Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Salamu toka viwanja vya sabasaba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shy, Jul 5, 2009.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    SALAMU TOKA SABASABA
    Siku hii imefika tena ambapo kampuni mbali mbali , mashirika na watu
    mbali mbali hukusanyika sehemu moja kwa ajili ya kuonyesha biashara
    zao , kazi zao na bidhaa zingine mbali mbali kwa watu wa ndani na nje
    ya nchi ambao huja kutembelea maonyesho hayo

    Haya ndio maonyesho makubwa kabisa ya kibiashara katika Tanzania
    ambayo hukutanisha watu wengi zaidi , kampuni , mashirika na watoa
    huduma wengi zaidi kuliko maonyesho yote haya ni maonyesho ya
    sabasaba


    Mimi nimekuwa nikienda katika maonyesho haya huu ukiwa ni mwaka ya 7
    karibu zamani kidogo nilikuwa naenda kwa nia ya kuangalia tu na
    kufurahi au kununua vitu wakati huo bado nasoma katika shule za
    chini .


    Muda ulivyozidi kwenda nikajikuta naongia katika Fani ya
    ICT ,nikabadilisha mwenendo , sasa nikienda ni kuangalia vitu mbali
    mbali vinavyohusu mawasiliano na ICT kwa ujumla mwaka jana ilikuwa ni
    hivyo hata mwaka huu imekuwa ni hivyo hivyo .


    Nilitembelea maeneo mengi ya sabasaba kwa ujumla nimefadhaika kidogo
    kuona kwamba katika maonyesho haya bado kuna bidhaa nyingi sana toka
    nchi za watu ,kampuni nyingi zilizo katika maonyesho hayo pia ni za
    kigeni ukiacha mashirika machache , kwanini kwa miaka yote hii
    serikali pamoja na wadau wengine hawajafikiria kualika zaidi watu
    kutoka ndani ya kampuni zao kwa ajili ya kutangaza katika maonyesho
    haya makubwa zaidi nchini mwetu
    Nilishangaa nilipoona kampuni moja ya Kutoka nchi jirani
    inayotengeneza vitu vya kula kama biskuti na keki ,kuwa haina mpinzani
    katika maonyesho hayo kampuni hiyo labda ilizidiwa na kampuni ya Azam
    ambayo inatengeneza Juice na vyakula vya aina nyingine lakini kampuni
    kama Tabisco inayotengeneza biskuti kama hii haikufua dafu wala
    kuonekana ikingaa katika maonyesho haya .


    Nilipokuja katika masuala ya ICT na mawasiliano kwa Ujumla kuna
    Sehemu ya Kampuni kama Agumba computers , nilifika pale kuongea na
    Yule dada baada ya kuona katika moja ya vitu wanavyofundisha ni E-
    Security na Forensics Dada aliyekuwa hapo kuelezea watu wanaotembelea
    Sehemu yao hakuwa anajua chochote kuhusu hiyo ESECURITY NA FORENSICS ,
    kampuni kama Power Computers imenifurahisha haswa katika masuala ya
    CCTV mtu waliyemweka pale ni mtu anayeelewa vitu anavyofanya .


    Nilipita pia Katika Chumba cha COSOTA inayojihusisha na Hati Miliki ,
    hawa pia wameshindwa kuweka watu hata wanaojua sheria kidogo kuelezea
    wengine waliopenda kujua zaidi , badala yake wanakwambia ukitaka
    habari zaidi kupiga simu au kuandika Barua pepe .


    Pia nilitembelea kampuni za mawasiliano ya simu TTCL , Tigo , Zain na
    Voda kulikuwa na Tatizo kidogo kwenye Upande wa Zantel hata hivyo kwa
    huduma nyingi ambazo zinatolewa zantel pia zinatolewa katika kampuni
    hizi nyingine na kama nilivyosema watu waliowekwa hawawezi kujieleza
    pengine sio wafanyakazi wa kampuni hiyo ni part time ya Sabasaba tu .


    Kuna hili suala la Simu feki au zisizokuwa na Viwango kutoka nchi za
    Ngambo nimeona suala hili katika Mabanda ya TTCL , TIGO na VODA sasa
    inawezekana wanashare vyumba vyao na maduka ya kuuza simu ndio maana
    unakuta simu ziko ndani kwenye mabanda yao kama ndio hivyo ni vizuri
    waandike matangazo kabisa kwamba maduka hayo na simu zao hazihusiani
    kabisa na ZAIN au TIGO na Voda ni maduka binafsi .


    Kwenye banda la Kampuni mpya ya Mawasiliano SASATEL nayo nilipita ,
    hata hivyo huduma zake nyingi pia ni sawa na kampuni zingine , naona
    hajaweza kuleta ushindani kwa kweli na kuwa tofauti na kampuni zingine
    kwa kutupa huduma mpya na bora kabisa --- labda huko mbeleni wakati
    inasoma soko na kupata wateja wengi zaidi , mfano internet niliona yao
    katika computer zao mbili zilizowekwa kama mfano spidi yake ni ndogo
    kuliko wanavyotangaza katika Matangazo yao


    Ukiacha yote haya na mengine kilichonivutia kingine ni Banda La
    Taasisi ya Elimu Tanzania TEA , nilivutiwa sana na jinsi walivyoweza
    kuboresha vifaa na elimu kwa watu wenye ulemavu haswa wasioona ,
    nilishihudia mwenyewe mlemavu mmoja wa macho akitumia computer yake
    bila tatizo lolote , nikajaribu kumuuliza maswali machache ni mtu
    anayejua mengi
    Huyu mtu ambaye ni mlemavu akaniambia Taasisi ya Elimu pamoja na
    Shirika La Sight Savers wako katika mipango kabambe ya kuhakikisha
    wanapata walimu wa kutosha na wenye ujuzi ambayo wataweza kwenda
    kufundisha watu wenye ulemavu katika utumiaji wa vifaa vya ICT toka
    Shule ya msingi sekondari vyuoni mpaka Makazini


    Kampuni , Watu binafsi na mashirika mbali mbali yanayowekeza katika
    maonyesho ya SABASABA wajue maonyesho yale ni kiioo cha Nchi yetu
    katika masuala ya Biashara , sasa wanapoamua kuweka watu wasiojua kitu
    katika maduka yao , vibanda na mabanda yao ni hatari sana kwa kampuni
    zao , nchi yetu na pia kwa wale waliowekwa pale kuelezea wageni mbali
    mbali wanaotembelea maduka hayo .
    Ni hayo tu toka saba saba
     
  2. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hii pengine imeboa. Wadau Kimyaaaa!!!
     
  3. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Thanks, kwa maelezo ninepata picha kiasifurani.
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Noo wanaogopa mzimu......tuliambiwa kafariki..
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Actually it is rather informative, pray tell it is not copy-pasted.
     
  6. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Mizuke mkuu, whaaat
     
Loading...