Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samahani... watoto hawa wameniliza.. sasa najiuliza..

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 14, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280


    Je tutawaachia taifa tulilonalo hivi? Je tunataka wakue katika mfumo huu huu ambao wengine umechukua maisha yao; je wanajua wanaimbia "Tanzania" kama wazo.. ? Nimeshindwa kujizuia.. lakini I think I needed it..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    pole sana mkuu,
    unaweza kuniwekea picha yao niwaone maana sioni kitu mkuu
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Sep 14, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Halafu wakirudi darasani wanakaa chini kwenye mavumbi huku gavana wa benki kuu akitanua kwenye jumba lake lenye bwawa la kuogelea na viyoyoyozi na makorokoro mengine yaliyoagizwa toka majuu...
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kweli mkuu, laiti wangelijua hiyo Tanzania ilisha porwa na sio yetu wote. Hata binti yangu huniimbia wimbo huu kwa madaha makubwa lakini hajafikia uwezo wa kumueleza anielewe kwamba hii Tanzania ilishaporwa na inahitaji kukombolewa ili irudi kwenye hadhi yake kama wimbo huu ulivyo maanisha. Saa ya ukombozi ni sasa.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mwanakijiji,

    Tanzania ya JINSI HIYO (wanavyoimba)naweza nikasema kwa sasa kuwa ni 'MYTH"!....imeshakufa.

    Namshukuru Mungu kwamba angalau niliiona Tanzania ya wakati huo, iliyokuwa imejaa uzalendo na hisia nyingi za upenzi wa nchi wa bila kulazimishwa!

    Nakumbuka wimbo huu uliimbwa siku mwili wa Mwalimu ukiwa unaagwa pale uwanja wa Taifa kwenye kibanda, kweli watu wengi sana walitokwa na machozi, nadhani walikuwa wakipata maono kwamba huo ndio mwisho wa mshikamano wa kitaifa, na mwanzo wa ubinafsi!

    Mungu Ibariki Tanzania!

     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi Tanzania lazima iwe ni za wazo ambalo tunataka iwe; Nadhani watu wengi wanasahau kuwa Tanzania ni nchi iliyoanzishwa tofauti sana na nchi nyingine zakiafrika.. ndio zao pekee la juhudi za Waafrika wenyewe kuwa nchi.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Tatizo lako wewe unaleta Umarekani kwenye mambo ya bongo.....nakumbuka kule YA ulielezeaga vizuri sana jinsi Marekani ilivyo "wazo" hadi watu wakakuuliza kama tayari umeshapata kile kitabu cha bluu....lol
     
  8. M

    Mwanitu JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 264
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    Hata mimi chozi limenilengalenga.Malaika hawa hawajui lolote.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 552
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Itapendeza siku moja ukajumuika nao ukalia mbele yao!!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. S

    Safre JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 233
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tujipange kabla haijafika pabaya zaidi makuu
     
  11. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    watoto hawa ni mashahidi wa jinsi wazazi wao wanavyoteseka majumbani kupata chakula na mavazi yao, kwa wavulana wengi wanaandaliwa kuwa makjambazi kwa mfumo mbovu usiokuwa na usawa unaoendelea sasa hivi, na kwa wasichana wanandaliwa kufanya biashara chafu kutokana na ugumu wa maisha ampapo kwa Tanzania mwenye nacho leo ndo atadumu kuwa nacho na wazazi masikini hawana cha kuwalisisha watoto wao wapendwa.

    Tanzania Nchi yangu usikate tamaa, mabadiliko ni sasa.
     
  12. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mwanakijiji... Umalia kweli au ni fiksi zako?

    Halafu hii shule haina wanafunzi wakubwa? maana naona wote ni wadogo tu, like std 1.

    Anyway... That is Tanzania... katika mikono ya wasaliti
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Tujipange vipi!
     
  14. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Gwaride...:confused2:
     
  15. n

    nmaduhu Member

    #15
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nilitamani niwaone hao watoto nami nilie, hebu tuwekee picha hiyo, au ile ya watoto wa shule ya msingi wakiimba wimbo wa Taifa
    wakiwa wamechafuka na miguuni hawana viatu.....
     
  16. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    Bado tunaweza tukawaachia mwanzo mzuri hawa watoto wetu kama tu tutaamka na kushikamana katika kutetea maslahi yao .
    Tukiungana pamoja twaweza weka msingi ambao wao watauendeleza na maneno ya huo wimbo yakawa yanatoka moyoni kil mara watakapokuwa wanauimba.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kinacho uma zaidi hao watoto wengine wana njaa hawajala chochote asubuhi wkt wanatoka majumbani kibaya zaidi wengine hata kuoga hawajaoga kutokana na bajeti ya maji kuwa kali wanajipaka tu umande usoni na miguuni imetoka. Alafu kuna watu wanataka watuaminishe kuwa sasa hivi umaskini umetoweka na watu wanakula milo 3 kwa siku.
     
  18. m

    mzeewadriver Member

    #18
    Sep 14, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    awali nilikuwa na nina mwawazo kwamba klila kinachoandikwa JF ni keki kumbe ba pumba nazo zimo. Hata kama ni uhuru wa mawazo, mawazo mengine ni bora kuyafungia kwenye kabati.Sasa watoto wa shuke ya kuchafuta inatoa picha gani?
     
  19. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Plzz Mzee MKJJ kama unaweza kuweka kwa format nyingine nitashukuru ili na mimi niweze kulia?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,546
    Trophy Points: 280
    Kama na wewe umo kwenye line ya uchafu huwezi kuelewa kuelewa ujumbe alioleta MKJJ na mwenye shibe hamjui mwenye njaa akiona mtu anapiga miayo hufikiri kashiba sana hayo ndiyo mawazo yako yanavyotaka kutuambia.
     
Loading...