Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sambusa Zapigwa Marufuku Somalia

Discussion in 'International Forum' started by issenye, Jul 29, 2011.

  1. i

    issenye JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 410
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #e1e1e1"]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"][​IMG]

    Kundi la wanamgambo la Al-Shabbab ambalo linatawala baadhi ya maeneo ya Somalia limetangaza kupiga marufuku kupika, kuuza au kula sambusa kwakuwa sambusa zimekaa kikristo zaidi.Kundi la Al-Shabbab ambalo linajulikana zaidi kwa sheria kali linazoziweka nchini Somalia likidai ni katika misingi ya dini ya Kiislamu, limekuja na sheria mpya kwa kupiga marufuku Sambusa.


    Sambusa ni miongoni mwa vitafunwa maarufu duniani vyenye umbile la pembe tatu, kukiwa na sambusa za aina mbalimbali, sambusa za nyama, mbogamboga na sambusa zenye kuwekwa mahanjumati mbalimbali ili ladha yake iwe nzuri.

    Umbile la pembe tatu la sambusa ndilo lililopelekea sambusa zipigwe marufuku nchini Somalia.

    Wanamgambo wa Al-Shabbab walipita mitaani wiki iliyopita wakiwa kwenye magari yenye spika na kutangaza kuwa kuanzia sasa sambusa zimepigwa marufuku nchini Somalia.

    Kundi la Al-Shabbab halikutoa sababu yoyote ya kuzipiga marufuku sambusa mbali ya kusema kuwa zimekaa kimaadili ya nchi za magharibi.

    Kutokana na marufuku hiyo adhabu kali itawakuta watu watakaokamatwa wakipika, kununua au kuuza au kula sambusa ndani ya maeneo yaliyo chini ya Al-Shabbab.

    Hata hivyo imeelezwa kuwa sababu ya kuzipiga marufuku sambusa ni umbile lake la pembe tatu ambalo limefananishwa na umbile la alama ya kikristo ya "Utatu Mtakatifu".

    Utatu mtakatifu kwenye Ukristo humaanisha Mungu Baba, Mungu Mwana, na Mungu Roho Mtakatifu.

    Kutokana na alama ya utatu mtakatifu kuwa kwenye umbo la pembe tatu Sambusa nazo kwakuwa zina umbile kama hilo zimepigwa marufuku kwa kuonekana zimekaa kikristo zaidi.
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nilisoma habari hii nikashangaa sana. kweli kisiki nikwae nipate sabau. Yaani ramadhan inakuja ndio wakataze watu kupika sambusa? basi wazifunge kama singora!
    demi-lune.jpg 0644a-250.jpg
     
  4. NGUZO

    NGUZO JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    jamaa wana msimamo sana! Nimewakubali Shabab
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kuna watu kwa uhongo humu JF! Ahahaha
     
  6. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280


    Kama sambusa za pembetatu zinawakwaza, waruhusu basi za pembenne !



    [​IMG]
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    What about the guns they use, are they islamic?
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,302
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kucheka kama leo
    wamenikumbusha taliban.walipowacharaza bakora wachezaji wa timu ya taifa ya football
    kwa kuvaa bukta
     
  9. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    very very primitive!
     
  11. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh hawa jamaa ni nuksi! Kweli wana msimamo baaaaaaaalaaaaa!!
     
  12. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mirungi ukichanganya na bange akili inakuwa inawaza maovu tu. Wakimaliza kuzipiga marufuku sambusa nyama watapiga marufuku magari kwani ni ya wamagharibi?
     
  13. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mimi huwa nashangaa msimamo kama huu wa kipumbavu huku ukiwa umejikita kwenye misingi ya kidini-hao viongozi wa dini waliosimamia hilo swala nao ni wa ajabu sana-maana wanashindwa kutadadavua vitu vidogo kama hivi-wakishaanza kulinganisha vitu kama sambusa-si watajikuta kila kitu wanakifananisha-thyen kutakuwa hakuna kitu kinachofaa
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    These people needs help
     
  15. Rashdind

    Rashdind Senior Member

    #15
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    for sure.
     
  16. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naona umefika muda muafaka wa Afrika nzima 'KUWAPIGA MARUFUKU AL-SHABAAB' na kuchukua hatua za dhati kusaidia serikali ya mpito Somalia kuwaondoa hawa jamaa ambao wanaona afadhali watu wafe kwa kutoruhusu misaada ya chakula kuwafikia.
     
  17. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    It is just pathetic piety
     
  18. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Afadhali wangepiga marufuku vitumbua may be ningeelewa
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hivi hizo bunduki wanazo beba nazo ni islam au?
     
  20. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #20
    Jul 30, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,529
    Likes Received: 2,493
    Trophy Points: 280
    Propaganda tu hizi
     
Loading...