Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Saidia kutatua ubishi huu tafadhali!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mrimi, Dec 5, 2011.

  1. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuna ubishi uanendelea hapa mtaani, inavyoelekea hakuna hitimisho litakalofikiwa.
    So, wakuu naomba mnisaidie kujua japo kwa faida yangu.

    Issue yenyewe ni hivi:

    Iwapo bunge kwa kauli moja limepitisha mswada fulani (let's say kama ule wa juzi juzi), ukafika kwa rais ili ausaini kuwa sheria, lakini rais pengine kwa sababu anazoona zinafaa akakata kusaini ule mswada. Je, madhara yake ni yapi?

    Sasa, kuna wanaosema rais atalivunja bunge kwa kuwa tayari kuna kupishana kwa hii mihimili miwili, yaani bunge na serikali.

    Kuna wanaosema rais ataurudisha bungeni ukajadiliwe tena. Na kwamba ataambatanisha mapendekezo yake, na sababu za msingi zilizomfanya asiusaini. Swali, kama bunge litashikilia msimamo wake na kuupitisha tena bila kufanya marekebisho, itakuwaje?

    Naamini kuna watalamu wa mambo haya wanapita humu, tafadhali naomba tafsiri ya hili jambo.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    nyongeza,kuna ule msuada wa makampuni ya simu za mikononi kuwa registered DSE mpaka leo umekwama kwa rais sijui anamuogopa RA na vodacom yake au?
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kadiri ya ufahamu wangu, muswada ambao rais amekataa kutia saini utarudishwa bungeni kujadiliwa tena ukiwa na mapendekezo ya rais(rejea zengwe la ubinafsishaji wa NMB). Rais atavunja bunge, ikiwamo na yeye mwenyewe kujivunja endapo atashindwa kusaini muswada kwa mara ya tatu.
    Bunge linaweza likaghairi kurudisha kwa rais mswada aliokataa kuusaini kama kutakuwa na ulazima wa kufanya hivyo!
    Sawasawa?
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mdau Sawa!
     
  5. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    sawa sawa
     
Loading...