Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Safari ya miaka 2 kusoma Diploma ya ICT imeanza Leo !

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Rutunga M, Sep 15, 2011.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wakubwa,

    Leo nimeanza safari ya miaka 2 ya kusoma Diploma ya ICT katika chuo fulani nchini Tanzania.
    Kwa kuwa hii fani ni pana,ningeomba wajuzi wa hii kitu wanijuze ni mambo yapi natakiwa Niyajue baada ya kuhitimu.hivyo naomba wataalam mnisaidie kwa hilo.

    Iwapo mungu ataniweka hai nitarejea katika hii post baada ya miaka hiyo miwili.

    Note:Nasoma ili nipate ujuzi siyo karatasi(cheti)
    Nasubiri
     
  2. HT

    HT JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kumbe sio mdogo wako?
    Tafuta mtaala wa chuo husika, utajua yakupasayo kujifunza. Pia field of interest ni muhimu kama SE, Networking, DBMS Admin et al
     
  3. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #3
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
  4. F

    FUSO JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Diploma ya ICT unakuwa bado una mambo mengi ya kujifunza na inategemea Diploma hiyo ina contents zipi ila cha msingi katika masomo yako jaribu kufuata mkondo kati ya hii ifuatayao maana ICT ni pana sana.
    1. Computer Programming - uwezo wa kuandika application softwares kwa kutumia lugha za kumputa, unatakiwa uwe mwerevu hasa kwenye logics, hesabu kwa ujumla ( Hii haina siko may be uwe mwalimu)
    2. Data Base Programming - uwezo wa kuandika Database kwa kutumia lugha za nne za komputer ( Hii ina soko sana kwa sasa) hapa unakutana na programs kama Oracle, Visual Basic, SQL nk
    3. Network Systems - Hapa utajifunza ujuzi wa ku install servers, routers, switches na mawasiliano kwa komputer kwa ujumla,
    kuna mitihani ya Microsoft na Cisco unaweza kufanya ili kujipima ujuzi wako. ( Hii ina soko sana hasa kwa makampuni ya kugawa internet (Internet Service Providers), Kwenye mabenki vitengo cha ICT hasa security systems, Makampuni ya Simu kama VODA, TIGO, ZAIN nk
    Kifupi ukifuata mkondo huu unatakiwa uwe mwerevu, mdadisi na unayependa kujifunza hasa logics. ( Hii ina market kubwa sana)
    4. Web Designing -- hii ni kutengeneza web pages, blogs na vitu kaa hizo -- kwa mafano unapofungua hii JF basi kumbuka kuna designing imefanyika ya hali ya juu. ( Hii ina market kubwa sana)

    Diploma Level hiyo ya miaka miwili watakufundisha kidogo kidogo kwenye mambo hayo 4 si detailed, kinachotakiwa wewe ndiyo uchague mkondo utakaoupenda na kujisomea zaidi na zaidi bila kuchoka ili ukimaliza Diploma yako basi unaweza either kujiajiri au kufanya kazi fupi kwa malipo. Kuajiriwa kwa kudumu ukiwa na Diploma level si rahisi kwa sasa.

    Nakutakia maisha mema na hongera sana kuchagua ICT ingawa kozi hii ni pana sana kuliko vile watu wengi wanafikiria.

     
  5. chiko

    chiko JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 459
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo Kweli kabisa, cha kuongezea; Hali ya masoko, isiwe issue sana kwako, kwani ICT waweza kujiajiri mwenyewe, ukijitahidi hata hio diploma inaweza kukupa upeo mkubwa. Watanzania tusiwe na mawazo ya kizamani kuwa " kusoma ndio kupata kazi!" karne ya sasa, uchumi unajengwa na wanaoji ajiri!!!, Mwisho usiseme kuwa tutaonana baada ya kumaliza hio kozi, jaribu sana ukipata nafasi uwe uki "Browse Internet" na kutembelea hili Jukwaa kwani ICT ina kasi kubwa sana kila kukicha!!!
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa vizuri utaje mtaaala wa hiyo diploma ili wadau wakueleze wapi pa kukomaa la sivyo utaamabiwa mambo amabyo hayapo covered kwenye mtaala wako.
     
  7. C

    Chief Lugina JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu akujalie ufike salaama......................................!
     
  8. IHOLOMELA

    IHOLOMELA JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kuna mdogo wangu yupo Nzega anataka kusoma Diploma ya ICT lakini ana HKL na o-level alikuwa na F ya Basic Maths na Physics. Je anaweza pata chuo? Naomba nijuzwe wadau, maana dogo kanikomalia kinoma ila nakuwa cna mzuka kutokana na performance yake ya masomo ya sayansi. Msaada plizzz!
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,428
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mkuu nimependa sana ulivyo ielezea ICT japo kwa kifupi tu.
     
  10. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    ungesema ni chuo gani itusadie na sisi wengine tulio na intrest ya kusoma ICT lkn hatujapata mwanga wa kutosha.
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tehe nilipiga Java 2001 - 2002. niliandika Codes mpaka vidole viliuma. SQL database adminstration. ICT bomba sana kijana kaza uzi
     
  12. Robati

    Robati JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wewe ni mdau mzuri, tanzania bado sana kwenye ict, changamkieni fursa hiyo vijana
     
  13. B

    Bokohalamu Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi nina D ya hesabu o-level na kupata Division 2,nikachukua HGE A-level nikapata S ya hesabu na Division 3,ingawaje nilichukua uhasibu chuo na sijapata kazi ila ninapenda sana kujua ICT computer kwa ujumla!Je nikiomba vyuo vikuu naweza kuanzia na level ipi kwa maana ya certificate ama degree?
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Kabla sijakushauri nin cha kufanya ningependa kupata course outline ya hiyo DIploma
     
Loading...