Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Safari yangu ya Rwanda

Discussion in 'International Forum' started by sanjo, Jan 3, 2012.

  1. s

    sanjo JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu,

    Katika kufunga Mwaka 2011 nilisafiri kwenda Rwanda kwa ajili ya kuona mambo mbalimbali ya nchi hiyo baada ya Mauaji ya 1994. Baadhi ya vitu nilivyoona ni kama ifuatavyo:

    (1) Mpakani Rusumo:
    Kwa upande wa Tanzania (hakuna benki wala Bureau de change) kuna maduka madogo madogo na Wamachinga wakiwa na fedha zao mkononi kwa ajili ya kubadilisha fedha mbalimbali (Shilingi ya Tanzania, Dollar na Faranga ya Rwanda) kutoka kwa wasafiri. Kwa upande wa Rwanda, ukivuka daraja la Akagera unakutana la Bango lisemalo "Investment Yes, Corruption No." Kuna tawi la benki na Bureau de change kadhaa.

    (2) Ukitoka tu Mpakani kuelekea Kigali mara moja utaona tofauti kati ya nchi hizi:
    (i) Sijaona nyumba ya NYASI au TEMBE kwa upande wa Rwanda hata baada ya Kwenda Butare kusini mwa nchi.
    (ii) Umeme hadi vijijini hata kama nyumba ni ndogo tu.
    (iii) Nchi ya Rwanda ina idadi kubwa sana ya watu ukilinganisha na eneo la nchi (high population density). Huwezi kuona mapori kama ya upande wa Tanzania. Kwani kutoka Benaco mpaka Rusumo ni mapori tu.
    (3) Usafi: Miji ya Kigali, Gitarama, Kayonza na Butare ni misafi, bustani zikiwa zimetunzwa sana.
    (4) Rushwa ni kidogo. Trafic police wa Rwanda akimkamata dereva hufanya miwili tu kumwandikia adhabu ili akalipe au kumsamehe.
    (5) Nini kichocheo cha mabadiliko hayo.
    Baada ya kudadisi watu mbalimbali kwa nini nchi imebadilika sana katika miaka 16 iliyopita wengi wametaja ni Uongozi madhubuti wenye nia ya kuleta maendeleo ya watu. Rushwa inapingwa kabisa na mkuu wa nchi na kila mwananchi anahamasishwa kujiletea maendeleo katika eneo lake kwa juhudi na maarifa bila kuvunja sheria.

    Wakuu, haya ni baadhi ya mambo niliyoyaona katika ziara hii. Kinachonisikitisha kwa upande wa Tanzania (nchi yangu) ni kuwa pamoja na rasirimali nyingi tuliyonayo bado nchi inazidi kudodora katika nyanja mbalimbali.
     
  2. M

    MFILIPINO Senior Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tanzania wanajifunia usuluhishi wa migogoro barani africa
     
  3. n

    ngwini JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mabinti je wa kinyarwanda?
     
  4. s

    sanjo JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wapo sana.
     
  5. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    umetembelea kigali memorial centre?...kisha nenda Kigali bussiness centre ukaone watoto...baada ya hapo nenda Gisenyi ukaone utalii wa sokwe na Ndege..ukimaliza nitafute tukae pale Sports View tule Mutzing,skol .primus
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    tanzania bado tunajifunza namna ya kusuluhisha migogoro na kutoka kwenye usingizi tuliolala
     
  7. MANI

    MANI Platinum Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,849
    Likes Received: 862
    Trophy Points: 280
    "Baada ya kudadisi watu mbalimbali kwa nini nchi imebadilika sana katika miaka 16 iliyopita wengi wametaja ni Uongozi madhubuti wenye nia ya kuleta maendeleo ya watu. Rushwa inapingwa kabisa na mkuu wa nchi na kila mwananchi anahamasishwa kujiletea maendeleo katika eneo lake kwa juhudi na maarifa bila kuvunja sheria".

    Hivi vitu tulikuwa navyo miaka ya mwanzoni baada ya uhuru,azimio la Arusha lakini tulipoliuwa ndio ikawa basi tena.
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kagame ni mwanajeshi tofauti na Kanali wetu wa maneno na mapambo lazima uone tofauti hii .
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    hayo maendeleo yanasababishwa na viongozi wenye nia hasa na nchi yao'mkuu vipi kuhusu ule ubaguzi wa mtusi na mhutu'bado upo?
     
  10. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tanzania ya baada ya Baba wa Taifa, inayo mengi ya kuwatenganisha Watanzania kuliko kuwaunganisha. Maendeleo makubwa yanayoweza kutarajiwa kwa mfumo wa sasa ni jua kuchwa na kuzama. Mengine kama barabara nzuri, maji safi na salama, elimu bora ni yatokanayo; yanatokea kwa nasibu na hayajali ubora. Siasa zimekuwa za chuki, udini, ukanda, wenye nacho, ushirikina, n.k Wakuu wa Serikali na chama tawala wamepotea dira. Nchi inakwenda tu bila kujua inaelekea Kaskazini na je ndiko ilikopanga kwenda au inashuka kusini zaidi na kujipongeza! Hata tukifarakana, tukapigana, tukakatana mapamnga, Tanzania haitoweza kuamka na kusimama ili ianze kufuata vema njia ya maendeleo kama Rwanda. Sababu ziko nyingi lakini za haraka ni uwepo wa makundi kinzani mengi (udini, siasa, maskini na matajiri) ambayo chuki zake zimejengeka taratibu na kwa muda mrefu na sababu ya pili uwepo wa rasilimali (mafuta, uranium, gas achana na dhahabu) zilizoadimika katika ulimwengu wa mabeberu na ambazao faida yake kubwa haipatikani kama uchimbwaji wake unafanyika katika jamii yenye amani. Hivyo kiberiti kikiwaka, hawa mabeberu watakuja haraka sana kusaidia pande hasimu kuingia vitani ili wao wauze silaha, nyinyi muendelee kumwaga damu, na wao waendelee kuvuna rasilimali kwa urahisi zaidi.

    Naijionea huruma siku hiyo ikinikuta ningali hai......
     
  11. s

    sanjo JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante kwa ushauri huo. Nitakutafuta baada ya kufanya safari nyingine. Nilikaa sana pale Butare Museum na NUR.
     
  12. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Fika pale Bungeni ukaone matundu ya risasi ni historia nzuri sana ..katika kujua yale mauaji ya kimbari....tembelea shule zao uone

    mkuu kila la kheri..tutafutane
     
  13. s

    sanjo JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa muda mfupi niliokaa sijauona. Watu wanaongea lugha moja (Kinyarwanda) watawala waliopo hawataki ubaguzi wa kikabila.
     
  14. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kwa Tanzania hakuna kiongozi wenye nia ya kuendeleza watanzania wala kuwaletea maendeleo
    Wapo pale kujineemesha matumbo yao na familia zao
    hakuna kiongozi mwenye utashi wa kusema hili nalifanya kwa maendeleo ya nchi yangu na watu wake ila analifanya kwa kuwa kabla ya kusaini mktaba wa kufanya hilo jambo kashapokea cha kwake. matokeo yake ni zile barabara ambazo zinabomoka kabla ya kukabidhiwa maana lami haina kiwango, mradi wa maji unakwama kabla ya kuanza, bwawa la maji linapasuka kabla ya kuanza kutumika, madarasa yana nyufa kabla hayajaanza kutumika, jengo limebomoka na vitasa kuachia kabla halijaanza kutumika, miradi hewa kibao ambayo hata waliopitisha na kuidhinisha matumizi ya fedha hawachukuliwi hatua zozote, au wanawashtaki wale waliofichua uozo na ulaji huo.
    Kila sehem imeoza kuanzia ngazi ya kijiji mpaka taifa kw aulaji usio na kikomo na usio na mkemeaji maana kwenye kutafuna kila mmoja wao ana fungu lake.
    Tutabaki kushangilia Rwanda inaendelea wakati sisi ndo tunazidi kurudi nyuma kimaendeleo
    Hadi hapo kwenli tutakapopata viongozi ambao wana utashi na nia haswa ya kutupeleka kule tunakotaka na wananchi watakapoamka kudai kuwa haya madudu yanayofanyika sasa yaishe na watakapokuwa na nguvu za kumwajibisha kiongozi kwa madudu yake aliyoyafanya.
     
  15. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #15
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Rwanda hakuna ukabila kabisa wote wanaongea lugha moja,wote ni wanyarwanda ..wanajenga taifa lao...
    kwanza usiku nchi inalindwa na jeshi..au unasemaje mkuu sanjo
     
  16. s

    sanjo JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu Omutwale, hapa umenena nchi inapokosa dira na viongozi watumishi wa watu hata kama itakuwa na rasilimali nyingi nchi hiyo utakuwa uwanja wa fujo na shamba la bibi.
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    huna kamera?
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Bila shaka utakuwa umeshaiona tofauti, wananchi wa Rwanda wanatafuta maendeleo wao wenyewe while watanzania wanasubiri serikali iwaletee
     
  19. s

    sanjo JF-Expert Member

    #19
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu ni kweli, kila kwenye mkusanyiko wa watu kuna Askari Jeshi na SMG mkononi. Hawaongei au kubugudhi mtu.
     
  20. s

    sanjo JF-Expert Member

    #20
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu nimesamehe technolojia imeniangusha. Picha yangu ya kwanza ilikuwa yale maporomoko ya mto Akagera unaotenganisha Rwanda na Tanzania.
     
Loading...