Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Jan 28, 2013.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2013
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,225
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 48
    Waziri wa Nishati na Madini Mhe. Profesa Sospeter Muhongo (Mb) akizungumza katika kipindi cha Nipashe cha Radio One Stereo, amesema anawaeleza Watanzania kuwa, uchumi wa Dunia wa sasa ni wa ushindaji, hivyo "sisi" Watanzania tumetaka tuifanye Bandari ya Mtwara kituo kikuu cha utafiti na uendeshaji wa shughuli zote za gesi. Kwa hivyo, wawekezaji waliotaka kuwekeza wakiondoka, bandari ya Mtwara kutokana na sababu zozote za kushindwa utulivu wa kufanya kazi zao, watahamishia shughuli zao bandari za Beira au Mombasa.

    Mwandishi: Tatizo la wakazi wa Mtwara ni lipi?

    Waziri: Mimi sielewi, inabidi wao waulizwe. Watu wa Mtwara kitu walicho nacho haki ni Korosho... Hizo korosho ni mali zao kabisa, mbona hizo korosho zinasafirishwa? Watanzania tuwaulize kwa nini korosho zao zinasafirishwa kutoka Mtwara.

    Mwandishi: Huoni vyema nyie Serikali mkakaa na wananchi kutoa elimu kuhusiana na suala la gesi?

    Waziri: Serikali na TPDC tumefanya vikao vingi sana na viongozi wa Mtwara na Lindi... wakiwemo Wabunge wao hadi wale wa Halmashauri wamepelekwa nje ya nchi kujifunza umuhimu unaotokana na hiyo gesi asilia.

    Isitoshe, wananchi wa Lindi na Mtwara wamepunguziwa bei ya umeme... Je, wanavyounganishiwa huo umeme kwa bei nafuu kuliko wananchi wengine, hawajiulizi? Pili, vijana wao tumewachukua wanakwenda kusoma VETA...

    Mwandishi: Upi ni wito wako kuhusiana na vurugu, migororo?

    Waziri: Kwanza naomba kuwaambia wananchi wa Mtwara, kuwa wasicheze ngoma wasiyoijua. Wasiimbe nyimbo wasizozijua wala hawajui wanaotunga tenzi za nyimbo hizo.

    Pili, Watanzania wote kwa miaka mingi tumepata matatizo ya umeme, suluhisho la umeme linapatikana sasa.

    Shukrani za dhati ziende kwa wavuti.com kwa kuyaweka hayo mahojiano kwenye maandishi. Unaweza kumskiliza Mh. Muhongo mwenywe hapa: audio:-Kauli ya Waziri wa Nishati na Madini & Taarifa za habari Januari 27, 2013 - wavuti.com
     
  2. P

    Pasco Platinum Member

    #2
    Jan 28, 2013
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 17,896
    Likes Received: 1,197
    Trophy Points: 113
    Mkuu EMT, hili la Muhongo, naomba ni reserve comments to avoid conflict of interest, mimi kupitia PPR ni mdau wa TPDC na Wizara kwenye publicity, saa hizi tunajiandaa mkutano wa Gesi na Mafuta, tarehe 4 Feb. Mgeni rasmi ni JK.
    Ila ... yaani, wee acha tuu!
    P.
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2013
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,699
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Ndio maana mvutano hauishi, kumbe waziri haelewi wanamtwara shida yao nini, inavyoonekana na wanamtwara hawamwalewi waziri, kazi ipo.
    Hivi vikao vya posho tangu lini vikapeleka feedbacks kwa wananchi, wananchi hakuna wanalolijua sio tu kuhusu gesi hata hivyo vikao kama vilifanyika.
    waziri hizi ndio kejeli wasizozitaka wana mtwara, Muhongo ni kati ya mawaziri niliyokuwa nikifikiri wana uwezo wa kufikiri kumbe naye bure tu, ulitaka walime korosho na wazile huko huko mtwara. Waziri hawana korosho tu, wana gesi pia, kaeni chini muwasikilize acheni kuwakejeli.
     
  4. A

    AbasMzeEgyptian JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2013
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 273
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 43


    Lakini AL HABIB PASCO wewe si unatumia nick name au ?
     
  5. A

    AbasMzeEgyptian JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2013
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 273
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 43
  6. Filipo Lubua

    Filipo Lubua Verified User

    #6
    Jan 28, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 18
    Hii ndo Tanzania, kauli ya profesa haina tofauti na kauli itakayotolewa na mtu wa darasa la saba! Ni jambo la ajabu sana kuona Waziri mzima, tena Profesa na Mhadhiri wa Chuo Kikuu, anafananisha usafirishaji wa Korosho na usafirishaji wa gesi. Waziri Muhongo anataka kutuambia kuwa usafirishaji wa hiyo gesi uko sawa na namna korosho inavyosafirishwa kutoka Mtwara? Ama kweli dunia ina mambo! Yangu macho, ngoja tuone wanapotupeleka!
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2013
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,846
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 38
    goodness gracious....... Huyu jamaa anaweza kusema haya kweli??

    Imbechili
     
  8. m

    mahoza JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2013
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 757
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 18
    mkuu Abas hapa tunachosubiri ni mkuu Pasco atuelimishe hatuhitaji nick name wala nini.mkuu Pasvo tunasubiri utupe taarifa zaidi maana huyo muhongo( a. k.a) muongo haelewi anachozungumza. kila la heri.
     
  9. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2013
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,454
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ashakuwa Mateka wa mafisadi
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2013
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Kwa miaka nane mfululizo nchi kama haina Rais!!
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jan 28, 2013
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,625
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 113
    Na sisi wengine hatuelewi kwanini bado wako madarakani...
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2013
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,846
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 38
    We may never find out why....
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2013
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,846
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 38
    kama hajui sasa si akae kimya??

    anavyobwabwaja ndio anazidi kuharibu
     
  14. K

    Kalitike Senior Member

    #14
    Jan 28, 2013
    Joined: Jan 3, 2013
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jk akiwaanamuachiachia huyu waziri aongeeongee ataharibu kabisa, yaani nje ya hayo ma jeolojia yake huwezi amini kama jamaa ni profesa inaonekana haelewi isues kabisa.
     
  15. R

    Ruppy karenston JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2013
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 414
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri nae haelewi teh teh teh! Wonders shall never end.
     
  16. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2013
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 993
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    Maccm yamezoea ubabae na propaganda hata kwenye issue nyeti kwa kujiaminisha kuwa watz wote tu mazombi kama pasco, ritz, chama na Rejao!
     
  17. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2013
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Hizi ndizo kauli ambazo hazitakiwi kabisa katika kutatua mgogoro hata wa ndoa tu. Ni dhahiri kwa kauli kama hii huwezi hata kidogo kupata muafaka. Ni kwa nini viongozi wetu wanjisahau sana? hivi ni lazima useme hayo, hakuna maneno ya kitaalam na weledi ya kuelezea watu wakaelewa ni lazima utumie vitisho? viongozi wetu naona bado wanaishi katika enzi nyingine kabisa. Mbona wanasafiri kila siku hawajifunzi kwa wenzao?
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2013
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 44,193
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 113
    Hana tofauti na Mulugo. Anaongea kwa kiwango kinachokatisha tamaa kabisa hana hata uwezo wa kupanga hoja na huyu ndiye tuliyeambiwa kwamba ni kichwa. Anaendelea kutoa kauli zilizojaa vitisho. Serikali bandia, Rais bandia na mawaziri bandia.
     
  19. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2013
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,685
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    walijenga nyumba za mabati ila bado za ghorofa saba!
     
  20. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #20
    Jan 28, 2013
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,685
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ogopa profesa aliyezaliwia nyumba ya nyasi! ndio maana kauli zao zimekaa kinyasinyasi tuu!
     
Loading...
Similar Threads - Sakata gesi Mtwara Forum Date
Sakata la gesi Mtwara: Wabunge CCM wacharuka Jukwaa la Siasa May 25, 2013
Sakata La Gesi Mtwara: Tuache Unafiki na Woga, Tuchambue Mchele na Pumba Jukwaa la Siasa May 24, 2013
Swali kwa Mheshimiwa Membe kuhusiana na Sakata la Gesi Mtwara Jukwaa la Siasa May 23, 2013
Hali ni tete Mtwara Leo, Sakata ya Gesi Jukwaa la Siasa May 22, 2013
Sakata la gesi mtwara. Jukwaa la Siasa May 17, 2013

Share This Page