Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sanamu ya bismini yashambuliwa!!!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jogi, Mar 19, 2012.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,656
    Trophy Points: 280
    Watu wasiojulikana wameishambulia sanamu mashuhuri kabisa katikati ya jiji la da-si-lamu. shambulizi hilo ambalo lengo lake halijafahamika limesababisha kuvunjika kwa singe ya bunduki ya kinyago kile kikakamavu!!!!!!! wakijadili jambo hili, baadhi ya wananchi maeneo ya posta wamelaumu kutokuwepo usalama wa kutosha maeneo husika nyakati za usiku, na wengine wamekejeli eti yawezekana majambazi yalijichanganya kwa kudhani ni askari sniper akalenga kichwa bahati akaikwanyua singe!!!!! Hii ndiyo dar
     
  2. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Pale ni Maskani ya Kichaa Mmoja hivi... ama kweli kila kitu kinawezeka hapa Daslam.
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,656
    Trophy Points: 280
    Huyo mchizi wanamuangalia tu, mpaka asababishe madhara ndo waanze kukimbizana.
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    bongo hii????
    Usikute kuwa wamedanganyana kuwa kunautajiri mle.....
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Watu wa chuma chakavu walitaka kuanza nayo hiyo bismini
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    nasikia pale ndipo kilometers za magari huanza zero kwenda popote
     
  7. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    mbn wengine wanasema mnara wa saa...?
     
  8. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi. Nilishuhudia hilo tukio ilikuwa ilikuwa ijumaa saa tisa mchana. Kichaa alipanda na kuninginia polisi aliye Kuwa. analinda bank akuja na akamweka chini ya ulinzi.
     
  9. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,656
    Trophy Points: 280
    Alininginia kwenye singe au aliningiaje
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Dah mji wa dili labda watu wameshatonywa lile ni sanamu la mjerumani,
    si mnajua mambo ya rupia na vitu vya dhamani vya mjerumani?
     
  11. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wazee wa chuma chakavu noma hahaha
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi lile sanamu maana yake huwa ni nini?
     
  13. rfjt

    rfjt Senior Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ingawa siungi mkono uharibifu huo, lakini huwa najiuliza maana ya kuwa na sanamu ile ya mkoloni mahali pale ambapo ndio centre ya jiji. Umaarufu wa sanamu ile umemeza ule wa mnara wa saa. Bado sijajua Bismin alikuwa nani hasa kwa historia ya Tanganyika au Dar es salaam.

    Sijajua pia kwanini spelling za neno Dar es salaam zisiwe kwa kiswahili kama Daresalam.

    Miaka 50 ya uhuru tumeendelea kukumbatia na kuenzi mabaki ya wakoloni!!!???

    Nipeni mwanga hapo nimetafakari kwa muda mrefu lakini sijapata majibu.
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hapana. Zero point ni "clock tower".
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Askari wa kiafrika aliyepigana upande wa wajerumani, hao ndio kina Kleist, na ndio ukoo uliopigana vita upande wa wajerumani na ndio ukoo wenye historia ndefu na ulioanzisha mapambano ya kudai Uhuru Tanganyika na ndio ulioanzisha vyama vya mwanzo vya siasa Tanganyika, walitokana na askari hao wa kijerumani.

    Iliandikwa kiswahili kwa maandishi ya kiarabu. hizo ndizo herufi orijino za lugha ya kiswahili.
     
  16. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,598
    Likes Received: 342
    Trophy Points: 180
    mkuu hata mm najiuliza huyu Bismini alikuwa nani??

     
  17. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Jamaa alipanda sanamu kisha akashikilia mkono wa sanamu na kujisogeza mpaka kwenye singe hapo akawa ana ninginia.
     
  18. rfjt

    rfjt Senior Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante kwa kutuelimisha.
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    One shot for all the Kavirondos,Tanzania Legion members and their families.

    One madman doesn't stop the legacy.

    bongo unit

    [​IMG]
     
  20. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #20
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    waliulize litawaambia aliyevunja!
     
Loading...