Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sabodo: Kikwete ni kiongozi anayecheka na rushwa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Feb 8, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Sabodo amchambua Kikwete

    • Asema ni kiongozi anayecheka na rushwa

    na Waandishi wetu

    MFANYABIASHA maarufu na Kada wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Mustafa Sabodo, amesema tatizo la rushwa limezidi kushamiri nchini katika zama hizi kutokana na upole wa Rais Jakaya Kikwete.

    Sabodo ambaye amejipambanua kama mdau mkubwa wa harakati za kimaendeleo, alisema kwa hilo, ni rahisi kumlaumu Rais Jakaya Kikwete kwani wanaomponza ni watendaji wake.

    Aliyasema hayo jana nyumbani kwake Upanga, jijini Dar es Salaam wakati wa hafla ya kuzawadiwa na wanafunzi wa Shule ya Michezo ya Tanzania Sports Catalyst TASCA) iliyopo Kigamboni, kutokana na mchango wake kwa shule hiyo.

    Alisema watendaji wa Kikwete hawaonyeshi dhamira ya dhati kuichukia rushwa kama ilivyo kwa Rais huyo.

    Sabodo ambaye katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010, alikipa Chama cha Demokrasi na Maendeleo jumla ya sh mil. 200, alisema ingawa rushwa ilikuwepo hata katika Awamu ya Kwanza ya Hayati Mwalimu Julius K. Nyerere, lakini si kama ilivyo hivi sasa.

    Alisema, hali hiyo ilitokana na ukali wa mwasisi huyo wa Taifa la Tanzania ambaye katika utawala wake, alipigania haki, usawa na utu.

    "Kwa sasa hali imekuwa mbaya sana, yote hii inachangiwa na upole alionao Kikwete, hivyo hata watendaji wa juu sio wakali na hawapo tayari kuichukia rushwa na kuepukana nayo," alisema.

    Akisisitiza kile anachokiamini, Sabodo ameonyesha kusikitishwa na adhabu ya faini ya sh 700,000 kwa aliyekuwa Waziri wa Sheria na Katiba, Andrew Chenge, iliyotokana na kesi ya tuhuma za mauaji ya watu watu wawili.

    Sabodo alikwenda mbali zaidi na kusema upole wa JK pia umekuwa ukilalamikiwa na wananchi ambao wamekuwa wakimwona kama anawalea mafisadi.

    "Kuna kipindi nilikwenda Rombo, kukabidhi moja ya shule nilizojenga, lakini nilishangazwa na Rais Kikwete kumnadi hadharani Basil Mramba anayekabiliwa na kesi ya ufisadi.

    "Watu wamekuwa wakimlalamikia JK kuwa anawakumbatia mafisadi na hata Mramba pia, lakini yeye alimnadi hadharani huku akijua bado ana kesi inayomkabili!" alisema.

    Kwa upande mwingine, Sabodo aliunga mkono pendekezo la Katiba mpya na kupendekeza ziwe tatu; yaani ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania.

    Katika hatua nyingine, Sabodo aliwasisitiza wanafunzi hao kuzingatia elimu kwani maendeleo ya nchi yanawategemea wao, kinyume na hapo watashindwa kutimiza ndoto zao.

    Naye Mhadhiri Mwandamizi Profesa Mwesiga Baregu amesema Rais Jakaya Kikwete anapaswa kuwaomba radhi Watanzania kutokana na viongozi wa serikali yake kutoa kauli za kuwachanganya Watanzania kuhusiana na suala la Dowans.

    Akizungumza na Tanzania Daima kwa njia ya simu jijini Dar es Salaam, Profesa Baregu, alisema kuwa matamko mbalimbali juu ya suala hilo yaliyokuwa yakitolewa na serikali yameonyesha ni kwa kiasi gani viongozi hao wamekosa nidhamu kwa umma.

    Alisema kauli hizo zimewagonganisha Watanzania, hivyo ni wakati muafaka kwa Rais Kikwete kusimama na kuomba radhi kwa umma juu ya suala hilo.

    Alisema haoni umuhimu wa suala hilo kwenda kujadiliwa na Kamati Kuu ya Chama cha Mapinduzi (CCM) kwa kuwa linaihusu nchi nzima na si chama hicho pekee.

    "Inawezekana Rais Kikwete anataka kuueleza umma kuwa suala hilo alinamhusu yeye au ni mzigo wa chama chake ndiyo maana akalipeleka huko; au anafikiria bado yuko kwenye uchaguzi akiamini ni jambo la utekelezaji wa ilani ya CCM," alieleza Profesa Baregu.

    Alisema hata hivyo tamko hilo halijajitosheleza hivyo ni muhimu akalifafanua kwa uwazi kuliko kutumia maneno yanayohitaji ufafanuzi mpana.

    Naye Katibu Mkuu wa Chama cha Wafanyakazi wa Shughuli za Meli na Bandari (DOWUTA), Abdallaha Kibunda, alipongeza hatua ya Kikwete kutegua kitendawili kuhusu suala la kampuni ya Dowans ingawa amechelewa.

    Alisema kimya chake cha muda mrefu kuhusu sakata hilo ndicho kilichowafanya watu wengi kuzungumza mambo mengi juu yake na Dowans.

    "Maelezo aliyoyatoa Kikwete yalikuwa yakisubiriwa kwa muda mrefu na alitakiwa kuyatoa kabla watu hawajamchafua kwa suala hilo na hiyo ingesaidia kushusha imani ya watu kwake lakini badala yake alikaa kimya kwa muda mrefu," alisema Kibunda.

    Alimshauri kutoyachelewesha mambo yanayoshusha hadhi yake kwani kufanya hivyo kunajenga dhana mbaya.

    "Anapokaa muda mrefu bila kushughulikia tatizo mwisho wake huwa mbaya kwani hata utakapokuja kutatua tatizo hilo baadaye unakuwa umejenga maswali mengi," alisema Kibunda.

    Naye Mwenyekiti wa Taasisi ya Masuala ya Haki za Binadamu na (Aford), Julius Miselya, alisema kauli ya Kikwete si ya ukweli kutokana na kuwepo kwa mitazamo tofauti ndani ya serikali yake.

    Alisema kuwa kauli tata zilizotolewa na viongozi hao ni za kutaka kuwachanganya Watanzania hivyo hakuna ukweli unaoweza kuonekana juu ya kutaka kulipwa au kutolipwa kwa kampuni hiyo.

    Alisema kutokana na kushindwa kuwa wazi juu ya kampuni hiyo ni wakati muafaka kwake kujiuzulu nafasi hiyo ili kuepuka kuendelea kuudanganya umma.

    "Kumekuwa na kauli za kutofautiana hata katika hiyo Kamati Kuu; hakika kama ililijadili lile alilolisema Rais Kikwete maana haiwezekani Waziri wa Nishati na Madini asimamie kulipwa halafu wadai katika kikao hicho walipinga malipo hayo," alisema.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Huu siyo upole wa JK kama Sabodo anavyodai bali JK ameukumbatia ufisadi ....sote tukilitambua hilo safari imeanza ya kuuthibiti ufisadi....
     
  3. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee mzima hakumaanisha upole kama upole..ametumia lugha laini tu, kwa jinsi alivyoongelea suala la mramba ni kwamba ameshindwa kazi!
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Sabodo ni kweli anatumia lugha laini[ diplomatic language] kumuongelea Kikwete lakini anajua fika kuwa jamaa ni fisadi nambari one!!
     
  5. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi naona watu wanaocheka na rushwa ni wale wanaonufaika nayo moja kwa moja. Sio jambo la kuficha, ndio maana ubabaishaji wa hoja unaendelezwa na viongozi wakuu wa nchi hii.

    Tujiulize kwanini baraza la mawaziri halikai ili litoe tamko moja kuhusiana na hili?

    wizi mtupu huu, na hili ndilo linamkandamiza mwananchi wa hali ya chini.
     
  6. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,225
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Hivi ni upole ama uwezo mdogo?!! hawezi kuongoza na ni muoga sasa eti mnasema ni mpole,utaongeleaje suala zito kama la Dowans huku unacheka!! duh hii ipo hapa tz tu
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,366
    Trophy Points: 280
    JK= Jinga Kabisa
     
  8. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Siyo upole bali yeye ni fisadi sasa kuwaonya wenzake mafisadi ambao kwa kutumia mtandao ndani ya ccm walimwingiza madarakani lazima awalinde..

    Jk hakuwa chaguo sahihi la watanzania na nadhani sasa wengi wanajuta kwa hilo...
     
  9. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sabodo anamwambia Kikwete apambane na rushwa wakati kikwete ndio mfalme wa madisadi na anawalinda, tangu lini mwizi akajifunga mwenyewe jela. :twitch:
     
  10. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    yaani kweli tu raisi..
     
  11. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,547
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    welln said mzee na mwanamapinduzi wetu saibodo
     
  12. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sio kaukumbatia mkuu bali UWEZO WA JK MDOGO SAANA!
     
  13. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Sijui ni tajiri gani mwingine anayeweza kuikoromea serikali kama anavyofanya Sabodo.
    Huyu mzee inaonekana anaendesha biashara halali na kulipa kodi maana kwa sisiem tunayoijua, wangesha mkamua siku nyingi ama wanamvutia pumzi.

    Waziri mkuu mmoja aliwahi kuwaambia wafanyabiashara wajiunge na ccm ili mambo yao yawanyookee.

    Hata kama Sabodo umeamua kutumia lugha ya kidiplomasia bado ujumbe wako umeeleweka.
     
  14. M

    Mchekechoni JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    JK= Janga Kuu (kitaifa)
     
  15. U

    Utatu JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    Wakuu,

    Kwa maana halisi ya neno UHAINI. Huyu Rostam Aziz, na JK ni wahaini. Ni sisi tu kutafuta njia ya kuwawajibisha.
     
  16. E

    Elifasi Senior Member

    #16
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngumu sana kujipeleka kituo cha polisi kujishtaki...
     
  17. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni uwezo mdogo, Tatizo mtu aliyetakiwa kuwa mchungaji/shehe anakua Askari, aliyetakiwa kuwa jambazi ana kuwa shehe/mchungaji, mchumi-mwanasheria, dereva-konda, polisi-mwinjilisti, mgambo-secretary, mwizi-polisi, mkuu wa wilaya-raisi. Kunakitu hapo? ahsante sabodo ujumbe umefika kwa mwenye upeo amekuelewa..
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Anajua anachofanya wala sio mpole wala nini
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahaha!! Labda kama umelogwa
     
  20. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,547
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280

    basi tumloge kama itasaidia wakuu au mnasemaje
     
Loading...