Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata la Lulu na Kifo cha Kanumba, what does the Law say?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Majamba Jr, Apr 7, 2012.

  1. M

    Majamba Jr Member

    #1
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi kuwa kifo cha Kanumba kimetokana na Kusukumwa na LuLu wakiwa wanagombana nyumbani kwa Kanumba. Wawili hawa walikuwa wapenzi. Katika ugomvi huo LuLu alimsukuma Kanumba na Kanumba alipiga kichwa chini jambo lililopelekea Kanumba Kupoteza Maisha. Now if proved that LuLu caused the death in relation to above story,what does the Law provide?
     
  2. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi sijasoma law nimesomea vitu vingine,lakini watu wa law pia nao waje watusaidie sheria inasemaje unapodate na msichana alie chini ya mika 18 hata kama hasomi shule au hata kama umemuokota ohio street
     
  3. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ni kifo ambacho hakijakusudiwa! Ila itachukua muda mrefu kuja kuthibitika. Lulu atasota sana mahabusu coz hii kesi ni ya mauaji.
     
  4. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama ni hivyo luku atakaa gerezan kwa mda kwa kusabisha kifo bila kukusudia then anaweza kufugwa ila siyo maisha au kuachiwa huru. Poleni sana ndugu na marafiki wa nanumba
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Manslaughter and not murder kama sikosei.
     
  6. M

    Majamba Jr Member

    #6
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Juzi J3 ktk Mkasi,LuLu amesema ndo she has attained 18yr.@Bornagain
     
  7. M

    Majamba Jr Member

    #7
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    manslaughter ni nini?@ChuaKachara
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kuua bila kukusudia hiyo
     
  9. y

    ymalago Member

    #9
    Apr 7, 2012
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo hakuna kesi ,ni kama mtu akiua anapofumania
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Katika sheria, ni kuua bila kukusudia. No intent to kill, adhabu yake ni laini kidogo sio kama murder ambayo ina-contain intent to kill- kuua kwa kukusudia ambayo adhabu yake ni kunyongwa mpaka kufa kwa sheria ya jinai hapa tanzania
     
  11. M

    Mbinga Member

    #11
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuua bila kukusudia maana yake ni nini? Naomba majibu waungwana.
     
  12. JS

    JS JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kuua kwa bahati mbaya au inategemea na tukio lenyewe lakini mtuhumiwa hakuwa anakusudia kumuua. kwa mfano lulu hakuwa amekusudia kuua hakuwa amefanya plans zozote za kutaka kumuua Kanumba na anaweza kujitetea kuwa amefanya hivyo out of self defence...hope umeelewa sasa
     
  13. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Asante sana mkuu mie nipo huku pande za wilaya mpya ya Mlele mkoa mpya wa Katavi. TV sie hata hizo wanazotaka kuhama za analojia sie hatujazipata sasa sijui sie tutakua tunahamia digitali au ndo tunaanza na mapindusi ya digitali kabisa.
     
  14. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Tusubiri magazeti ya udaku kesho ndo yatakuja na data za ukwee.
     
  15. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #15
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    magazeti ya udaku huandika udaku tu hayana ukweli
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2012
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    not less than seven yrs hapo..!kama ni man-slaughter.
     
  17. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Umeelewa lakini maelezo? Sio unakurupuka tu bila hata kusoma vizuri au ndo kutaka kuwa wa kwanza kucoment?
    Haya hebu niambie nani yupo under 18 hapo, Kanumba or Lulu? Wote hao ni above 18.
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    lulu anamiaka 18
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Nashauri subirini taarifa ya dakitari kuhusu chanzo cha kifo. Mpaka sasa hakuna uthibitisho kuwa Lulu alimsukuma, inawezekana kwenye purukushani hiyo, ni Kanumba mwenyewe ali bugi step akateleza na kuanguka bila kusukumwa na yoyote!.

    Hata kama ni kweli Lulu alimsukuma, chanzo cha kifo sio lazima kiwe kimetokana na kusukumwa!. Inawezekana Kanumba alikuwa na heart problem, pressure etc, hivyo alipokasirika pressure zikapanda, au akapata heart failure ndipo akaanguka!.

    Hata kama ni kweli alijigonga, subirini madaktari wathibitishe chanzo cha kifo ndipo tuendelee kujadili!.

    Najua msiba huu ni huzuni kubwa, lakini nawaombeni sana, lets not be judgemental kwa Lulu!.

    Mimi ni miongoni mwa waumini wakubwa wa the doctrine of "karma", kuwa there is nothing new under the sun, hakuna coincidence wala bahati mbaya, lolote ambalo limetokea, lilikuwa litokee tuu, yaani siku ya mpendwa wetu Kanumba ndio ilikuwa imefika, saa ilipotimia Mungu akamuita, hata asingesukumwa, angefia usingizini!.

    After all, there is life after life and life before life!, death ni change tuu ya life form from physical body to spiritual body!.

    Rip Kanumba.

    Pasco
     
  20. M

    Malebe Member

    #20
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu wa majeshi wa zamani nchini Uganda Major General James Kazini aliuawa na hawara wake kama alivyokufa kanumba.kulikua na ugomvi,alikua amelewa na bastola yake ilikutwa eneo la tukio.yule hawara akampiga na chuma kichwani jama akafa.mahakama ikaamua kwamba ilikua manslaughter na hawara kafungwa miaka saba.
     
Loading...