Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samwel Sitta: Tanzania iko tayari kupambana na aina yoyote ya uchokozi kutoka Malawi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Aug 2, 2012.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nimeshtushwa na tamko ambalo amelitoa muda huu bungeni kuwa Serikali ya Tanzania iko tayari kwa uchokozi wa aina yeyote kutoka Malawi na ametoa tamko hilo kama kaimu waziri Mkuu .

    Tamko hili kalitoa kwa niaba ya Serikali sasa hii ni hatari kama Kaimu waziri Mkuu anaweza kutangaza vita na hii ni kinyume na katiba yetu mwenye mamlaka hiyo ni Rais ambaye ni Amir Jeshi Mkuu.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hajatangaza vita hapo. Amesema iko tayari kupambana na uchokozi wa aina yeyote kutoka Malawi.
     
  3. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna nini kimetokea kwani mpaka atoe kauli hiyo??
     
  4. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Amiri Jeshi mkuu anawaza kuoa ramadhani ikiisha bora asaidiwe majukumu.
     
  5. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwani huko mipakani kuna nini kimetokea mpaka jamaa aseme hivyo?
     
  6. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Malawi wanataka Lake Nyasa ambalo wao wanaliita Lake Malawi liwe lao lote,, wanasema Watanzania wana maziwa mengi sana pamoja na bahari ya Hindi so its better tuwaachie Lake Nyasa/Malawi liwe lao 100%.. So they started exploration ya mafuta na gas mpaka wanakaribia kuingia Mbinga sasa..
     
  7. M

    MTK JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,855
    Likes Received: 1,573
    Trophy Points: 280
    Usimlishe maneno, yule bwana ana busara anajua mwenye mamlaka ya kutangaza vita ni amiri jeshi mkuu pekee; alichofanya ni kuwaweka sawa wanachi kwamba serikali iko macho kuhusu hali hiyo ili kuondoa dukuduku miongoni mwa wananchi.
    Tofautisha kauli ya Sitta na hii hapa:
    "Sasa tutampiga nduli iddi Amin;
    Nia ya kumpiga tunayo;
    Sababu ya kumpiga tunayo na
    Uwezo wa kumpiga tunao".

    J.K. Nyerere; October 1978.
     
  8. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    MKuu unatumia akili gani leo, ile ya kawaida au ile hasi?:baby:
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Wachukue tu sisi tumelala tupo bize na siasa na migomo bora wachukue ziwa lote!
     
  10. r

    ray jay JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    sasa hapo katangaza wapi vita?au na wewe unatumia ma...io kufikiri?
     
  11. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    kwa hilo hap wanachokoza ...ila in other word wacha wachimbe sisi mboyoyo nyingi hatuwezi hata kuchimba ila wasiingie kwetu nchi kavu
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi watu huwa hawa hawaelewi au wanaamua tu kupotosha?
     
  13. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Amesema kuwa " wananchi wa Mikoa ya Mbeya,Iringa na Ruvuma wasiwe na wasiwasi kwani Tanzania iko tayari kupambana na uchokozi wowote ule kutoka kwa Malawi"

    Hii ni kauli nzito ya kuashiria kuwa tayari kwa mapambano na Malawi ni kauli ya kutangaza Vita na ni kinyume na katiba angeweza kusema kuwa tuko macho na tunafuatilia kinachoendelea ila kusema tupo tayari kwa mapambano na uchokozi wowote ni vita hiyo......huku ni kutangaza na sio kwamba namlisha maneno./
     
  14. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kapata pa kutolea hatred yake dhidi ya Six leo
     
  15. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Atleast kavunja ukimya! kwani hizi habari tumekua tukizijadiri sisi wabunge wa jamii na serikali ilikua bado ipo kimya..Tulitegemea AMIRI JESHI MKUU jana agusie japo kwa nukta tu kua mipaka ya nchi yetu sio SALAMA lakini kimya mie nadhani tumpe hongera mh SITA kwa ujasiri wake kwani BETTER LATE THAN NEVER kama hawa MALAWI wakishapata hayo mafuta na ukizingatia makampuni ya uchimbaji ni ya UINGEREZA kwao maslahi kwanza na itakua ngumu eti hiyo km hiyo iamuliwe na UN, obvious UK ita side upande wa MALAWI kwani wana interest..Nini serikali inapaswa kufanya ni kuieleza MALAWI kua uchokozi km huo haukubaliki wa kusema ziwa lote ni lao, pia ni kuwaonya very strongly hao raia wa UK wenye makampuni kua NEVER CROSS TO OUR TERRITORIAL WATER na wakikiuka wakamatwe na washitakiwe kwa sheria za TZ that will sound better to them all kwani ata hao UK wanajua kua dispute area btn MALAWI -TANZANIA ni ktk ziwa sasa kwanini wafanye uchimbaji wa mafuta?
     
  16. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    nimeona aisee..........
     
  17. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hopeless, usiandike vitu usivyo na hakika navyo.....em soma upya upuuzi wako afu useme wapi amesema anatangaza vita?? unajua maana ya kutangaza vita?? au unalaumu tu wakati hujui ukweli wa mambo?? kama hamjui, muwe mnauliza kwanza.........leo ni nimeamini,"artifial education is no match to natural stupidity"..................
     
  18. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wachukue tu sisi kila kitu tunacho tunachezea wanao weza kutumia acha watumie tu
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    We waache... Sie tunawacheki tuuu.. Na hivi wanajeshi wetu hawaja practice vita siku nyingi..
     
  20. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo mmezoea kauli laini za jk.!
     
Loading...