Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Salma: Ushindi wa Kikwete 2010 haukuwa na dosari

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Dingswayo, May 30, 2011.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,971
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Mke wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Salma Kikwete, amesema ushindi wa Kikwete katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana hauna dosari kama baadhi ya vyama vya siasa vinavyotangaza.

    Alitoa kauli hiyo mwishoni mwa wiki alipokuwa akizungumza na wanachama wa Jumuiya hiyo Mkoa wa Dodoma kwa nia ya kuwashukuru kwa kazi kubwa waliyoifanya wakati wa kampeni ya Uchaguzi Mkuu mwaka jana.


    Mama Salma alisema baadhi ya vyama vimekuwa vikitawanya maneno ya uwongo na kuulazimisha ulimwengu uamini kuwa walishinda katika uchaguzi mwaka jana.


    "Wanataka waiambie dunia kuwa wao ndio walioshinda, hivi walioshinda wana asilimia 20,"alihoji Mama Salma huku akishangiliwa na wanawake waliofurika kwenye ukumbi huo.

    Alisema watu wanaoeneza uongo huo wanashangaza kwa kuwa tofauti ya kura kati ya CCM na vyama vingine ilikuwa kubwa sana.

    Alibainisha kuwa uongo unaoenezwa na wapinzani umekuwa ukiwachochea wananchi kukichukia CCM wakati ukweli ni kuwa CCM ndiyo iliyoshinda uchaguzi huo.


    Alisema wengi wanaoshiriki katika uzushi huo ni watoto wao kwani wamebebwa na wao migongoni lakini sasa wanawazunguka kuwachafua.

    "Wasione simba kalowa wakafikiri ni paka akitoa makucha yake watakiona" alisema.


    Aliitaka Jumuiya ya Wanawake Tanzania (UWT), kutokuwa wanyonge kukemea mambo yanayofanywa na baadhi ya vyama vya siasa dhidi ya Chama cha Mapinduzi(CCM).

    Alisema UWT ni moja kati ya Jumiya ya CCM hivyo ina haki ya kulaani kauli zinazotolewa na Vyama hivyo.

    "Msiitegemee serikali peke yake kukemea haya hata nyie mnanafasi kubwa kwani serikali ni kila mtu,"alisema


    Alieleza kuwa siasa za chuki zinazoendeshwa na baadhi ya vyama vya siasa hapa nchini dhidi ya CCM ni tabia ambayo haipaswi kuachwa bila kukemewa.

    Alifafanua kuwa CCM haiwezi kupoteza muda kulumbana bali itatumia muda huo kujadili mikakati yake iliyojiwekea katika mkutano mkuu uliofanyika mwaka jana.

    Aidha, alisema ili jumuiya hiyo iweze kuendelea kuwa imara inahitaji kuwa na damu mpya ambayo ni vijana wasomi.

    Alisema nia si kuwaoondoa wanachama ambao ni wakongwe bali ni kuweka mchanganyiko ambao utawezesha kuwepo na kasi mpya.


    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    She's talking the obvious! Sikuweza kuwaza angeongea tofauti, wakati mwingine huyu mama akae kimya....Tutajua anabusara
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,186
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Fr.kutarajia busara itoke kwa huyu mama ni sawa kumtaka ng'ombe dume atoe maziwa
     
  4. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    we ulitegeme angesema wamechakachua, kwani yeye ni mwehu? Lakini cha msingi ni bora asingeliongelea hiyo issue, wenyewe wangeongelea habari zao za viduku tu.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    "UWT ni moja kati ya Jumiya ya CCM hivyo ina haki ya kulaani kauli zinazotolewa na Vyama hivyo."

    "Msiitegemee serikali peke yake kukemea haya hata nyie mnanafasi kubwa kwani serikali ni kila mtu,"

    Naona hapa mama kajicontradict sana. Kama chama hakipotezi muda basi madhumuni ya hii hotuba ilikua nini? Kama chama hakilumbani anaomba UWT ijibu nini? Serikali ya CCM ina haja gani tena ya kukemea?Ingekua busara angeiga tabia za first lady wengine na kuto kujihusisha na busara bali kukazania zaidi kazi za jamii. Maana naona mama anazidi kuwa mwanasiasa na yeye kadri siku zinavyo kwenda.
     
  6. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,971
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Hii ni contradiction. Kama kweli wananchi wengi walimpigia kura Kikwete, itakuwaje leo maneno hayo ya uongo wa Chadema yawafanye wapenzi wa CCM waliompigia kura Kikwete kukichukia chama chao?
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,728
    Likes Received: 4,581
    Trophy Points: 280
    Hapo mimi ndio nachoka kabisa.
     
  8. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Salma ni nani? Alikua msimamizi wa uchaguzi? Ama hizo kura za ushindi alipiga mwenyewe!
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Sawa mama,mdomo mali yako.
     
  10. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    DUH! Hapo kwenye bold panatia mashaka. Huyu mama vipi huyu, yaani hajui hata serikali ni nini?? Serikali hajawahi na hatawahi kuwa kila mtu. Wanamwandalia hotuba naomba wamhimize awe anasoma alichoandikiwa tu vinginevyo atakuwa anaamwaga upupu unaomdhalilisha
     
  11. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    UWT nadhani inapaswa kubadilishwa abbreviatons zake kama ilivo kwa bendera ya ccm (alama ya jembe na nyundo). kama wanamaanisha umoja wa wanawake wa ccm tanzania where does uwt comes/stands. naamini wanawake wote tz ya leo c wana ccm neither do they support it.
     
  12. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Elimu yake jamani mwacheni tu na hakutegemea kuukwaa ufalme ila atajua moto wakati umeish ufalme huo na CCM ni chama cha Upinzani .Waache tu hawa
     
  13. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Huyu mama lazima kura yake iliharibika
     
  14. Mabel

    Mabel JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,003
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huyu mama anaongea asichokijua, na pia anakijua bali asema vile kwa kuwa Kikwete na yeye ni mtu mmoja katika nafsi mbili.
    Aache Longolongo.

    Mme wake katumia helkopta za Barrick kwenye kampeni na sasa analipa fadhila kwa wawekezaji wetu hawa kwa kutuulia ndugu zetu.
     
  15. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
  17. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapa ndo tunapopata wasiwasi, na ndipo uwezo wake finyu wa kufikiri unapojionesha wazi.... Ni bora angekaa kimya tu kuliko kuudhihirishia umma jinsi alivyo mbumbumbu!! Itawezekana vipi mtu ambaye alimchagua kwa kura yake leo aje kumchukia kwa kuambiwa tu, haiingii akilini kabisa!!
     
  18. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,186
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Like husband, like wife. Mungu anajua kuwakutanisha watu, amempa JK mke wa kufanana naye.
     
  19. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani kuna kitu tofauti angeweza kusema?

    :smow:
     
  20. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mama gani asiye na huruma. Mimi najua wanawake ni watu wenye mioyo ya huruma naturally, sasa huyu asiyejua matatizo ya watz katoka wapi, nawashangaa hao waliokuwa wakimsikiliza na kumpigia makofi. Ndi hao wakipewa doti ya khanga wanapoteza network
     
Loading...