Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samaki Ukishamvua majini..............?????

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sumba-Wanga, Jan 4, 2012.

  1. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jana ilikuwa siku ya kwanza ya kazi baada ya mwaka mpya. Kama kawaida wakati wa tea time and hata lunch, colleague hawaachi kulete story za hapa na pale. Basi likaja swala moja ambalo lilileta ubishi na mzozo mkubwa, wanaume wakivuta kwao na wanawake nao wakisema lao. Kuna dada mmoja mwenye ndoa alilalamika kwamba wanaume wengi wanadhani kwamba jukumu lao ni kuoa mwanamke na kumweka ndani, na baada ya hapo ni kuhudumia family kwa mahitaji ya kula, na mavazi., FULL STOP. jukumu jingine la unyumba (ambalo wakina dada walidai kuwa ndio linalowatoa kwa wazazi wao kwenye vitanda na chakula kama kwa waume zao), linasaharika na kupewa umuhimu mdogo. Badala yake, wanaume wengi wanakuwa busy na vimada na mahawara, wanaacha kzai za ndani. Sasa kwa kuwa wanawake nao wanana mahitaji yao ya unyumba, na mume hapatikani, basi ndipo wanapoangukia mikononi mwa serengeti boys/mahawara.

    Kwa kweli hadi mwisho hakukuwa na jibu la kueleweka: wanaume wanadia kwamba samaki ukishamvua kutoka majini hukuna haja tena ya kumpa chakula, na wanawake wanasema hawakufuata chakula na vitanda kwa maana hata walipotoka vipo. Wana JF, mnalionaje hilo?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hili haliwezi eleweka asilani
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mhhh hapa tuwasubiri akina dada wanasemaje maana ukisema wewe mwanaume utaambiwa unavutia kwako
     
  4. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Hapana, ni bora kupata mawazo ya both sides; je wanaume wanakubalina na hili, wengi wanaona kuwa jukumu linakwisha pale wanapomweka mwali ndani?
     
  5. huzayma

    huzayma Senior Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mie hii ndo kwanza nisikie, mana kule kwetu ukiolewa tu hilo ni jambo la kwanza unaloambiwa, kama mume alikuwa akila, akisafishiwa nyumba hata na ndugu zake na akitandikiwa kitanda, kilichomfanya aje kukuoa hapa ni kushughulika yale ya kitandani kisha hayo mengine yanafata baadae, sasa hao wanaume wa kuoa kwa ajili ya kukulisha ndo nawasikia hapa, ndoa ni kupigwa nao mengine yanafatia , kama mwanaume hakupi vitu hakuna cha kukuweka hapo na hiyo sio ndoa ni ndoano.:embarassed2:
     
  6. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa nini halieleweki Mkuu?
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kwangu mimi yote yanatakiw ana yana nafasi yake
    Kuhakikisha kuwa mkeo anapata huduma zote za kifamilia na kindoa maana ndoa haikamiliki bila yale mambo na huwezi kusema ni ndoa kama hakuna yale mambo
    So timiza jukumu kama mwanaume na kama mume na then njoo kwenye familia timiza wajibu kama baba
    Unaona tofauti yake
    Kwenye familia timiza kama baba wa familia na kwenye ndoa timiza kama mume wa mwanamke
     
  8. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
     
  9. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mimi nina hakika kama hili lingefanyika, basi wanandoa wengi sana wangepunguza kuwa na sleep less nights.
    Hata idadi ya vimada/mahawara kwa pande zote mbili ingepungua.

    Wakina dada wengi wanadai kuwa waume zao ndio wanaowasababishia kutoka nje: kwa kusahau wajibu wao wa unyumba!
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    tatizo letu wanaume tunaoa na then tukishawafikisha wake zetu nyumbani tunaona ndo tumemaliza kila kitu
    Kumbe yapo majukumu ambayo yanatakiwa kutekelezwa na kila upande kuhakikisha kuwa ndoa inadumu
    Kuwa na mke si kumpa tuu chakula na nguo na matumizi yake
    Ni zaidi ya hayo na zaidi ni ile haki yake ya kuwa mke wako
    Timiza jukumu lako kama mume na sio mwanaume ndani ya nyumba
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Majukumu ya mwanaume/mwanamke kwenye familia yanajulikana vizuri hizo zilizobaki ni sababu zisizo na miguu wa kichwa
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
     
  13. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nitatoka kwa wazazi wangu na kuambatana na mme wangu kwa 7bu:kupeana raha ya tendo la ndoa kihalali na mtu tunayependana na kuanzisha na kujenga familia yetu kwa ushirikiano na mme wangu.km itashindikana kutimiziana hayo kwa namna zote bac nitafungasha mabegi maana hapo hata upendo hautakuwepo tena,hayo ya vimada na serenget boy ni kujiendekeza tu ila mkitimiziana hayana nafac.
     
  14. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135


    Yaani, I wish wanaume wenye tabia kama hii wangesikia na kutekeleza haya. Kwa kiasi kikubwa, migogoro ya ndoa ingepungua sana.
    Ndio maana kuna baadhi ya watu watu walikuwa wanadai kwamba WANAUME HAWAPEWI DARASA HASA WAJIBU WAO KWENYE NDOA KABLA YA KUOA.... JAMII INA ASSUME KWAMBA WANAJUA KILA KITU...
     
  15. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Umejuaje TF?

    Ukweli ni kwamba kila mtu kwenye ndoa ana majukumu yake...Watu wakubaliane na wayatimize....

    Suala la unyumba ndiyo nguzo ya ndoa...kama haupo au unatolewa kwa kusua sua kama mishahara ya watumishi wa umma basi ndoa inakuwa ikielekea ICU na baadaye kule mortuary!!

    Hilo la samaki...ni kweli na linahusu pande zote mbili...Ukikaa na mtu muda mrefu una-saturate...Ni jukumu la wanandoa ku-revive mahusiano yao kwa mbinu zozote zile...

    Wale wanaojikuta wameanguka na kucheat...basi wawe responsible na wafuate ma ushauri ya wataalamu ikiwemo ile dossier maarufu ya The Boss!!
     
  16. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sasa ni kwa nini hayatekelezwi? kwa nini kuna migogoro?
     
  17. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    :ranger:
     
  18. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Mmh, nadhani ni rahisi sana kusema kwamba utafunga mabag na kuondoka. Ingakuwa ulaya na America, ningekuelewa kirahisi sana. Ndoa nyingi sana hazina furaha na bado watu wamekaa pamoja. Kama tutafanya sensa ya ndoa zenye furaha hapa JF, na watu wakakubali kusema ukweli wao, we will be shocked.

    Sometime kwenye ndoa, watu wanaishi pamoja kwa mambo mengi zaidi ya kupeana raha.
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dark City:
    Nimekupata, na nina amini kama kuna watu wamejisahau kidogo, basi watarudi kwenye mstari!
    Hiyo dossier ya the Boss ni ipi hiyo? Tukumbushe tafadhari
     
  20. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asha Di: fungua mdomo:biggrin:
     
Loading...