Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samaki wa Magufuli kuoza?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msongoru, May 14, 2009.

  1. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2009
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na Tumsifu Sanga

    LICHA ya mahakama kuruhusu uuzaji wa samaki waliokuwa wamevuliwa kwa njia haramu zoezi hilo linaonekana kukwama kutokana na kukosekana kibali kutoka kwa Mkurugenzi wa Uvuvi chini.

    Akizungumza na mwananchi ofosini kwake jana jijini Dar es salaam Mkurugenzi wa kampuni ya Yono Action Mart, Yono Kevela alisema tayari mahakama imeshatoa idhini ya kuuza samaki hao lakini bado hawajapata kibali kutoka kwa mkurugenzi ambaye ndiye atakapanga bei ya kuuza.

    “Mnada wa kwanza tulishindwa kuuza kutokana na malalamiko kutoka kwa wateja wakitaka tuwapunguzie hali ambayo ilisababisha kuvunjika kwa mnada na kusitisha zoezi zima la kuwauza wale samaki,”alisema

    Ombi la wateja limesikilzwa na bei itapungua ndio maana nimekuambia siwezi kukuambia tunategemea kupata shilingi ngapi kwani hatutegemei kupata kiasi cha sh. 2 bilioni kama tulivyotegemea hapo awali.

    Alisema kuwa kama kibali kitatoka mapema wmwishoni mwa wiki hii wanaweza kuanza kuwauza samaki hao wanasadikiwa kuwa tani mia mbili.

    Yono alisema ili kuiondolea serikali hasara ya mamilioni inayolipa kwa ajili ya kuhifadhi samaki hao, ingependeza kama tungempata mteja wa jumla naye akawauza kwa wateja wadogo wadogo.

    Aliongeza kuwa wateja wanaohitaji samaki ni wengi isipokuwa tatizo lilikuwa katika bei ya kuuza ndio iliyokwamisha zoezi zima la mnada kuendelea.
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,561
    Likes Received: 2,064
    Trophy Points: 280
    Wawape wafungwa wajinome.....maana wanataka wapate faida mara 15 wakati hawaja invest
     
Loading...