     
  3. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 927
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    1820 wakati huu!
     
  4. S

    STIDE JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu kunijuza, ila duh!! Kwa staili hii bila mabadiliko HATUFIKI!!
    Ukiona sh. Inashuka ujue ufisadi unaongezeka!!
     
  5. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    haijafika huko !! Ni 1783.20 now!!
     
  6. B

    Bumela Senior Member

    #6
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    HEbu jamani wanauchumi niambieni hili lina maana gani kwa uchumi wetu maana mi na shindwa kuelewa.

    Je effects zake kwa sisi walala hoi ni zipi?

    Na ni nani wa kulaumiwa Raisi, waziri wa fedha,au wote na kama yupo mwingine naomba msaada wenu.
     
  7. k

    king11 JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thamani ya fedha ina mahusiano na ukuaji wa uchumi lakini sio kigezo pekee cha kupima ukuaji wa uchumi, fedha inaweza kushuka dhamani lakini uchumi usiwe umedondoka ,
     
  8. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,802
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    leo ni 1800 lasimi pale empress kama unaangalia basi
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mfano ni japan...lakini hata wao yen imeanza kupanda thamani dhidi ya dola
     
  10. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    So as we speak, how many US$ are equal to 1 Japanese Yen?
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Leo dola kwa bei ya BOT ilikuwa 1690. Kwanini commercial banks na beureal de change wanauza 1850? Do we need something like Ewura or Tcra to regulate them?
     
  12. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Exchange rates za BoT ni indicative rates lakini sokoni hali ndiyo hiyo. Fedha imeshuka thamani huwezi kuamini kwa mwendo huu hadi Oktoba 30 lazima itafika 1950 kama siyo 2000. Madhara yake ni makubwa mno kwa walala hoi kwa vile bidhaa na huduma zote lazima zipande bei huku kipato kikibaki pale pale kwa mfano anayepata mshahara wa TZS 200,000/= ataendelea kupata mshahara huo huo huku nauli ya basi kutoka Musoma hadi Dar ikiwa imepanda kutoka TZS 50,000/= hadi 80,000/= sasa angalia looser hapa si mwenye gari bali ni yule msafiri anayetumia huduma. Anayeagiza gari la USD 2000 sasa atalazimika kulipa TZS 3,700,000/= (Kwa rate ya 1850) badala ya TZS 3,200,000/= (Kwa rate ya 1600), kwa mifano hii miwili yatosha kuonesha maumivu ya sarafu yetu kushuka thamani yake dhidi ya Dola na sarafu za mataifa mengine.

    Wakati umefika viongozi wasio na tija kama Bw. Mkullo na Bw. Ndullu waachie ngazi kama EL alivyofanya kwa maslahi ya walio wengi.
     
Loading...