Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samuel Sitta: Kura Zihesabiwe Mitaani

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ng'wanangwa, Nov 2, 2010.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Nimeskiza mahojiano ya kati ya watu wa radio one na Bwana Samuel Sitta.

    Analalama utaratibu wa NEC wa kutaka "matokeo yajumuishwe kwenye majengo imara ya serikali". Anasema ndo chanzo cha ucheleweshaji matokeo. Anatoa ushauri kuwa kura zihesabiwe kwa mtindo wa kuweka uzio wa makuti, kuzungusha kamba, na kuweka askari kadhaa. Kuweka meza katikati, kumwaga kura juu ya hiyo meza na kuanza kuhesabu.

    My take:
    Sitta anataka kuturudisha enzi za mwaka 47. Tulishatoka huko. Majengo yanavamiwa na nguvu ya umma, sembuse makuti??
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    mzee hapo alikuwa na point, tatizo kubwa linalotokea hapo ni siri inayofanyika ndani ya hizo nyumba imara za kuhesabia kura, hapo nipo kwenye ugonvi mkubwa na ndipo kwenye wizi wa kura,

    kama nchi yetu ingekuwwa inafanya mambo mengi kwa usawa na haki hilo la kuhesabia kura ndani wala lisingekuwa tatizo, Chaguzi nyingi za nyuma ilikuwa watu wanaenda kwenye mikutano na hawapigi kura sahihi, lakini sasa watu wameamka, jiulize kwa nini maeneo mengi CCM waliposhinda hakuna anaelalalmika na kwa nini pale kwenye upinzani wa kwel;i ndipo kwenye malalmiko?

    NEC hawako huru na watu hawana imani nao, na ili kutoa mzizi wa fitina kura zinapaswa kuhesabiwa hadharani kila mtu aone, kama kushindwa ama kushinda iwe hadharani
     
  3. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,437
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Nadhani anachotaka kusema ni kuwa hakuna uwazi wakati wa majumuisho na hiyo inaweza ikakaribisha wizi wa kura.
    Analenga kutetea vyama vya upinzani kwamba kura zao zinaibiwa .... nahasa analenga kura za urais!!
     
  4. Charles Mtekateka

    Charles Mtekateka Verified User

    #4
    Nov 2, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 277
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35


    Bravoooooo! inside of his option there is the TRUTH which he want us to know and ukiwa na akili ya kumsoma vizur utamwelewa!:smile-big::smile-big:
     
  5. sensa

    sensa JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katusaidia njia mbadala ya kuondokana na hili balaa la uchakachuaji.
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Labda tuanze na hili la tume huru.

    Lakini suala la kuhesabu kura 'ugani' tutakuwa tunasikia visa vya kuchomana visu na kukatana mapanga kila leo.

    Bado nina shaka kidogo.
     
  7. K

    Kituko JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    jana kura zimehesabiwa ndani na ofice za mafisadi zimechomwa moto pia, kwenye haki weka haki
     
  8. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2010
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo suruhisho ni Katiba mpya ambayo itaunda Tume huru ya Uchaguzi, Otherwise hakuna kitu.
     
  9. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Hana lolote. anataka kujipendekeza kwa upinzani wamchague tena kuwa spika
     
  10. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    HIZO STANDARDS ZILIWEKWA NA MAFIUSADI KATIKA JIMBO LAKE TU ILI WAPIGA KURA WAKE WASIJITOKEZE KUMPIGA KURA, NA HATIAMYE WAMWANGUSHE KISIASA. KATIKA MKOA WA DAR ES SALAAM JIMBO LA UBUNGO KUNA ENEO VITUO SABA VILIWEKWA KATIKA UWANJA WA WAZI HAUNA HATA FENCE WAKAWEKA MAHEMA MAWILI AU MATATU KWA VITUO VYOTE SABA, AND THE TERRRAIN WAS NOT GOOD.

    KURA ZIKAPIGA HAPO NA KUHESABIWA HAPO HAPO. HAPAKUWEPO VITI WALA KITU CHOCHOTE CHA ZIADA. ILIBIDI VITI VIAZIMWE BAA YA JIRNAI NDIPO SHUHULI IANZE.

    TUME YA UCHAGUZI KUPITIA KWA WASIMAMIZI WA UCHAGUZI AMBAO NI WAKURUGENZI WA HALAMASHAURI ZA WILAYA AMBAO NI WATEULE WA SERIKALI YA CCM HUPANGA VITUO VYA KUANDIKISHA WAPIGA KURA NA KUPIGA KURA KATIKA NAMNA YA KUHUJUMU WAPINZANI AU BAADHI YA WABUNGE WAA CCM WASIOTAKIWA KAMA SPIKA SITTA.

    MATHALANI MOJA YA MBINU ILIYOKUWA IMEPANGWA KWA NIA YA KUMUANGISHA MHE JOHN MNYIKA NI WA JIMBO LA UBUNGO NI KUPANGA KITUO KIMOJ TU CHA KUJIANDIKISHA NA KUPIGA KURA KWA KWA ENEO LENYE UREFU WA KILOMITA 10 KWA UPANA WA KILOMITA 10 NA LIKIWA LIMESHONANA MAKAZI YA WATU KWA VIWANJA VYA MITA 20x20; KUTOKANA NA WAINGI WA WAPIGA KURA WALIOJIANDIKISHA KATIKA KITUO HICHO KITUO HICHO KIKAGAWANYWA KUWA VITUO SABA VYA KUPIGA KURA VYOTE VIKIWA SEHEMU MOJA TU KATIKA MAHEMA MAWILI TU.

    HIVYO KUWALAZIMU WANANCHI KUTUMIA VYOMBO VYA USAFIRI KWA GHARAMA K.M DALADALA, TEKSI, PIKIPIKI NA HATA KUTEMBEA KWA MIGUU KWA KATI YA KILOMITA 5 HADI 10 KUJA KUJIANDIKISHA NA KUPIGA KURA.MATOEKO YAKE WASTANI WA WAPIGA KURA WALIKUWA NI KATI YA 140 NA 150 KATI YA WAPIGA KURA 500 KATIKA KILA KITUO KATIA YA HIVYO VITUO SABA VILIVYOWEKWA SEHEMU MOJA TUU.



    INSHALAAHA JOHN MNYIKI AMEIBUKA KIDEDEA LICHA YA NJAMA ZA AINA HII.

    KWA MAONI YANGU SPIKA SITTA HANA MORAL AUTHORITY KUZUNGUMZIA MATENDO HAYA YA SERIKALI YA CCM KWA KUWA NI JUZI JUZI TU ALIKUWA AKIITETEA
    .
     
Loading...