Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata la anglikana; kuna uhaini kanisani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by minda, Jun 9, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    WANA JF SOMENI HII HBR KUTOKA MWANANCHI LA HIVI KARIBUNI:
    Thursday, 03 June 2010 22:32
    0diggsdigg
    Habel Chidawali, Dodoma na James Magai, Dar

    MGOGORO uliolikumba Kanisa la Anglikana Tanzania, unazidi kupamba moto hasa baada ya uongozi wa kanisa hilo,kusisitiza kuwa wenzao waliojitenga, hawatambuliki tena kuwa ni maaskofu kwa kuwa walishafukuzwa.

    Katibu mkuu wa kanisa hilo, Dk Mwita Akiri, aliliambia gazeti hili jana kuwa watu hao wanaoendelea kujitambulisha kuwa ni maaskofu, wanapaswa pia kuzuiwa wasisajili kanisa jipya.

    Mwita ambaye pia ni Askofu Mteule wa Dayosisi ya Tarime, alisema kitendo cha kujitenga na kanisa kilichofanywa na Askofu Ainea Kusenha, David Matonya na Naftari Bikaka ni uhaini kwa kanisa hasa ikizingatiwa kuwa kililenga katika kulidhalilisha Kanisa la Anglikana.

    Lakini wakati Mwita akitoa msimamo huo dhidi ya maaskofu waliojiengua kutoka katika Kanisa la Anglikan na kuanzisha Kanisa la Anglikani la Kiinjili Tanzania, wamejibu mapigo kwa kusema kuwa Kanisa Anglikana, halina uwezo wa kuiamuru serikali iwachukulie hatua.

    Wachungaji hao jana walikutana jijini Dar es Salaam na kutoa tamko kuhusu sakata hilo.

    Walisema wao wanalindwa na katiba ya nchi inayotoa haki kwa watu kuabudi dini wanayotaka ili mradi hawavunji sheria za nchi.

    Walisema kwa msingi huo, ni haki yao kujiondoa kutoka Kanisa la Angalikana na kuanzisha kanisa jipya.

    Akisoma tamko hilo Mchungaji Isaya Chiyungu, alisema kauli ya maaskofu hao haina msingi kwa kuwa katiba inatoa uhuru kwa kila mtu kuamini na kuabudu dini inayotaka.

    Alisema wao wameamua kujiengua katika kanisa hilo kwa kuwa hawataki malumbano wala ugomvi na kwamba wanataka demokrasia katika kuabudu.

    "Tumeamua kuanzisha kanisa hili kwa kuwa tunataka kuabudu kwa uhuru amani na utulivu, ndio maana tumeamua kufuata taratibu zote za kikatiba,"alisema Mchungaji Chiyungu.

    Alisema wanaamini kuwa kwa sasa hakuna kanisa lolote nchini lililosajiliwa kwa jina la Kanisa Anglikani la Kiinjili Tanzania na kuiomba serikali iwape usajili ili waweze kudumisha na kuendeleza amani.

    Askofu Naftali Bikaka wa Kigoma alikanusha kauli kwao wao ni waasi na kwamba waasi ni watu wanaoacha kufuata maadili na imani ya Ukristo.

    Alitoa wito kwa waumini wengine wa kanisa hilo na mengine wanaona kuwa hawana uhuru wala amani na utulivu katika kuabudu, kujiunga na kanisa hilo wakati
     
  2. B

    Bull JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanagombania nini? hebu tudokeze au ufisadi ndio unao wasambaratisha?
     
  3. W

    WaMzizima Senior Member

    #3
    Jun 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Suala kuu ni ushoga kama unakumbuka yule Gene Robinson kule Marekani ambaye ni shoga na aliteuliwa kuwa Askofu. Hivyo dunia nzima kwenye hili kanisa la Anglikana hivi sasa kuna huo mjadala wa kanisa limegawanyika kati ya ambao wankubali au angalau hawakemei na wale wenye msimamo mkali ambao hawataki hayo mambo kwenye kanisa lao.
     
  4. minda

    minda JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndg Bull, namshukuru sana Wamzizima kwa sababu amelifafanua hili suala kwa ufupi na ufasaha aliposema:
    "Suala kuu ni ushoga kama unakumbuka yule Gene Robinson kule Marekani ambaye ni shoga na aliteuliwa kuwa Askofu. Hivyo dunia nzima kwenye hili kanisa la Anglikana hivi sasa kuna huo mjadala na kanisa limegawanyika kati ya wale ambao wanaukubali au angalau hawakemei na wale wenye msimamo mkali ambao hawataki hayo mambo kwenye kanisa lao."

    Sasa swali ni kwamba; je, kujitoa huko katika kanisa hilo kwa kusenha na wenzake ni uhaini? kwa mawazo yangu (pengine finyu?), uhaini huhusisha makosa kama kula njama ya kupindua serikali halali iwe kijeshi au kundi dogo la watu wanjanja.
     
  5. B

    Bull JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kujitenga na kanisa sio uhani, tatizo ni hawa ndugu zetu, ufahamu wao wa dini ni finyo na pia hawapendi kutumia akili zao mara kwamara wanawasikilza paymaster wanchosema.


    Na tatizo kubwa zaidi ni ukiristo kama dini umekosa directions, hawafuati tena bible isamavyo wanafuata wazungu/vikao vya paymaster wanavyoamua, as result wanatakiwa wavuonguo watu wazima walawitiane, Allahu Akbar!!! Inabidi wawasikilize paymasters

    Niliwahi kuomba hapa jf tuweka bayana list ya makanisa pamoja na viongozi wao mashoga iliwatambulike, tune kama nchi tutaganga vipi virus hii ya ushoga inayoenezwa na makanisa kwa kutumia Ukiristo

    Ikwezekana serikali iyafungie makanisa yanayo encourage usenge/ushoga kwani hili ni janga la taifa, mimi nitabaki kuwa Muislam sitokubali kuwa shoga kamwe!!!!
     
  6. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Maslahi ndio tatizo
     
  7. d

    damn JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ukisoma historia ya dini hizi za kuletwa,utaona kwamba zote zilitoka kumoja huko mashariki ya kati,kwa sababu ya migongano ya kiimani/kimaslahi basi matawi yakaanza kutokea,hilo limeendelea mpaka leo na halitaisha kwa sababu mwanadamu ni dhaifu.

    Kama baba wa Imani Ibrahim/ Abraham alitofautiana na nduguye hadi kutenganisha maeneo ya kuishi,itakuwa leo? Mimi naona wale wanaofuata imani yao kwa dhati tuwaunge mkono bila kujali ni wa imani gani maadamu sisi ambao tuko nje ya imani yao hawatupi taabu.
     
Loading...