Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata La Mgomo Wa Madaktari; Tafsiri Yangu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Feb 4, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,

    Mgomo wa madaktari wetu ni habari kubwa. Umeingia sasa kwenye wiki ya pili. Hata kama
    ungekuwa ni wa siku mbili, bado ungesababisha madhara makubwa kwa nchi. Kwamba
    sasa una zaidi ya siku kumi na nne ni balaa kubwa kwa nchi yetu.

    Tafsiri yangu;

    Uliopo ni mgogoro kati ya madaktari na Serikali. Na kwenye mgogoro kama huu, siku zote,
    wenye kuathirika zaidi ni wananchi walio wengi.

    Ni ukweli, kuwa karibu kila Mtanzania anayeamka asubuhi, ama ni mgonjwa au ana ndugu,
    jamaa au rafiki aliye mgonjwa.

    Hivyo basi, kuna mamilioni ya Watanzania wenye kutaabika kila siku na maradhi ya aina mbali mbali. Ni
    Watanzania wenye kutegemea sana huduma ya tiba inayotolewa na madaktari wetu. Na katika nchi
    zetu hizi, daktari ni rafiki muhimu sana wa mwananchi.

    Ni jambo baya sana, pale Serikali inapoingia kwenye mgogoro na madaktari. Inapoingia
    kwenye mgogoro na marafiki wa wananchi. Hakuna mahali popote duniani wananchi
    wakatokea kuwachukia madaktari.

    Hivyo basi, ni balaa pia pale Serikali inaposhindwa kumaliza tofauti zake na madaktari wa
    wananchi kwa njia ya mazungumzo na hata kufikia hatua ya madaktari kugoma.

    Katika nchi zetu hizi, mganga wa tiba aliyesomeshwa kwa fedha za walipa kodi na kwa miaka
    mingi anahitajika sana. Mganga wa tiba msaidizi anahitajika sana. Na hata kama angelikuwapo
    Msaidizi wa Mganga Msaidizi wa tiba , naye angehitajika sana. Vivyo hivyo kwa wakunga wakuu
    na wasaidizi, wauguzi wakuu na wasaidizi wao. Wote hao wanahitajika sana.

    Na katika nchi zetu hizi, Serikali hazipaswi kufikia hatua ya kuwatisha na hata kuwafukuza kazi
    madaktari. Hilo la mwisho lifanyike tu pale ambapo njia nyingine zote za kumaliza tofauti na
    kusuluhisha migogoro na madaktari zitakapokuwa zimeshindikana. Na kwanini ishindakane?

    Tufanye nini sasa?

    Taarifa kwamba Kamati ya kudumu ya Bunge inayohusika na masuala ya huduma za jamii
    imepanga kukutana na madaktari wetu ni hatua njema na ya busara. Maana, katika mgogoro
    huu taarifa zimekuwa zaidi za upande mmoja; upande wa Serikali. Ni wakati sasa pande zote
    mbili zikasikilizwa na Kamati hiyo ya Bunge. Ndio, ni wakati pia hata madaktari wetu wakapewa
    nafasi tuwasikie.

    Huu si wakati wa kufanya ’ propaganda’ za kisiasa kwenye masuala ya afya za wananchi.
    Na hata pale Waziri wa Afya alipokaririwa jana Bungeni akitamka kuwa hali ya huduma za
    mahospitalini zimerejea katika hali yake ya kawaida ni mfano wa ’ Propaganda’ za kisiasa
    ambazo Watanzania hatuzihitaji kwa sasa.

    Hivi ni hali gani hiyo iliyorejea kwenye kawaida yake
    kwenye hospitali zetu baada ya mgomo huu wa madaktari unaoendelea sasa? Kwamba askari
    wetu wa Jeshi la Wananchi wamelazimika kwenda kutibu wagonjwa Muhimbili hiyo haiwezi
    kuwa ni ’ Hali ya kawaida’. Kwamba madaktari wameripoti lakini hawaonekani mawodini hiyo
    haiwezi kuwa ’ hali ya kawaida’. Na kama ni kawaida, hivi ni nini tafsiri ya ’ kawaida’?

    Hapa kuna ukweli unaopaswa kusemwa, na si kitu kingine bali ni ukweli. Watanzania tunataka
    kujua; ni kwanini watendaji wa Wizara husika wameshindwa kulitatua suala la madaktari wetu
    na hata kutufikisha hapa tulipo?

    Yumkini, kulikuwa na hali ya kuyapuuzia madai ya madaktari
    katika hatua za awali. Yawezekana pia watendaji wa Wizara hawakuwa karibu na wawakilishi
    wa madaktari hao ili kutoa fursa ya kuongea na kutafuta ufumbuzi wa tatizo. Labda ndio maana
    tumefika mahali sasa mgogoro umekomaa na wahusika kuonyesha hali ya kutunishiana misuli.
    Kuna mahali kosa limefanyika. Ni wapi?

    Ndio hapa, kuwa hata kama Kamati ya Bunge itafaulu kusuluhisha mgogoro huu, bado
    Watanzania tutahitaji iundwe Tume huru itakayochunguza namna watendaji wa wizara husika
    walivyolishughulikia suala hili kwa upande wao.

    Tume hiyo itusaidie kuupata ukweli mzima ili kama taifa, tujifunze. Na wakati tume kama hiyo
    itakapokuwa ikifanya kazi yake, itakuwa ni busara, kwa watendaji wakuu wa wizara husika
    wajiweke pembeni kwa maana ya kujiuzulu ili kupisha uchunguzi huo.

    Kama Tume itabaini kuwa hakukuwa na mapungufu makubwa katika utendaji wao na hususan walivyolishughulikia suala
    hili la mgogoro na madaktari, basi, itajulikana hivyo, na wana nafasi ya kurudi tena kwenye
    nafasi za utendaji Serikalini. Inahusu umma kurudisha imani yake kwa Serikali yao. Ndio maana
    ya umuhimu wa wahusika kupisha pembeni kuruhusu uchunguzi ufanyike. Maana, haitakuwa
    busara kuliacha suala hili likapita kama yanavyopita mengine ilihali limegharimu maisha ya
    Watanzania.

    Na kubwa zaidi kwa sasa, ni kwa pande zote katika mgogoro huu kutambua; kuwa kwa sasa
    mvutano unaoendelea hautatoa mshindi, ni kwa vile, katika kilichotokea na kinachoendelea
    kufanyika sasa, sote, kama taifa, tumeshindwa.

    Huu ni wakati wa kutanguliza busara na hekima. Tufanye yote, lakini, njia mujarab ya kutanzua
    mgogoro huu uliopo sasa ni mazungumzo katika mazingira ya kuheshimiana, basi.

    Mungu Ibariki Tanzania, Mungu Ibariki Afrika.

    Maggid Mjengwa,

    Dar es Salaam,
    Jumamosi, Februari 4, 2012
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,082
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    Mimi hilo la bwana mponda kusema kuwa huduma za afya zimerudi katika hali ya kawaida kwenye hospitali za rufaa ndo limenishtua. Mimi nipo kcmc, mainterns wanaendelea na mgomo na tangu j4 madaktari wakazi(residents) nao walianza mgomo, hali ni mbaya sana kwa kweli. Juzi malasusa alikuja kuongea na madaktari but hawakumsikiliza. Madaktari bingwa wameelemewa sana na wanasema kama mpaka j3 hali itakuwa hivyo hivyo watashindwa kuendelea na kazi
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Yaani hawa viongozi wetu wanatufanya sisi hatuoni yanayoendelea mahospitalini, tutakuwa wajinga mpaka lini, Tanzania is gone with Mwalimu.
     
  4. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwalimu hayupo sisi tuliopo tuna nafasi gani ya kuibadili hii nchi?
     
Loading...