Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Salamu hiizi zinakera

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JERUSALEMU, Oct 7, 2012.

  1. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,276
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Imekuwa ni jambo la kawaida siku hizi kuwasikia viongozi mbalimbali wakianza na salamu zenye vionjo vya kidini hata katika mikusanyiko isiyo ya kidini.

    Kikao ni cha kiserikali kabisa au mkusanyiko usio bagua dini mtu anaanza kwa kusalimia salamu ndefu mathalani;

    Asalamu aleyukum, bwana yesu asifiwe, Kristu n.k

    HIVI kama nchi hatuna salamu nyingine ambayo haigemei upande wowote?

    Je, kwa salamu hizo hatuoni tunawabagua wasio na dini, wabudha, marasta na wengineo?

    Tuchukue tahadhari tujenge taifa moja linalo kumbatia masilahi ya kila mtanzani hususan wakati tunasalimiana.

    Huu ni unyanyapaa wa kidini usio na faida yoyote.
     
  2. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Alafu hizi salamu huwa zinaonesha ni jinsi gani tulivyo wanafiki kujifanya tupo karibu na mungu wakati report zinaonyesha ni wachawi dunia nzima!

    Kimsingi hatuna salamu ya taifa nyingi ni zakitumwatumwa tu tena afadhali ile ya "Tumsifu yesu kristo" inaeleweka kuliko hizi zingine kama Asalaam Aleykum/Aleykuum Islaam hii sio lugha yetu ni ya kiarabu so ni yakitumwa kabisa, au Shaloom hii pia ni ya kitumwa maana hiki na kiyahudi.

    Shikamoo/Marahaba hii ndio mbaya sana maana yake ni "Nipo chini ya miguu yako"/"Umesalimu Amri" ni lugha ya kiarabu kunyanyasa watu weusi enzi hizo so nashauri tutafute salamu zetu maalumu.

    Japo uamsho wameumbwa ili wabishebishe wataona kama ni kumtusi mtume na salamu zao za kiarabu
     
  3. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ukipiga simu Tanesco kimara unapokelewa na nyimbo za dini, mara bahati bukuku, mara Rose Mhando, sasa wateja wote wa Tanesco ni wakristo? epukeni kuweka nyimbo za dini kwenye milio ya simu za kuhudumia wateja
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Napendekeza tuwe tunatumia salamu ifuatayo: Kidumu chama cha mapinduzi
     
  5. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,908
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Mkuu ukiona wanatoa salam hizo ujue kuna kitu wanataka kutoka kwa audience hiyo.. Na mara nyingi inakuwa kwenye kampeni za uchaguzi.. Wanafiki hawa na wengine mpaka wanapiga magoti.. Shame on them..!!
     
  6. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    maoni yako yamekaa kishabiki sana mkuu
     
  7. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    zidumu fikra za mwenyekiti....
     
  8. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,276
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    wewe kwisha habari yako. nani atakuitikia?? inatakiwa tuwe na salamu ya kitaifa kama say,VIVA TANZANIA etc
     
  9. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kuna siku nilikuwa kwenye mkutano na Benjamin Mkapa. Yeye alitusalimia "MAMBO?" Mimi naona ni bora salaam ya namna hii kuliko hayo ma asalama nini sijui na kristo kafanyaje. Ni unafiki tu.
     
  10. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
     
  11. thesym

    thesym JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 1,632
    Likes Received: 1,189
    Trophy Points: 280
    iv mbona nyie huwa wachokozi sana sasa hapo maswala ya mtume yanakujaje? heshimu imani za watu.huyo jamaa hapo c amezingumzia kwenye mikutano.ww kama hujui wenzako wanajua.
     
  12. T

    Tetra JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kumcha Mungu si kilemba Cheupe...
    Waache kujipendekeza kwa Muumba...
     
  13. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 667
    Trophy Points: 280
    zidumu na zitaendelea kudumu, kama kawa kama dawa teh teh!!!!!!
     
  14. Engineer2

    Engineer2 Senior Member

    #14
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tutumie hii ya miaka ile: Uhuru! Kazi ya tanu!
     
Loading...