Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samaki wenye sumu ya mionzi ya nyuklia waingia Dar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ureni, Jul 24, 2011.

  1. u

    ureni JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Jamani nimesoma gazeti la Nipashe Jumapili, linasema kuna kontena 5 zenye uzito wa tani 25 kila moja,habari hizo zinasema samaki hao wametokea mji wa Fukushima ambao mji huo maji yake ndiyo yameathirika na mionzi baada ya vinu kulipuka.

    Samaki hao walikataliwa Japan baada ya serikali ya Japan kubaini wamevuliwa kwenye maji ya mionzi, ndio ikaletwa Dar, imebainika makontena hayo yameshatolewa na TFDA, wizara ya afya na idara ya uvuvi walitoa vibali.

    Kwa hiyo wana JF tujiandae wakati wowote tunakula sumu, tujiandae kupata saratani...


     
  2. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hii balaa tena gani hiii??
     
  3. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo itabidi tujihadhari na kitoweo cha samaki wa maji chumvi mahotelini.
     
  4. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Maaayo..!! Nahamia South Sudan! Nji hii sasa kila kitu ni dili tu.
     
  5. u

    ureni JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nakuambia watatuua manake makontena yameshatoka na kuingia mjini,mie nimekula samaki juzi tu nguvu zimeniishia sijui zitakua ndio hizo?
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Hii inatisha sana.
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Maisha bora kwa kila Mtanzania.

    Hii wizara ya afya si iko chini ya CUF? Safi sana.
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Daaaaa,,TFDA wamesemajeeeee???????jaman,,,,,,,wataalam wetu wa sasa ni sawa na mangungo wa msowero
     
  9. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na bado vitaingia hadi vinyesi na tutalishwa tu nchi yetu imeoza.
     
  10. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ee Mungu tunusuru na balaa hili.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ebu kuweni serious jamani,usikute tfda wamewekwa sawa mbona yule mama anaonekana muadilifu sana
     
  12. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwanini wameletwa kwetu? au tuna ukame wa samaki?
     
  13. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi Tanzania inahitaji samaki wa kuagiza kutoka nje? Kwa upumbavu huu ndo tunategemea kukuza vipi uchumi wetu ilihali tunashindwa kulinda soko la bidhaa za ndani? Kweli samaki wetu hawatoshelezi mahitaji ya watanzania? Kama ndo hivyo ina maana zile nchi zisizo na maziwa wala bahari zenyewe zinaishije?
     
  14. u

    ureni JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    BBC wametangaza mda sio mrefu kuwa baadhi ya samaki wamezuiliwa kwenye maghala ya huyo mfanyabiashara na TFDA wamekiri kuwa inamionzi,wanaomba ushirikiano wenu wananchi,wanasema wao hawakujua kwa sababu mfanyabiashara huyo alikuja na document zote za kuonyesha usalama wa hao samaki.kazi kwelikweli
     
  15. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Samaki hao wa kuagizwa kwa ajili kuuzwa kwenye Supermarkets na kwenye Hotels mbalimbali kubwa hapa nchini... KAZI NI KWAKO!!! Nina wasiwasi kuwa wakizuiwa na TFDA wanaweza kupenyezwa hadi soko Ferry na kuuzwa kwa walaji wa kawaida... TUMEKWISHA!!! Nadhani serikali ya Japan ilimpa tenda ya kuwa-dump huyu supplier aliyezileta... kilichotokea ni tamaa ya Supplier pamoja na muagizaji... Naomba Muagizaji achukuliwe HATUA KALI!!! Serikali ya CCM mmeshindwa kila kitu hata hili la kumchukulia hatua muagizaji...??? SHAME ON YOU!!!
     
  16. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman mtatumaliza, wahusika wote wawajibishwe hata kama mkuu yuko nje ya nchi.
     
  17. lodikasaji

    lodikasaji Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hivi ile intelijensia siku hizi haipo eenh?
     
  18. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Na viongozi wetu wasivyokuwa makini hakiyamungu twafaaa weeee, nafwaaa agweee, iweeee wagambire sitopu.
     
  19. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Hizo zigawiwe bure kwenye majeshi, shule, vyuo na hospitali.
     
  20. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna kipindi nilisikiaga samaki vibua wengi wanatoka china!huwa jamaa wanawavua wengi kama Chambo,then ndio wanaletwa huku kuuzwa!tokea siku hiyo mimi na vibua marufuku!sasa hii tena ya samaki wa mionzi ndio imeniacha hoi!nimesikiliza BBC jamaa wanasema kuna baadhi ya hao samaki tayari wapo sokoni,eti wanachi watoe ushirikiano!mm nilitegemea hata angesema ni aina gani ya hao samaki ili mtu awe makini nao!na sio kusema watoe ushirikiano wakati hata hawajui ni aina gani ya samaki!

    Huyo aliyempa kibali cha kuingiza samaki kutoka Japan ilihali akijua kuna mionz ndio anatakiwa ashikishwe adabu!manake hapo kuna kitu kidogo kilitembea!
     
Loading...