Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SAKATA LA DOWANS: Hivi Ajenda Hasa ni Nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtu wa Mungu, Feb 2, 2011.

  1. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    WanaJF hivi focus ni kuzuia malipo ya Dowans, au ni pamoja na Kuondoa mzizi wa janga la taifa kuangamizwa na mafisadi?

    Bila kuweka wazi dira katika masuala haya nyeti kwa maslahi ya taifa, matokeo yatakuwa ni malumbano endelevu, na kila kukicha mafisadi wanabuni mbinu mpya za kuendelea kulididimiza na hatimaye kuliteka na kulitawala taifa hili!

    Hivi kweli tunaelewa nani hasa kinara, aliye nyuma ya masakata haya yote, ambayo kwa miaka sasa yamelitikisa taifa hili? Mara EPA, mara Meremeta, mara Kagoda, mara Richmond, mara SONGAS, mara Dowans, nk; na yote haya barabara zake zote zinaelekea kwenye chama tawala; na vinara wake, hata wale usioweza kuwatarajia wako kimyaaa!

    Ni bora kumfahamu adui, vinginevyo itabaki wakati wote kuwa ni mchezo wa paka na panya!!!!!!!!!!!!!!!!! Taifa lisisahau kuwa siku zote majuto ni mjukuu!
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    That is made in Tanzania, they are good at speaking!!! for six years now we have been repeating same words regarding corruption. People are delusionals and fake patriot when it comes what do we need as a country, I do believe many Tanzanian s are doing dirty deals.
     
  3. U

    Ulimali Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajinga ndio waliwao
     
  4. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Toa mawazo yako ili tuyajadili na kuona kama yanatufaa.
     
  5. Hmaster

    Hmaster JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kafulila alishaweka bayana kwamba endapo Dowans watalipwa faster-faster kabla ya mjadala wake haujafikishwa bungeni, ataomba kuwasilisha hoja binafsi ya kutokuwa na imani na serikali. Sasa swali ni je wakati hoja hiyo ikijadiliwa sisi wananchi tutakuwa tunafanya nini kuonyesha machungu yetu? Au ndo tutakuwa tukikodolea macho luninga tu basi? Tutoe mawazo yetu hapa ya namna ya ku-react. Nawasilisha!
     
  6. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    halafu hii hoja ya Kafulila mi nina wasiwasi nayo. Kwa sababu kila saa spika akiuliza kuhusu hii hoja anasema kuwa kilichowasilishwa ni "nia ya kutoa hoja" na kwamba hoja yenyewe haijafika ofisini kwake.

    Hiyo sentensi maana yake, jamaa anaweza kuzuiwa kuiongelea bungeni kwa sababu hajaifikisha ofisi kwa spika bado ili ipewe go ahead au la.
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mi ningeomba tutoe mawazo ya ni jinsi gani ya kuwafunga na kuwafilisi waliotuletea huu uozo ukiwazibia Dowans leo kesho au saa hizi huenda kuna deal nyingine wanafanya ya kutuibia
     
  8. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    VAA NGUO NYEUSI AU FUNGA KITAMBAA CHEUSI 05-02-2011 kama ishara ya maombolezo ya janga linaloitwa CCM
     
  9. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MwanaJF Magafu, tunahitaji vitendo, siyo maneno; taifa limepatikana!!!!!!!!!; wa kulinusuru ndiye tunamhitaji!!!!!!!!!!!!
    Fisadis are very good at making up issues to keep Tanzanians busy pondering; finally nothing comes out!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Tatizo hapa si DOWANS au Kgoda AU Rostam !tatizo ni mfumo wa kijinga wa wajinga ulio tufikisha hapa .Tumekuwa Taifa la wajinga wasiohoji !tunashangilia ujinga jndio maana hata kina MAGUFULI WAKITEKELEZA mJUKUMU YAO YA kawaida tunaona kama vile wanafanya mabo ya ajabu ,tena wakiongozana na waandishi wa habari ,,,,hapo kwetu ni burudani kabisa!
     
  11. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wakuu hawa fisadis wametushinda nguvu, simply because wanalelewa na CCM! Dawa ni kuing'oa hii kitu CCM wandugu! Sasa sijui tuanzie wapi maana wana-inji wanahangaika kutafuta mkate wa kila siku wala hawana habari kwamba siri ya matatizo yao mzizi wake ni CCM!
     
  12. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    hawalipwi ,,,,mbona unaleta uchuro wewe!
     
  13. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Iwapo serikali itamlipa Rostam fedha za walipa kodi tutafanya kama kile ambacho Waafrika wenzetu wa Tunisia na Egypt wamefanya. Enough is enough!
     
  14. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mbona huu siyo uchuro! Protest can be done in any way, this is the easiest way to protest against CCM's robbery of the poor. Let us send the message that we are not happy and mourning as they celebrate the birth of their corrupt party on 5 February
     
  15. K

    Kachocho T.K Member

    #15
    Feb 2, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mzee mi naona hapa la kufanya ni kusaport bunge kwa kuandamana wakati hoja bungeni ikiendelea ili kuweza kulipa suala hili uzito, vinginevyo itakuwa kama Richimond tusipoonyesha hisia kwa vitendo. watanzania tuamke jamani tuwape moyo watetezi wetu
     
  16. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wakilipwa na mimi nabadili ka kuwa mhindi au mwarabu ili na mimi niwe na haki ya kuiba mali ya tanzania.
     
  17. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umeuliza swali nyeti sana,"hivi kweli tunamfahamu adui?"Katika ujinga wetu tunadhani adui ni mafisadi,CCM au hata serikali ya CCM.No, that is far from the truth.The enemy yuko pembeni kabisa ametulia.And since we do not take any effort to identify the enemy,he is finishing us off queitely!
     
  18. G

    Godie Member

    #18
    Feb 17, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa tafakari ya kawaida kabisa, huu ni mpango wa kuwasafisha wale ambao walichafuka katika sakata la ununuzi wa mitambo ya richmond ambayo dowans walirithi. Kilichopo sasa nikutafuta namna ambayo hiyo mitambo itachukuliwa na serikali kwa blanketi la kupunguza makari ya umeme ambayo wametangaza kuwa yatadumu kwa mwaka mzima sasa. Kunawatu wanapaswa kuwajibishwa
     
Loading...