Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Safari ya kuelekea utumwani kwa Miaka Mitano ndio imeanza?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Albedo, Dec 24, 2010.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Miezi Miwili baada ya Uchaguzi Mkuu kuna Mambo Kadhaa yametokea ambayo kwa kweli yanagusa Maisha ya Watanzania Directly or Indirectly

    1: Mgao Mkali kuwahi kutokea Nchi Nzima wa Umeme
    2: Dowans Kushinda kesi dhidi ya TANESCO kuamuriwa TANESCO iilipe DOWANS zaidi ya Shiling bilioni 18.5 kama Fidia
    3: Kupanda kwa Gharama za Umeme kwa 18.5%

    Hayo yote yanamgusa Mwananchi moja kwa moja kwa Sabani ni Kodi yake itakayotumika

    Tukumbuke kwamba Watanzania walipewa nafasi ya Kufanya Mabadiliko hapo Mwezi November lakini wao wakafanya Maamuzi yanayowagharimu leo

    Sasa kutokana na Kiburi cha wananchi ni sahihi Kufananisha Shida/Tabu na Safari waliyopelekwa wana wa Israel Utumwani Misri?
     
  2. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mkuu,safari yenyewe imeanza kwa kasi ya ajabu(sijui ndo ile ya mkulu,kasi zaidi?).siiombei mabaya nchi yangu,ila ni vema matatizo yakazidi ili wadanganyika 'tutie akili' maana tumekuwa mazuzu,tulipewa nafasi tukaitumia vibaya,ZIDUMU FIKRA ZA JK!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Actually tunalipia makosa ya baadhi ya wenzetu ambao walishindwa kuelewa maana ya mabadiliko.
    Mbaya zaidi ni kwamba with that much raise in electricity prices, kila kitu kitapanda bei, na watakaoumia zaidi ni wale wenye vipato vya chini zaidi, ambapo wengi wao ndio walioipigia kura ccm..
    Too bad!
     
  4. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Na bado, itafika wakati soda tutanunua kwa sh. 3000 ifikapo 2015 hivihivi!
     
  5. czar

    czar JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Halafu world bank wanasema uchumi wetu umekuwa, hapa sielewi kabisaaaaaa, au nao wanachakachua?
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180


    Nchi hii watu bado wanamudu gharama za maisha, ndiyo maana hawako tayari kuleta mabadiliko.

    Lakini itakapotokea DHIKI KUU hapo ndipo watakapohitaji mabadiliko makubwa.
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180

    Mwanangu wewe una Mungu! Unakimbizwa na Vifaru vyangu bado wameshindwa kukukamata!
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    bei si za umeme tu... hadi mandazi
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ari zaidi, nguvu zaidi, kasi zaidi! tutawakoma safari hii!
     
  10. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    na bado huo ni mwanzo tu, kwani wanajua wameingia hapo kwa kuchakachua hivyo wanahasira na nyie. Mwenzenu nilisha apa kamwe sinta kanyaga ardhi ya tanganyika mpaka mkwere baradhuli aondoke madarakani. Kwa maana jinsi nanavyo mchukia naweza hata fanya jambo la hatari zaidi. I WISH HIM VERY PAINFUL DEATH.
     
  11. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanini wananchi wawe na kiburi cha kukataa mabadiliko yatakayowaletea maendeleo na ustawi wa taifa na maisha yao binafsi?kwanini tusione kuwa yawezekana wananchi hawa ni wenye ufahamu kuliko tunavyowadhania na kuwa waliamua kuchagua "chongo" miongoni mwa "vipofu"?
     
  12. B

    Bull JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Sio wewe tu!! hata mchungaji wako Slaa haelewi mambo ya uchumi, Prof Lipumba na wengine kama sisi ndio tunaoelewa, we fuata chadema hakuna mtaalam wa uchumi atakae kusaidia, labda ukitaka msaada wa bibilia.
     
  13. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Wananchi walifanya mabadiliko lakini NEC ya CCM iliya-negate.
    Tusiwalaumu wananchi bana!
     
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,174
    Trophy Points: 280
    Ni kweli unakusudia unachokisema? au kejeli tu?

    Sawa mkuu, endeleza utani! Ila mlalahoi anaumia na anataka mtetezi.
     
  15. Wameiba Kura

    Wameiba Kura JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli Albedo, ila ikifikia hatua wananchi DHIKI KUU imebisha hodi subiri 1 yr kuanzia sasa utaona, just subiri moto utawaka kuliko hiyo avatar yako inayonichekesha hadi huwa nakukumbuka, wape wananchi huu mwaka ujao 2011 moto sijui nani atauzima kwa ugumu wa maisha, just wait utasema aaaaaaaaaaahhhhhh punda kakataa kubeba mzigo, mateke yanaanza
     
  16. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uchaguzi ule haukuwa juu ya wagombea tu bali zaidi juu ya chama kitakachopewa kuongoza taifa hili katika kipindi cha 210-15; bahati mbaya sana Chadema, CUF na NCCR bado havijajionyesha kuweza kulifanya hilo.
     
  17. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida yetu...majibu marahisi kwenye masuala magumu.
     
  18. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mabadiliko ni lazima, lazima kuwepo na uhamasishaji hasa vijijini ambako CCM ndio wanategemea na ndio wanapata ushindi wao wakijumlisha na uchakachuaji, Huko vijijini hawana umeme....kwa hiyo kupanda kwa bei ya umeme hakuwaathiri moja kwa moja, sina uhakika kama wanakunywa soda au beer na hivyo upandaji wa bei ya vitu kama hivyo kwao hauna direct effect, wanahitaji kuelimishwa kwama bei ya kusaga nafaka, bei ya kusafirisha mazao yao, bei ya kila kitu itapanda kwa sababu ya umeme na mafuta.
    Hali ni mbaya something has to be done urgently
    Nasikia serikali haina pesa kabisa ilikuwa mbinde hata kulipa mishahara ya December, na wana madeni kibao, government bonds walizouza zimesha 'mature' na hawawezi kuzilipia, tuendako naona giza Mungu wa kweli tunusuru na mkwere
     
  19. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Du Kweli hii Safari sasa imewiva

    Ila Ole wenu

    Sitta Unaisikia Hii?

    Kazi Kwetu Watanzania, Tukubali kuburuzwa Kwenda Misri au Tumgeukie Muumba na Kurejea Kaanani
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wapi wewe huna nauli ya kurudi kwenu unamsingizia rais wa wananchi wa Tanzania

    Acha chuki unajiumiza bure, imenenwa kuwa ukubwa unatoka kwa Mungu
     
Loading...