Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samaki nilomla ni wa kichina nini??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Magulumangu, Dec 24, 2010.

  1. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wale waloishi au kukaa maeneo ya Dodoma mnajua samaki wa kule jinsi walivyona shombo, wale wa kanda yetu ya ziwa Victoria mnajua Sato na Chengu zinavyochengua, kwa wale wa Pwani mnajua pweza mtabiri alivyokamata, na kule kwetu kilimanjaro na kwingineko mwajua walivyo samaki wenu, swali sasa, Leo nimekula samaki asie na shombo nikajiuliza huyu samaki wa wapi jamani? Hata kidogo hana shombo, hata ingekuwa shombo ya ng,ombe ningeelewa lakini hana hata kidogo, je umeshawahi kula samaki asie na shombo hata kidogo? Nijuzeni wakulu au wangu wa kichina nini?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,184
    Likes Received: 16,175
    Trophy Points: 280
    Pole samaki pole....wanavokufanya hawakutendei haki hata kidogo
     
  3. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nishakula, nilipokuwa nakula hakuwa na shombo nilipomaliza kula alikuwa na shombo
     
  4. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dah, hii ni PhD ya tafsida.

    ni kweli mkuu, shombo la samaki lina raha yake. linaonyesha kuwa kitu ni natural, ni pure, yaani bado kuchakachuliwa. haya mapafyumu, ma udi na sijui madeodorant ndiyo yanayomaliza shombo! samaki bila shombo si samaki asilani. hata wa kichina shurti awe na shombo. kama huyo uliyemla hakuwa na shombo, basi hujala samaki mkwe wangu!
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mapishi tu!
     
  6. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mapishi gani hayo ya kumalza shomo lote? basi hayao mapishi hata mie siyataki, yamepitiliza! raha ya samaki shombo bwana.
     
  7. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Neno tafsda!!hadi raha kiswahili lugha ya kujivunia!!
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,184
    Likes Received: 16,175
    Trophy Points: 280
    Samaki bila kashombo si samaki. Atakuwa hajakamilika!
     
  9. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Nenda kwetu tanga hautastaajabu kwani hata mbilimbi hutoa shombo!!
     
  10. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145

    Ni mapishi tu.
    Kuna namna nyingi za kumwandaa samaki ila labda umezoe michemsho ya samaki, ha ha ha!

    Kwa mfano samaki wa kuchemshwa na kutengeneza supu ana shombo zaidi, kuliko aliyechomwa kwenye mafuta bila spices kisha akaungwa na kutengeneza stew (kiingereza cha Tz wanaita Rosti).

    Pia hiyo rosti inaweza kuwa na ladha tofauti kama wakati wa kumchoma kwenye mafuta, spices kama ginger (tangawizi) na cardamom (iriki) zilitumika. Huo ni mfano tu kwa kufuata mapishi ya kibongo, Sasa ukichanganya na mapishi ya kihindi, Kiitaliano, Kijapani, kichina, kiarabu, kipersia, au latin america, utashangaa unakula samaki mtamu tu lakini shombo hakuna kabisa.
     
  11. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nanren tuko pamoja kweli?
     
  12. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Ni samaki huyu huyu tunaemfahamu au kuna samaki mwingine nyuma ya huyu?
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Kelewa uzuri kabisaa.Kila kabila lina jinsi yake ya kuandaa samaki jamani! Ila bila shombo kiduchu sijui kama utajua kama ni samaki,beef au kitimoto.Manake hata shobo (aroma) ya kolekole tofauti na prawns!
     
  14. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inategemea na Samaki mwenyewe, siyo kila samaki ana shombo.
     
  15. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hata mimi naona Nanren yeye anaongelea 'samaki' wa majini wakati thread imetumia neno samaki kama kiwakilishi (tafsida) kupunguza makali ya mnakasha (mjadala)
     
  16. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Jamani hili ni jukwaa la mapenzi na mahusiano, kwa hakika mtoa thread hamaanishi biological fish, nadhani hapa samaki inasimama badala ya DEMU. Ni tafsida ya hali ya juu sana. Nilipokuwa mdogo nilikuwepo(bila ruhusa, kipindi nipo darsa la tano, achana na kizazi hiki enzi hizo hatukujua mambo mapema) kwenye kikao kimoja cha usuluhishi wa ndoa, "Mume akilalamika Mke hataki kutandika Kitanda, hataki nivute sigara", nilitoka nikiwa nimeelewa tofauti kumbe watu walikuwa wanashuluhisha mke kumbania mme tendo la ndoa, nilikuja jua baadaye sana.
     
  17. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mh,,,,,,, jamani???????:yuck::yuck::yuck:
     
  18. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    raha ya samaki angalau kawepo kashombo kwa mbali wangugu.......... hata kama angekuwa wa kichina, sombo muhimu............. otherwise kwangu ni big nooo.................
     
  19. M

    Mwera JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na utamu wa samaki ukimla sharti umgeuze, wala upande 1 ukisha wambirua wamla na upande wapili,basi hapoo rrrraaahaaaa,hata shombo au vumba hulisikii unakula mpk miba.
     
  20. RR

    RR JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    chapa nalo jr, umeenda offtopic!
    now back to topic...ukienda kutembea ufukweni mwa bahari unapata upepo mwanana wenye harufu ya bahari, na ndo raha ya kutembea ufukweni!
    kama hamna harufu itakua swiming puli na sio bahari.
     
Loading...