Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Safari..

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mentor, Dec 15, 2009.

  1. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,617
    Likes Received: 3,880
    Trophy Points: 280
    Niliianza safari, japo likuwa mdogo,
    niliionja futari, au asali ya gogo,
    sikuiona hatari, wala sikuona dogo,
    niliianza safari, safari yangu pendoni.

    Ilikuwa na utamu, ukweli siwezi ficha,
    iliniongeza hamu, safari singeiacha,
    nilijifanya hakimu, nikaapa sitoacha,
    niliianza safari, safari yangu pendoni.

    Siku nenda siku rudi, alinipenda jamani,
    kueleza sina budi, penzi tulilithamini,
    tulipendana shahidi, kuachana sikudhani,
    niliianza safari, safari yangu pendoni.

    ...to be continued!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Mi si mtaalamu wa lugha, Lakini Kama bdo Unaendelea na huyo uloanza nae safari..ni jambo jema sana.Well and good.
     
  3. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    so u mean ulianza mapenzi ukiwa bado kinda shule ya msingi Kwimba. Au?
     
  4. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.
    Ubeti huu wa kwanza, hoja yako kuchangia,
    Safari uliyoianza, siku bado kutimia,
    Pasi mwalimu kufunza, kitanda ukarukia,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    2.
    Safari yako ya hima, tena isiyo na shari,
    Wadhani huwezi kwama, hata wakati wa hari,
    Hilo laweza simama, bila kutoa hadhari,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    3.
    Nimekurushia fataki, ili uanze fikara,
    Wala siyo kuhamaki, bali ukune kipara,
    Kama mpara samaki, Yule asiye na dira,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    4.
    Anza sasa tafakuri, juu ya yako kauli,
    Ati unayo safari, kabla ya hiyo nauli,
    Utavukaje bahari, nawe wapanda bakuli,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    5.
    Mapenzi uloanza , hakika siyo asali,
    Japo watoka uvinza, shurti kwanza usali,
    Tena bila kuviza, wale wasafiri kweli,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    6.
    Uzoefu waonesha, mwisho wa pendo udhia,
    Busu zikali nyesha, mengine yaja tibua,
    Japo waweza kesha, bila pendo kuokoa,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    7.
    Utamu uliolamba, ndiyo wenyewe utamu,
    ukikinai mtamba, koo hakidhi hamu,
    Utakimbilia kamba, hima kujihukumu,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    8.
    Shukuru ulicholamba, zaidi yake hakuna,
    Uache huko kutamba, demu lisije kununa,
    Utatamtmani komba, demu huyo akiguna,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia

    9.
    Mwisho nakupongeza, kwa penzi kuweka wazi,
    Japo si wa kwanza, kupiga mwenzi kwa jozi,
    Sasa ule machenza, pasi toa machozi,
    Safari bado kuanza, japo ndiyo yaishia.
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Safari moja,
    Huanzisha safari ingine,
    Na kwa yote yale,
    Safari ni Safari
     
  6. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    safari ndiyo safari, hata kama kwa bakuli,
    hakuna hata mahari, mie hilo sikubali,
    hiyo itakosa uturi, mwenzi kukosa kibali,
    kweli si zote safari, zaweza itwa safari
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,617
    Likes Received: 3,880
    Trophy Points: 280
    Mgombea wadakia, ila asante kujibu
    kitanda sijarukia, wala hakuna sababu
    sihitaji kufundishwa, ama kupewa jawabu
    Safari niliianza, na bado yaendelea!

    Safari lianza vema, na bado liendelea
    sikujuta fanya hima, kwani bado natembea
    utamu ndo warindima, ngoma sijaiachia
    safari niliianza, na bado yaendelea!

    asante kwa lako fataki, ndo kwanza meniamsha
    niligubikwa na chuki, sikupata mshawasha
    kama nimenyweshwa siki, kwa aliyonionyesha
    safari niliianza, na bado yaendelea

    binti niliyempenda, mikasa kaniletea
    mwanaume sikupinda, kamba nikashikilia
    moyo akaniponda, halafu kanikimbia
    safari niliianza, na bado yaendelea!

    asali likuwa tamu, nikawasahau nyuki
    nilipaonja patamu, katolewa kwa mikiki
    penzi kaweka hatamu, hivi sasa kenda wiki,
    safari niliianza, na bado yaendelea!

    Naamini bila yeye, singeyajua machungu
    ingawa sikudhani yeye, angekuwa nungunungu
    moyo nilimpa yeye, akanitoa manundu
    safari niliianza, na bado yaendelea!

    to be continued...
     
  8. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hongereni sana wataalamu wa lugha, kumbe jukwa la Shaan Sudi Andanenga bado lingalipo, big up JF.
     
Loading...