Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Salim, Warioba na Butiku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiroroma, Oct 5, 2009.

  1. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Waheshimiwa hawa wameyasema yote,lakini mbona hawasemi nini kifanyike?Na tuanzie wapi?...........Ni dhahira uongozi ulioko madarakani umeshindwa na kwa makosa hayo hayo viongozi hawa watarudi madarakani 2010!!!Sasa Salimu,Warioba, na Butiku mnaishia kuzungumza tuu kama mmeyaona mapungufu yote??Nadhani kuna haja ya kufikiria a loud zaidi juu ya hoja za wazee wetu hawa,Na kufanya mabadiliko kwani hapo paka keshafungwa kengele sasa kazi ni kuwatoa ndani ya madaraka kwa njia aidha halali au zisizo halali alimradi kuwe na mabadiliko chanya.
     
    Last edited: Oct 6, 2009
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,201
    Likes Received: 4,741
    Trophy Points: 280
    Yaleyale ya mvinyo wa zamani katika viriba vipya.
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wao wamewaonyesheni uchafu ulipo; nyie hamna akili ya kujua cha kufanya.????!!!!
     
  4. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2009
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    SALIM,WARIOBA na BUTIKU.......muongeze na Raza..!
     
  5. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Good ,we need solution and not problems only.
    mdau wa Lusungo Ipinda Kyela
     
  6. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Yebo Yebo hawa hawa ndo walioko kwenye mfumo wa uongozi Tanzania,Hawa hawa ni wajumbe wa NEC,CC nk Si unajua jinsi ya kuchaguana katika kile chama chetu Tawala???Sasa kama wao wameonyesha ridhaa waonyeshe pia njia ya kupita kwa kizazi kipya kuleta mabadiliko.Uongo si kazi wakati wa vyama vya upinzani kutawala kwa Tanzania bado ni ndoto.Lakini ndani ya Chama hiki tawala tunaweza kupata mbadala.Sasa ndo nimewauliza hawa wakongwe wa siasa za Tanzania ,What is the way forward ??
     
  7. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    tatiso ni kuwa hawa wote na wengine kama wapambanaji dhidi ya ufisadi wanajua kila kitu kinachoendelea ndani ya serikali yao walikuwa wanashindwa pa kuanzia ila sasa wamepata upenyo...........wanaongea tu hawasemi nin i kifanyike kwa kuwa wanaogopa mkong'oto wa akina makamba maana watawaambia chama kimewalea hivyo wataendelea kulalamika chinichini tu kama watoto......
     
  8. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kwamba wasababisha uchafu, waweka uchafu na wazoa uchafu ni wale wale. Mmoja anaropoka, mwingine anasahihisha mropoko wa mwenzie lakini kimsingi ni wale wale, na lao ni lile lile moja. We kumbuka hata wale wa kupisha upanuzi wa uwanja wa ndege wanaambiwa watalipwa kwa sheria ya zamani, wakati hawa wa Ubungo maziwa waliambiwa hawawezi kulipwa kwa sheria ya zamani kwa vile bei ya mfuko wa simenti ya zamani ni tofauti na ya sasa.......VIJIMAMBO TUUUU.
     
    Last edited: Oct 5, 2009
  9. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #9
    Oct 5, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hili jambo tusilifanye ngoma ya mdundiko jamani,Kuna jambo la msingi sana ndani ya matamshi ya hawa waungwana!!!Angalieni jambo gani lifanyike kunusuru Taifa mikononi mwA MTU ALIYEKATA TAMAA!!!!
     
  10. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Siyo mzaa bwana mzee, tatizo matamshi kama haya yameshatolewa sana, lakini muda mfupi baada ya matamshi tunarudi pale pale. We kumbuka enzi za ARI MPYA, NGUVU MPYA NA KASI MPYA, hadi leo tupo wapi??? Ajira milioni moja, hadi leo kuna mwenye takwimu zimeshatoka ngapi...????? Maisha bora kwa kila mtanzania yapo wapi..????? Mwingi naye anakuja na mashangingi, lakini tutarudi pale pale, hao hao watoa matamshi wengine wamo kwenye meremeta and others. Yaani imefika mahala haaminiki mtu, ni bola liende.
     
  11. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    Kuna hadithi fulani huko Uganda ambayo inasema hivi: "Ukimfukuza mwizi kwa mayowe ya huyo huyo mwizi jamani anakimbilia juu kwenu majirani mkamate jamani ......." kama mwizi huyo ana akili atageuza njia badala ya kuelekea juu ataelekea upande mwingine maana tayari juu kuna watu wanamsubiri kumkamata na kumsulubu. Wanachofanya kina Butiku, Warioba na Salum ni kutoa angalizo kwa watawala wetu. Kama wana akili sawa sawa watajua kwamba wanachokifanya kimegundulika na hivyo kugeuza mwenendo (change direction) wao. Bila hivyo wataendelea na mbio zao kuelekea "juu" na hapo ndipo watapambana na wananchi wenye mawe na virungu. Mwenye masikio na asikie!!
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hawana la kutwambia hao mafisadi wako katika boti moja hawawezi kuruhusu kuwadondosha baharini

    acha boti liendelee kupelekwa na upepo

    zanzibar ooh zanzibar
     
  13. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Finding solutions is the hardest part.People would rather go the easy route na ndio kinachofanyika siku zote.Ukiangalia mijadala mingi hapa ni kuibua tu matatizo ambayo kila mtu anayajua.Mara xyz ni mafisadi mara jiji ni chafu, mara watanzania ni wavivu kufikiri, mara wanawake wako vile. Baada ya kujua matatizo inabidi tupige hatua nyingine mbele kuleta suluhisho.
    Kwenye mada za mahusiano mara nyingi ndiko wachangiaji wameweza kutoa majibu na suluhisho kwa vile ni mambo yanayowatokea kwenye maisha ya kila siku na hivyo ni rahisi watu kutoa ushuhuda wa ni vipi waliondokana na kero au tatizo fulani kwenye uhusiano.Kwenye siasa bahati mbaya si rahisi kutoa uzoefu huu maana utatuzi wa mambo haya unahitaji wenye dhamana kujitoa muhanga na kutoa alternatives.Hili ni gumu ukizingatia siyo mtu mmoja bali ni mifumo, taratibu, sheria, sera nk.Ila kwa kutumia ballot box huenda baadhi ya hatua muhimu zingewezekana.Kwenye ballot nako kuna ishu zake.Ni vipi mwananchi anaweza kuchagua viongozi bora na si bora viongozi? Elimu ya uraia inahitajika.Elimu hii nayo inatolewa na nani na ki vipi? Tumejionea wenyewe sakata la waraka wa Maaskofu na jinsi wenye kuona watapoteza maslahi walivyoupiga vita kwa kuleta hoja za kugawa wananchi.KAZI IPO!
     
  14. K

    Kleptomaniacs Member

    #14
    Oct 5, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safari hii tutayasikia mengi, lakini mijadala ya namna hii ni afya njema katika ujenzi wa demokrasia hapa kwetu, hivyo busara za wazee hawa katika kipindi hiki ni muhimu!
     
  15. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    These are old men with experienced brain,they know what are doing. Retired PM is quite different to resigned PM.You can not solve the problem you don't know.They are showing those problems to our blind leaders in order for loyal citizen to act on it after they(leader) has failed.
    Lets chose leader who are not arrogant to their people because of being in power for so long.
     
  16. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeyapitia mawazo mbali mbali katika thread hii nimepatwa na hisia kuwa wananchi wanahitaji mabadiliko tena ya dhati kabisa.Japo ni dhahiri kuwa watawala wetu wamepoteza uelekeo hawana matumaini ya kurudisha heshima zao mbele za umma wa watanzania KWA JINSI YA KUENDELEA KUWALAGHAI KWA MANENO,VITENGE,KHANGA,KOFIA na TSHIRT.Jambo la kusikitisha sana ni jinsi wananchi wanavyowaonea huruma na kuwarudisha TENA madarakani ILI hali wakijua hawataleta mabadiliko yoyote yale.Hakika wa kuonewa huruma ni umma wa watanzania wasioelewa tabu wanazopata kwa gharama ya kuwa na viongozi wachovu madarakani. Wanaingia gharama kubwa kufidia ufisadi wa wateule hawa wachache wenye uchu wa mali na rasilimali za nchi hii!!Sasa ni nini hatima ya haya yote?Kama wananchi wamesema basi wamechoshwa.Suluhu moja ni kuitisha kura za maoni kabla ya kuingia uchaguzi mkuu.Nini kifanyike kufikia kuitisha kura za maoni?Wananchi kwa nafasi zao,wawe makazini, majumbani,wafanyabiashara na popote walipo watanzania tuhamasishane kwa nia ya kubadili mwelekeo wa umangi meza wa chama tawala na wale wote walio madarakani!!Ni dhahiri uongozi wa nchi hii utaendelea kubakia mikononi mwa CCM kwa miongo mitatu ijayo Hili halina ubishi kabisa!!Ili tusonge mbele bila kujali itikadi za vyama vyetu wote kwa pamoja tudai mabadiliko.Inawezekana tena inawezekana kabisa.Haya shime watanzania tuelewe uhitaji wetu sasa tusimame kutenda kwa kutekeleza yale yatakayotukwamua katika utumwa wa fikra tegemezi.
     
  17. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii nchi haikuhusu nini????????
     
Loading...